Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

VPF

Ðề: Nhận xét về Danh sách kênh của AVG

Tóm lại có nên lắp thằng AVG này khôngc các bác ?

shuuichiakai

Có thật không đây, chắc phải alo thôi :)]:)]

Chính xác là có thuyết minh bác ạ. EM thấy bác Vũ khẳng định trong buổi họp báo ngày hôm qua

[video=youtube;-voazySIauM]http://www.youtube.com/watch?v=-voazySIauM&feature=youtu.be[/video]

minhtuspi

Bác lại dọa ma rồi. Số lượng kênh, nội dung kênh thế nào thì nó có hợp đồng cả rồi, cắt là cắt thế nào. Cắt thì hủy hợp đồng rồi đòi lại tiền chứ sợ gì.
Còn chuyện phim trên StarMovies có thuyết minh: hoàn toàn chính xác đấy ạ, tuy nhiên không phải phim nào cũng có mà chỉ có một vài phim thôi (khoảng 10%). Không những StarMovies có tm mà cả một số kênh khác nữa Animal Planet, NGC, Discovery, AXN-HD ... Riêng kênh Disney Junior thì các phim hoạt hình tầm 6h-8h tối có thuyết minh 100% (các giờ khác chưa xem nên không chắc là bao nhiêu %) rất tiện cho trẻ em. Tất cả các chương trình có thuyết minh, nếu không thích nghe thuyết minh thì hoàn toàn có thể tắt đi được, nghe tiếng Anh gốc của chương trình.
Bác này nói chuẩn đấy ạ, một số phim trên StarMoviesHD có thuyết minh (khoảng vài phim/ngày) và đặc biệt là bây giờ ở kênh StarMoviesHD cập nhật cả lịch phát sóng giới thiệu nội dung phim bằng tiếng việt nên khá tiện lợi, nay mai làm tương tự với kênh HBO và tăng thêm kênh HD nữa thì ngon.

Tb: Theo em thì bác nào kinh tế kha khá, nếu cố được thì nên đầu tư chảo VTC hoặc K+, ban đầu mất dăm, bẩy củ nhưng mình xem dài lâu thì không đáng bao nhiêu nhất là VTC vì nó tự sản xuất được nhiều chương trình hay. Hoặc nếu nhà có nhiều người nhiều TV thì dùng cáp chia cho tiện. AVG thì phù hợp với hộ gia đình 4 người có kinh tế trung bình như ở ngoại thành hặc nông thôn.

minhtuantkh

Nhà em trước giờ xem SCTV, tò mò AVG em gắn 1 cái cho cắm thẳng HDMI lên máy chiếu, cáp quang vào AVR. Hơi buồn cười là mấy chú kỹ thuật và bé tổng đài 19001900 chẳng biết cái kiểu cắm rút này. Khi mang đến nhà mình các chú cứ ngồi há mồm để tự mình làm. Xong hỏi lại mình, bữa nào xếp em làm bảng tổng hợp các nhóm đi gắn em xin phổ biến cái kỹ thuật của anh nhé. Mịa, mình là cò con ở HDVN, chứ gặp mấy cụ dao kiếm bén chắc chém AVG tơi tả rồi. Nói chung xem chơi chơi 5 kênh HD cũng tạm, còn số kênh còn lại chán em chẳng để ý. Có lẽ phải múc thêm em K+. :D

Thằng AVG này mới phát triển thôi mà , nên từ từ chất lượng sẽ được từ từ khắc phục thôi . Các bác làm như AVG nó như là K+ ấy

Đôrêmi

Moderator

Nhà em trước giờ xem SCTV, tò mò AVG em gắn 1 cái cho cắm thẳng HDMI lên máy chiếu, cáp quang vào AVR. Hơi buồn cười là mấy chú kỹ thuật và bé tổng đài 19001900 chẳng biết cái kiểu cắm rút này. Khi mang đến nhà mình các chú cứ ngồi há mồm để tự mình làm. Xong hỏi lại mình, bữa nào xếp em làm bảng tổng hợp các nhóm đi gắn em xin phổ biến cái kỹ thuật của anh nhé. Mịa, mình là cò con ở HDVN, chứ gặp mấy cụ dao kiếm bén chắc chém AVG tơi tả rồi. Nói chung xem chơi chơi 5 kênh HD cũng tạm, còn số kênh còn lại chán em chẳng để ý. Có lẽ phải múc thêm em K+. :D

Hic, đến buồn cười với ông KTV của AVG này, hôm rồi có qua bưu điện gần nhà hỏi dò về DTH của AVG có em nhân viên xoắn xuýt kêu nhà anh ở đâu, bọn em đang tập huấn chuẩn bị lắp đặt rồi, mình kêu là nhà anh bắt cái vệ tinh NSS6 của AVG các em từ lâu lắm rồi, hiện tại đang xem chùa AVG đây này, còn DTH của AVG anh cũng đi lắp rồi, vậy là em ấy kêu là nếu bọn em lắp ở quanh đây không được thì anh hỗ trợ nhé. Hy vọng là AVG cải thiện chất lượng sóng chứ như bây giờ trên đầu thu Openbox của mình phải dùng đến chảo 75cm mới bắt ngon lành được.

sonthytb

em lại rút thêm một kinh nghiệm nữa, mấy hôm trước chất lượng tệ quá cứ vấn vuơng mắc cáp, hjx, không hài lòng lắm
thế là đem cái avg ra xem trên tivi nhà bạn gái chạy cáp thì lại thấy nó đẹp hơn cáp nhiều (các kênh địa phương, av, các kênh vtv), còn 2 kênh nước ngoài em hay xem là Disneychannel và star world thì vẫn xấu hơn cáp, hay có vết sọc sọc. test trên tivi 40''
hôm qua, cuối tuần về quê, em mang về quê test thử xem, xem trên tivi sony 32'', hình đẹp hơn cáp nhiều, không bị mờ, màu đậm hơn cáp luôn. (2 kênh Disneychannel và star world vẫn xấu). sau một hồi sử dụng các tivi 32'', 40'', 42'' thì thấy nó cũng đáng đồng tiền bát gạo, tivi bé xem tốt quá, bây giờ thấy an ủi đỡ rồi, không bị cảnh đứng núi này trông núi nọ, không còn tâm lý mắc HD mà cứ tơ tuởng cáp nữa.
bên Chăm sóc khách hàng của AV còn gọi điện cho mình hỏi xem chất lượng hình ảnh và âm thanh thế nào, xin ý kiến góp ý. dịch vụ nhiệt tình.
Xác nhận bác nào ở xa cứ yên tâm nhé.. Em mang về Thái Bình, xung quanh toàn nhà cao tầng, bắt vẫn ok, chất lượng mất kênh HD không quá khắt khe thì ok

Bro lắp ở chỗ nào tại Thái Bình vậy. Mình cũng Thái Bình chiều nay gọi đến lắp, mất cả buổi chiều, dùng angten ngoài trời, hết tầng 1 đến tầng 2 rồi cuối cùng mang về vì cường độ sóng kém quá, giật không xem được, chờ DTH vậy

HDVIP2001

Nói chung tui ủng hộ anh AVG...họ có sự chuẩn bị chu đáo về công nghệ + nội dung...thà ngay từ đầu chưa có gì sẽ bổ sung từ từ còn hơn ông VTC đưa vào cho cố rồi CUT "CẮT"...vãi hồn với VTC

lqphong

Member

Vừa thêm kênh thử nghiệm là HD Discovery

thấy cập nhật kênh mới nhưng làm gì có kênh nào đâu anh. HD Discovery không có. chắc là đang thử nghiệm thôi

lcd40inch

Member

Đã có kênh DiscoveryHD rồi nhé bà con. Ai chưa có thì dò lại kênh đi.

có thì có nhưng khi chọn kênh này thì làm gì có gì?

vnucfl

cácb ác cho em hỏi, kênh mới đó có phụ đề ko , chất lượng hình anh? em chua kịp xem sáng nay

Tẹo nữa đi làm về mình sẽ thử lại!!! chỉ tiếc là vẫn chưa có kênh CNN trên DTT.

Bên trên