Nhật ký Hà Nội-Sapa-Yên Tử-Hạ Long

hellomoto

Active Member
hehe trong lúc rảnh rỗi, làm cái thớt trước, e sẽ post hình cập nhật cho các bác đâm X_X hy vọng sẽ có những bức hình đẹp được chụp bởi Canon =))

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Nhật ký Hà Nội-Sapa-Yên Tử-Hạ Long

Chờ nhật ký của bác :)

tieuthieugia

Well-Known Member

chúc cụ đi vui vẻ nhé... nhớ mua quà về cho em :D

duongbaba

Active Member

Cái lão Hô kia hành hạ bà quá nha. Post hình lên đây bà đâm cho nát bét mới được.
Nếu hình không có chỗ đâm thì cầu cho máy bay lạc qua "xô ma li" luôn đi :))

MrMilan

Banned

chưa đi đã đặt gạch rồi

[IVAN]

.............hy vọng sẽ có những bức hình đẹp được chụp bởi Canon =))

Hehe, cà nông gì mà thiếu tự tin quá vậy, chụp là phải đẹp chứ gì mà phải hy vọng để mới có hình đẹp, không giống Nikon chút nào, Nikon chụp xấu cũng tự hào là chụp đẹp, hahaha

MrMilan

Banned

Phải có nội quy cấm đặt gạch mới được, giờ thời đại công nghiệp hóa, hiện đại hóa rồi, không còn cái kiểu giữ chỗ trước nữa đâu

hellomoto

Active Member

em vừa ra tới, mới vừa cơm nước xong, HN hôm nay 16 độ, se se lạnh, đang kím cái mền 37 độ mà chưa có được, haiz lạnh quá.
cái máy cùi bụi bám đầy Sensor, ai bít HN chỗ nào chùi rửa ko nhỉ
cám ơn bác Dương nhìu đã "tiễn đưa" em tại sân bay TSN nhé, về em sẽ có quà đặc biệt HN cho bác

locnp

Well-Known Member

Bác hellomoto can đảm đặt gạch trước thì chắc chắn đã tự tin với canon rồi, hy vọng lần này bác ấy sẽ vinh danh Canon.

Cà lông muôn năm!!!

tieuthieugia

Well-Known Member

yên tâm đi lão ý bày ra thớt này cho anh em chém gió...khi có hình thì vào post 1 câu xin lỗi rằng thớt này lõang rùi..làm thớt mới đó muh...:p

hellomoto

Active Member

em gái Hà Nội

tieuthieugia

Well-Known Member

hem biết ngươi ta nhiêu tuổi muh dám gọi em gái... quánh cho khỏi về lun bi giờ

hellomoto

Active Member

em gái mới wen đó mà he he
Nhớ......

hellomoto

Active Member

ngoài HN giờ "rân chơi" là ko bao h đội nón + tổ lái kinh quá
mưu sinh

hellomoto

Active Member

Văn Miếu – Quốc Tử Giám là quần thể di tích đa dạng và phong phú hàng đầu của thành phố Hà Nội, nằm ở phía nam kinh thành Thăng Long thời nhà Lý. Là tổ hợp gồm hai di tích chính: Văn Miếu thờ Khổng Tử, các bậc hiền triết của Nho giáo và Tư nghiệp Quốc Tử Giám Chu Văn An, người thầy tiêu biểu đạo cao, đức trọng của nền giáo dục Việt Nam; và Quốc Tử Giám trường Quốc học cao cấp đầu tiên của Việt Nam, với hơn 700 năm hoạt động đã đào tạo hàng nghìn nhân tài cho đất nước. Ngày nay, Văn Miếu-Quốc Tử Giám là nơi tham quan của du khách trong và ngoài nước đồng thời cũng là nơi khen tặng cho học sinh xuất sắc và còn là nơi tổ chức hội thơ hàng năm vào ngày rằm tháng giêng. Đặc biệt, đây còn là nơi các sĩ tử ngày nay đến "cầu may" trước mỗi kỳ thi.

panorama nè

hellomoto

Active Member

Chiếc cầu mầu son, như dải lụa đào, vắt qua làn nước xanh của Hồ Hoàn Kiếm bên cạnh những liễu rủ, phượng lăn tăn, cành đa cổ tích, nối phố xá ồn ào với đền Ngọc Sơn trên đảo Ngọc tĩnh lặng. Ðó là cầu Thê Húc (tức là cầu đón ánh sáng ban mai đậu lại) được quan án sát Nguyễn Văn Siêu xây dựng năm 1865. Gần một thế kỷ rưỡi trôi qua, cầu gỗ ngày xưa đã được thay bằng xi-măng cốt sắt nhưng vẫn mang dáng dấp cây cầu son đỏ.

đền Ngọc Sơn

Bên trên