Nhiệt độ ssd samsung 850 evo

Hiện tại e đang dùng ssd như trên chỉ để cài win7 64 bit, máy e vỏ full nhôm vs ko dùng quạt hút ( tính ra dc gọi là case silent). Case này chỉ dùng để đọc báo, nghe nhạc vs xem film, hoàn toàn ko chơi game chút nào. Case e để chạy ko thì nhiệt độ ssd tầm 40 độ, download vs đọc báo thì tầm 43 độ. Các bác xem nhiệt độ của ssd như thế có cao quá ko? Thanks các bác.

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Nhiệt độ ssd samsung 850 evo

Hiện tại e đang dùng ssd như trên chỉ để cài win7 64 bit, máy e vỏ full nhôm vs ko dùng quạt hút ( tính ra dc gọi là case silent). Case này chỉ dùng để đọc báo, nghe nhạc vs xem film, hoàn toàn ko chơi game chút nào. Case e để chạy ko thì nhiệt độ ssd tầm 40 độ, download vs đọc báo thì tầm 43 độ. Các bác xem nhiệt độ của ssd như thế có cao quá ko? Thanks các bác.

Ko rõ temp phòng của bác là bao nhiêu chứ nhìn vào những gì bác miêu tả thì temp ổ ssd như vậy là hoàn toàn bình thường. Case mini-HTPC mình đang xài, có 1 fan 5cm hút ra, ở temp phòng 26-28°C thì temp con Samsung 850 Pro 128GB cũng ở vào cỡ 35°C roài ạ

MetalCore1985

Active Member

SSD ko chơi game, chỉ dùng với các tác vụ cơ bản như thế là ổn rồi nhé bác chủ :). Case mình đang xài, SSD chỉ cài Win & phần mềm còn game, nhạc, film toàn để ở HDD, có 1 quạt hút 12cm ở đằng trước & 1 quạt 12cm ở phía sau nên temp SSD gần như chưa bao giờ vượt quá 40°C.

Vậy e yên tâm rồi. Như các bác nói thì e nghĩ nhiệt độ tầm 43 độ này 1 phần do cái tản fanless Zalman Fx70 của e nó làm tăng độ nóng lên. Thanks các bác nhiều.

Bên trên