Nhờ anh em chỉ giáo về amply Denon x1200w

duchb

Member
tình hình là em mới mua con Amply DENON avr x1200w 7.2 về xem phim, nguồn phát của em là máy tính bàn, khi em kết nối cổng HDMI từ mainboard máy tính vào cổng in HDMI của REC và out ra TV 4K nhà em thì có tín hiệu hình ảnh mà lúc vào xem phim hd thì không có âm thanh, mặc dù em đã vào phần playback devices vẫn ko hiện lên phần HDMI AUDIO, xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em

hogus405

Member
Bác xem trên máy tính nhé, bác vô phần setup âm thanh chịnh lại là dc.

nguyenvinh1973

Well-Known Member
Về lý thuyết bác phải vào mục Grafikcard của bác để config và tích vào các định dạng âm thanh mà Grafikcard supporte cho phép, phần này mỗi hãng cạc hình nó lại khác nhau về cách cài đặt nên chỉ biết bảo bác vậy. Gần như 100% các bác chơi qua máy tính đều vấp phải vấn đề config tiếng cho AVR. Bác kiểm tra xem cái Card Hình đã cài hết Driver chưa nhé!!!

duchb

Member
Về lý thuyết bác phải vào mục Grafikcard của bác để config và tích vào các định dạng âm thanh mà Grafikcard supporte cho phép, phần này mỗi hãng cạc hình nó lại khác nhau về cách cài đặt nên chỉ biết bảo bác vậy. Gần như 100% các bác chơi qua máy tính đều vấp phải vấn đề config tiếng cho AVR. Bác kiểm tra xem cái Card Hình đã cài hết Driver chưa nhé!!!
em xài cổng hdmi onboard nên không biết làm sao

Bên trên