Nhờ các bác góp ý dàn HD của em

bdman

Dàn HD của dân IT - tập tành chơi

Em mới tập tành chơi HD, mới đầu tư bộ dàn tuần vừa rồi nhờ các bác góp ý giúp để em hoàn thiện.
Các trang thiết bị bao gồm
Denon AVR 2113 (dùng cho cả xem phim và nghe nhạc)
Dune Base 3D
HDD 3.5 2T + 2.5 500G
Polkaudio TL2600
LG 47LM7600
iMac, iPad (dùng để AirPlay)
Samsung Galaxy Note II (dùng làm remote control)
Asus Zenbook (phát nhạc lossless)
LiOA SH-3000
AVG Set Top Box
Dưới đây là hình ảnh chi tiết:

Toàn cảnh em nó - phiên bản đầu tiên

Toàn cảnh - Bố trí lại sau khi nhận được chỉ giáo

Dưới đây là ảnh toàn cảnh sau khi trang bị thêm em Klipsch RB81 - II.
Nhờ các bác tư vấn thêm một số việc:
1. Phòng em chỉ có 14m2, không biết bố trí dàn 7.1 như thế nào? (hiện còn 2 cái front của bộ Polkaudio TL 2600 đang để ở không trên Klipsch KB81-II).
2. Em định trang bị thêm amply để nghe nhạc (dự kiến là Marantz PM 7004), không biết liệu nó có vượt trội hơn so với việc em dùng Denon AVR 2113 không? Nếu không dùng Marantz PM 7004 thì có amply nào trong tầm giá 15tr để ghép với Klipsch RB81-II hay không?

Đính kèm

89.3 KB · Xem: 533
Chỉnh sửa lần cuối:

H 9999

Active Member
Ðề: Nhờ các bác góp ý dàn HD của em

trước tiên chúc mừng bác ! và đủ thứ đồ chơi..... :-bd nhưng giờ mới góp ý nhé ! xếp gọn quá k có khoảng cách gì cả ! dây dợ cũng rối và k cân đối ! đặc biệt loa SUB k đc để lên mặt tủ....và tivi treo hơi cao ! đôi lời góp ý mong bác đừng giận ! LOA sub ĐỂ NGAY XUỐNG DƯỚI SÀN NHÀ VÀ RA GÓC ĐI BÁC !

khatk

Re: Ðề: Nhờ các bác góp ý dàn HD của em

Bác còn phải nghiên cứu nhiều

Bác setup em note 2 thay thế remot như thế nào đấy!chỉ e với

hoangtq

Well-Known Member
Chúc mừng bác chủ, đủ thứ đồ chơi \:D/

Bác bố trí rối quá, như các bác nêu trên đã có ý kiến về vụ để tivi, loa, sub ... em còn thấy bác để cả surr lên giường, đang ấy mà súng bắn cái vèo thì giật mình tụt hứng chít :))

Nếu bác định mua thêm 2 loa to để nghe nhạc thì nó sẽ hay hơn cặp loa bé kia rồi, nhưng sợ loa xịn xịn thì lại thêm cái amp 2 kênh 8->. À mà hình của bác up bị trùng thì phải, bác delete bớt đi cho dễ nhìn.

vinh do

Active Member

trước tiên chúc mừng bác ! và đủ thứ đồ chơi..... :-bd nhưng giờ mới góp ý nhé ! xếp gọn quá k có khoảng cách gì cả ! dây dợ cũng rối và k cân đối ! đặc biệt loa SUB k đc để lên mặt tủ....và tivi treo hơi cao ! đôi lời góp ý mong bác đừng giận ! LOA sub ĐỂ NGAY XUỐNG DƯỚI SÀN NHÀ VÀ RA GÓC ĐI BÁC !

cùng ý kiến dới bác này,thanks chia sẻ.

bdman

Bác setup em note 2 thay thế remot như thế nào đấy!chỉ e với
Để xử lý dàn ... remote này, em đã cài các phần mềm sau trên Android
1. LG TV Remote (thay thế được 02 remotes)
2. Remote Control (Xử lý Dune Base 3D)
3. Denon Remote App (Xử lý Denon 2113)

bdman

Chúc mừng bác chủ, đủ thứ đồ chơi \:D/

Bác bố trí rối quá, như các bác nêu trên đã có ý kiến về vụ để tivi, loa, sub ... em còn thấy bác để cả surr lên giường, đang ấy mà súng bắn cái vèo thì giật mình tụt hứng chít :))

Nếu bác định mua thêm 2 loa to để nghe nhạc thì nó sẽ hay hơn cặp loa bé kia rồi, nhưng sợ loa xịn xịn thì lại thêm cái amp 2 kênh 8->. À mà hình của bác up bị trùng thì phải, bác delete bớt đi cho dễ nhìn.

Cảm ơn bác, hôm nay em sẽ nghiên cứu để bố trí lại gọn gàng hơn.
Em mới up lần đầu nên chưa quen, đã xóa ảnh thừa rồi nhé bác.

n78nokia

Member

Em thì ko dám góp ý về HiFI em chỉ có ý kiến về cái tủ lạnh bác để cạnh giường, nó có hại cho sức khỏe do tiếng ồn và khí nóng. Mong bác nên chuyển em nó đi

DHN_HD

Member
Phòng bác nhỏ mà bác bầy nhiều thứ quá ---> nhìn nó rối mắt. Nếu có thể bác hạ em sub xuống đất chỗ cái giá để báo, cho em AVR của bác vào chỗ 2 cái chai chivas. Hạ cái tivi thấp xuống, treo 2 em Front và center của bác lên tường, sau này có đ/k bác nhờ các bác trên này tư vấn làm đôi BS để trên mặt tủ là OK. Cho mấy em class 3D vô hộc gần với vị trí mình hay ngồi xem nhất....
Khi xem tivi bác chuyển kênh trên AVG cho đúng cổng mà mình đưa tín hiệu vào (chắc bác đang để ở cổng DVD...) nhưng theo em bác cứ cắm thẳng vào tivi còn audio thì ra AVR.
Chúc bác vui.

DHN_HD

Member

Em thì ko dám góp ý về HiFI em chỉ có ý kiến về cái tủ lạnh bác để cạnh giường, nó có hại cho sức khỏe do tiếng ồn và khí nóng. Mong bác nên chuyển em nó đi

Em đồng ý kiến với bác. Tủ lạnh không nên để ở trong phòng ngủ, nó hại cho sức khỏe (Trước em được ông anh làm điện lạnh tư vấn vậy)

Hung082012

Bác chủ hạ cục Sub xuống được không? Còn cái tủ lạnh bác kê đầu giường em nhìn phòng có giống ấy ấy thế nào ý 8->

nabinh

Member

chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp, nhưng bác cũng sẽ mệt dài dài với con đường này đấy, trước đây em cũng như bác, hê hê. Em xin góp ý nếu như bác thích nghe nhạc thì làm riêng hẳn 1 dàn 2 kênh đi.em cũng là người Quy Nhơn nhưng đã chuyển vào TP HCM rùi. Chúc Bác vui.

kziken

Member

Là em là em bỏ cái tủ lạnh, cho con iMAC ra chỗ đấy, nói đúng ra là iMAC có vai trò là vào web thì đúng hơn. Khu đối diện sẽ thay bằng 1 cái kệ vuông đầu sát cạnh, ngăn dưới kê các đầu máy, trên mặt để Center, Front, bỏ cái bàn với con iMAC ra không gian sẽ rộng hơn, bác có kê thêm 2 loa nghe nhạc nữa, + đặt sub xuống đất trông rất cân đối và gọn mắt. Em nhìn cả phòng thấy rối quá.

khatk

Em cũng có nhu cầu nối 2 bộ loa vào 1 amply tương tự như bác, có bác nào có kinh nghiệm nối ghép thế này không nhỉ?

Bên trên