Nhờ các bác tư vấn đầu karaoke ngon bổ rẻ

Mr.Lonely9510

Chào các bác, Sau một thời gian tàu ngầm ở đây thì em cũng đã sắm được 1 bộ loa về trang trí cho cái phòng giải trí trong nhà, tuy nhiên sắm được loa xong thì hết lúa nên mạn phép nhờ các bác tư vấn xem có mẫu mã đầu karaoke nào ngon trong tầm giá 5 triệu an nam đồng đổ xuống không. Em thích loại nào nhỏ gọn, kết nối được mạng thì càng tốt ạ vì em cũng ưa nhạc nước ngoài, mà tìm mua đĩa để hát nhạc nước ngoài thì khoai quá.

Black Dragon

Well-Known Member
Hanet PlayXOne đi bác chủ (nếu như đã đủ các thiết bị như ampli karaoke/ ampli + mixer, micro ... như bác dungsin_lqd nói :D )

Black Dragon

Well-Known Member
chất lượng và giá cả ra sao hả bác, tại ngân sách em cũng có hạn thôi :3
Cũng OK đó bác, chọn bài hát bằng giọng nói hoặc App trên Smartphone/Tablet. Chất lượng nhạc OK, nên dùng ổ 2TB để chứa nhiều nhạc, update online.
Giá Hanet PlayXOne 1TB là 4,2tr và 2TB là 5,9tr

Mr.Lonely9510

có bác nào có cao kiến gì không, hôm nay em mới chạy qua Nguyễn Kim ngắm thử em Playx One như các bác nói, được em PR giới thiệu cũng khá nhiệt tình nhưng chỉ nhớ là nó có ra lệnh bằng giọng nói với cả lưu trữ điện toán đám mây. Hơn nữa cũng được tặng kèm kha khá quà tặng.

Black Dragon

Well-Known Member
có bác nào có cao kiến gì không, hôm nay em mới chạy qua Nguyễn Kim ngắm thử em Playx One như các bác nói, được em PR giới thiệu cũng khá nhiệt tình nhưng chỉ nhớ là nó có ra lệnh bằng giọng nói với cả lưu trữ điện toán đám mây. Hơn nữa cũng được tặng kèm kha khá quà tặng.
Test demo chưa bác? Cái quan trọng là bác sử dụng thấy thuận tiện, đơn giản ... đó :)

tuanqc78

Well-Known Member
Chào các bác, Sau một thời gian tàu ngầm ở đây thì em cũng đã sắm được 1 bộ loa về trang trí cho cái phòng giải trí trong nhà, tuy nhiên sắm được loa xong thì hết lúa nên mạn phép nhờ các bác tư vấn xem có mẫu mã đầu karaoke nào ngon trong tầm giá 5 triệu an nam đồng đổ xuống không. Em thích loại nào nhỏ gọn, kết nối được mạng thì càng tốt ạ vì em cũng ưa nhạc nước ngoài, mà tìm mua đĩa để hát nhạc nước ngoài thì khoai quá.
Nếu là loại nhỏ nhất, rẽ nhất (dưới 1 t) có lẻ là raspberrypi 2. Thỏa mãn tất cả nhu cầu của bác, nhưng có điều phải online qua youtube, có smartphone để chọn bài. Tư vấn kiểu này ngại các bác thương gia quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Mr.Lonely9510

Test demo chưa bác? Cái quan trọng là bác sử dụng thấy thuận tiện, đơn giản ... đó :)
em chưa test thử demo, mới nghe qua giới thiệu thôi, bảo có khả năng chọn bài hát bằng giọng nói, nhận diện giọng nói khá chuẩn cả 3 miền bắc trung nam, với cả khả năng lưu trữ điện toán đám mây nữa.

Black Dragon

Well-Known Member
em chưa test thử demo, mới nghe qua giới thiệu thôi, bảo có khả năng chọn bài hát bằng giọng nói, nhận diện giọng nói khá chuẩn cả 3 miền bắc trung nam, với cả khả năng lưu trữ điện toán đám mây nữa.
Bên em đã test rồi bác ... các chức năng đó OK hết :)

cute9xdixesh

chiều nay em mới lượn qua nguyễn kim để kiếm cái máy xay sinh tố, tiện qua quầy điện tử thấy con Play x One nó đang khuyến mãi tặng kèm bàn là hoặc nồi cơm điện hay sao ấy mn, em cũng đang phân vân xem có nên mua hay ko, bàn là thì có rồi nhưng thấy khuyến mãi vẫn ham :))))

huynhvanbanh

Bên em đã test rồi bác ... các chức năng đó OK hết :)
bác ơi bác có clip test demo không :D em cũng tò mò cái chức năng điều khiển bằng giọng nói mà còn phân vân. ví dụ mà giọng trẻ con hay người già thì nó có nhận dạng được không bác, em mua về cho con vs cả ông bà giải trí văn nghệ là chính hehe

huynhvanbanh

Nếu là loại nhỏ nhất, rẽ nhất (dưới 1 t) có lẻ là raspberrypi 2. Thỏa mãn tất cả nhu cầu của bác, nhưng có điều phải online qua youtube, có smartphone để chọn bài. Tư vấn kiểu này ngại các bác thương gia quá.
loại đó có uy tín ko bác nhỉ :D em cũng ham rẻ thật nhưng bác bảo dưới 1tr thì em cũng hơi giật mình, sợ nhất là đang dùng mà nó lăn quay ra thì cũng mệt. mà online qua youtube thì cũng hơi phiền bác nhỉ, em đang hạn chế cho con nhỏ dùng smartphone vì lo nó bị cận

bluestack

Member
Chưa mua ampli thì mua đầu karaoke về ngắm tập 2 ah?
bác phũ quá :)) chắc bác thớt cũng phải tính ngân sách riêng cho amply rồi mà ko hỏi thôi.
theo ngu ý của em thì con playx one đó cũng ổn lắm đó, nhỏ gọn, bản 1TB lưu trữ nhòe mà cũng chưa đến 5 củ.

bluestack

Member
chất lượng và giá cả ra sao hả bác, tại ngân sách em cũng có hạn thôi :3
giá thì em này thuộc dạng mềm bác ạ, chưa đến 5 củ khoai hehe. ngoại hình nhỏ gọn hiện đại. tính năng cũng nhiều. được cập nhật nhạc mới hàng tuần nữa, nó có tính năng điều khiển bằng giọng nói nhưng em cũng chưa test, cơ bản là với em mấy chức năng kia là đủ dùng rồi :D

thitga

loại đó có uy tín ko bác nhỉ :D em cũng ham rẻ thật nhưng bác bảo dưới 1tr thì em cũng hơi giật mình, sợ nhất là đang dùng mà nó lăn quay ra thì cũng mệt. mà online qua youtube thì cũng hơi phiền bác nhỉ, em đang hạn chế cho con nhỏ dùng smartphone vì lo nó bị cận
cũng ko nên mua loại rẻ quá bác ạ, dăm bữa nửa tháng nó hỏng lại phải mua cái khác thì quá tội. mua em nào tầm trung 1 tí dùng tầm 2 - 3 năm rồi đổi cũng được. nếu bác ưng cái playx one thì qua nghía ở nguyễn kim xem, đang khuyến mại đến hết tháng này, tặng bàn ủi hoặc nồi cơm điện, mấy mụ vợ là thích cái khoản quà tặng kèm lắm haha

thitga

chiều nay em mới lượn qua nguyễn kim để kiếm cái máy xay sinh tố, tiện qua quầy điện tử thấy con Play x One nó đang khuyến mãi tặng kèm bàn là hoặc nồi cơm điện hay sao ấy mn, em cũng đang phân vân xem có nên mua hay ko, bàn là thì có rồi nhưng thấy khuyến mãi vẫn ham :))))
cứ mua cũng đc thím ạ, vợ là thích khoản quà khuyến mãi lắm, có rồi thì có thêm cũng ko chê đâu :))

Black Dragon

Well-Known Member
bác ơi bác có clip test demo không :D em cũng tò mò cái chức năng điều khiển bằng giọng nói mà còn phân vân. ví dụ mà giọng trẻ con hay người già thì nó có nhận dạng được không bác, em mua về cho con vs cả ông bà giải trí văn nghệ là chính hehe
Trừ khi giọng nói "đặc biệt" quá :D ... thì nhân dạng được tốt đó bác. Bác thử công cụ search bằng giọng nói của Google đi, nó y chang :))

tuanqc78

Well-Known Member
Cái con playx one cũng chỉ là 1 android box được chuyên dụng karaoke với phần mềm riêng thôi, nhìn cấu hình thì nó tương đương mấy con android box MXQ dưới 1,0T (chưa ổ cứng), họ thêm phần mềm và ổ cứng thì giá đó cũng chấp nhận được, quan trọng là thoả mãn được nhu cầu. Còn raspberrypi 2 (hàng UK hoặc China đều giá như nhau), bạn có thể search trong diễn đàn này nó làm rất nhiều việc. Riêng giải trí mình đang dùng làm đầu xem tivi, xem phim, nghe nhạc, karaoke. Karaoke online thì qua youtube (điện thoại chỉ để chọn bài, còn hát qua màn hình tivi), muốn offline thì phải đầu tư ổ cứng, mà karaoke HD thì ổ cứng phải cở 4 TB mới ổn chứ 1, 2TB không ăn thua đâu.

Bên trên