NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

mình mua xài, cuối cùng mình ra Sơn Hà mua có rồi:
Loa: JBL RM10 II (Mexico)
Ampli: Huinness SPA-306 DIGITAL
MIc: có dây mà Son Ha giới thiệu hát hay (900k)
Đầu đĩa: Ariang AR-3600S
Tạm vậy, nếu còn thiếu thiếu thì sau nầy nghĩ tới cái sup
Chiều nay họ giao hàng
Thanks các bạn đã nhiệt tình tư vấn!

(Mà PGI HCM hết hàng, chuyển HN vào thì mất 1 tuần, nhưng họ nói loa chính hãng nhưng made in china, chất lượng good, làm mình ra Son Ha mua luôn)
335 Điện Biên Phủ cũng có chỗ bán hàng Mexico, giá rẻ hơn SH nhưng mình ĐT hỏi thái độ họ trả lời cụt ngủn nên không ra coi hàng luôn, cty Phúc Long, gọi đt người tên Long- hy vọng không phải là chủ....)

Đọc kỹ mới thấy amply Guinness 306- Bác ghi Huinness là em nghĩ hoài nãy giờ. ^.^ Thanks bác đã ủng hộ sản phẩm của Sóng Nhạc

tension

Nho cac bac chi giao dum, nha em dang sai ampli kok Dtech Dj55 voi loa Polk RTI A9 sub polk audio, mic shure U82. Nhung ma hat khong hay cho lam, em tinh kiem them cap loa nua de them giong hat va chep cho hay hon. Con khong thi em lay thang polk ra thay the voi Bose 301V voi lai Jbl rm 10. Xin hoi y kien cac bac thay ra sao

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Nho cac bac chi giao dum, nha em dang sai ampli kok Dtech Dj55 voi loa Polk RTI A9 sub polk audio, mic shure U82. Nhung ma hat khong hay cho lam, em tinh kiem them cap loa nua de them giong hat va chep cho hay hon. Con khong thi em lay thang polk ra thay the voi Bose 301V voi lai Jbl rm 10. Xin hoi y kien cac bac thay ra sao

Bác lấy A9 KOK à . Chắc die cặp treble rồi nên KOK tiếng không hay . Bác chơi thêm cặp Bose 301V cho cân tiếng lại .

phuocmobile

Well-Known Member

Em cũng đang tính ghép 1 dàn ! Thấy bên 5s có đăng JBL RM10 II giá 6,9 triệu . bảo là hàng mới 100% có tem PGI các bác xem giúp em với, có đáng tin không vậy ? đây là link của topic đó

HCM - Loa JBL RM10 II giá tốt các bác vác hộ em^^!

Cảm ơn các bác !
Cái này phải coi trực tiếp, giá đó mà xịn thì múc tốt đấy nhỉ, nhưng chắc 6tr.5 thôi

tension

Ðề: Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

Bác lấy A9 KOK à . Chắc die cặp treble rồi nên KOK tiếng không hay . Bác chơi thêm cặp Bose 301V cho cân tiếng lại .

Xin hoi bac co phai tai gi cap Polk RTI A9 khong phai la kok speaker nen no ko hay phai ko bac? Bac nghi em co can doi no voi cap Jbl rm10 II voi Bose 301v ko bac?

Giadich

Xin phép Bác chủ thớt cho em hỏi ké luôn ạ!
Hiện em đang có Mixer Boston PA 928 và 1 Pow Yamaha PC 1002. Các Bác làm ơn cho em hỏi để chơi được kok thì em phải mua thêm gì nữa ạ? (TV, đầu 5 số em đã có rồi).
Thanks các Bác nhiều!

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

hi, cảm ơn bác ! khổ nổi là em chẳng biết tí gì về cái này sao mà coi được !

Vậy ta không nên mua của người bán lẻ bên ngoài, mà mua đúng của hãng phân phối. Vì tem mác có khi còn làm giả được nữa mà, hic

giangvu

hi... đúng hãng phân phối thì phải 8 chai, nếu cái này đúng hàng xịn thì dại gì mất hơn 1 chai để lấy cái "phân phối" kia :)) . thế đấy, nên mới vào đây hỏi các bác hehhe

phuocmobile

Well-Known Member

hi... đúng hãng phân phối thì phải 8 chai, nếu cái này đúng hàng xịn thì dại gì mất hơn 1 chai để lấy cái "phân phối" kia :)) . thế đấy, nên mới vào đây hỏi các bác hehhe

Vậy sao lại rẽ hơn ta ? Niềm tin bằng hơn củ bác nhể :D

hmq

Em đang định lấy Arirang spa 909v để hát karaoke với cặp Bose 301 V (đang dùng Denon 1611 và mixer nhưng có vẻ yếu). Ra Arirang thì không có model này, các cửa hàng ngoài thì có nhưng em e ngại giá cả, nguồn gốc. Các bác tư vấn phối như vậy có ổn không, ở SG thì mua ở đâu an tâm nguồn gốc, bảo hành tốt?

wỉn

Cái ampli bác nên xem lại . theo mình ampli digital khó cân chỉnh delay lắm

lekienuac

Em đang dùng cùng lúc 02 đầu karaoke nosta và acnos hiện cùng đấu audio-out vào cùng một chấu trên amply thông qua một dây hoa sen gộp 2đầu vào 1. Sở dĩ như vậy vì amply của em chỉ có duy nhất một đường vào không như amply đa kênh. Điều này có lợi là cùng lúc em có thể chạy song song 2 đầu cùng lúc (hát bài này xong sẽ sang bài khác của đầu kia mà không phải chuyển). Tuy nhiên không biết có ảnh hưởng đến mạch của cả 02 đầu khi chạy cùng luc không. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với. Nếu tắt một đầu và chạy đầu kia thì có sợ nó truyền điện vào mạch của đầu đang tắt gây sự cố không. Em đã thử chạy cả hai đầu đồng thời thì nghe được cùng lúc cả hai bài hát phát cùng lúc cả hai đầu nhưng như thế có hại gì không? Cảm ơn các bác cho ý kiến

Giadich

Re: Ðề: Re: Ðề: NHỜ CHỈ GIÁO: GHÉP DÀN KARAOKE

hehe.. chí lý... tóm lại, thêm củ đỡ phải lăng tăng bác nhể :))
vậy là thêm 1 triệu cho dễ ngủ hả Bác? Trên diễn đàn này có bác taixin mua 1 cặp loa ở chỗ đó! Bác ấy nhận xét là hay! Chẳng biết có nên lấy không,,,,,phân vân quá!

hoahiep

Member

Ampli: Guinness SPA-306 DIGITAL
MIc: có dây mà Son Ha giới thiệu hát hay AKG660s (900k)
Chiều nay họ giao hàng
QUOTE]

Lâu nay mình vào HDVIETNAM.VN chủ yếu tìm hiểu & down phim hd, 3D nên ít sang box KOK, sau hơn 1 năm mở topic& sử dụng mình có vài nhận xét:
- Loa RM10II dù không có tem PGI nhưng chất âm vẫn mạnh mẽ như xưa
- Đầu Ariang AR-3600S xài khoảng 5 tháng chết nguồn => BH xong vài tuần sau bị đứt mấy đèn (làm biếng BH để vậy xài luôn): chất âm còn tốt như xưa
- Ampli Guinness SPA-306D: vừa BH ở Sóng Nhạc vì: Phát âm chỉ cón 1 kênh + mic hút yếu: BH xong (5-11-12), giờ hát bình thường
- Mic AKG660S: dạo nầy mình hát bị đuối quá (hút mạnh hát nhạc trữ tình thì nhẹ nhàng, nhưng rào thét mấy bài như anh DVH thì không nỗi, trước kia thì có thể, không biết do mic xuống cấp hay tại mình chỉnh âmpli, hoặc giọng mình ngày một yếu đi?): Mình cũng đang phân vân tìm cái mic khác

Đồ điện tử nhà mình sao mà hay BH quá: Cũng trong năm luôn BH cái LCD 32" Sony, thay bóng đèn hình, nhà chú vợ đâu đít cũng BH cái Sony thay đèn hình như mình.
* Nhà cũng gần sông nhưng đồ điện tử mình cũng thường sử dụng & bo mạch cũng không bị oxi hóa, nhưng hay hư ... không biết do môi trường sử dụng hay sản phẩm kém?

phuocmobile

Well-Known Member

Ampli: Guinness SPA-306 DIGITAL
MIc: có dây mà Son Ha giới thiệu hát hay AKG660s (900k)
Chiều nay họ giao hàng
QUOTE]

Lâu nay mình vào HDVIETNAM.VN chủ yếu tìm hiểu & down phim hd, 3D nên ít sang box KOK, sau hơn 1 năm mở topic& sử dụng mình có vài nhận xét:
- Loa RM10II dù không có tem PGI nhưng chất âm vẫn mạnh mẽ như xưa
- Đầu Ariang AR-3600S xài khoảng 5 tháng chết nguồn => BH xong vài tuần sau bị đứt mấy đèn (làm biếng BH để vậy xài luôn): chất âm còn tốt như xưa
- Ampli Guinness SPA-306D: vừa BH ở Sóng Nhạc vì: Phát âm chỉ cón 1 kênh + mic hút yếu: BH xong (5-11-12), giờ hát bình thường
- Mic AKG660S: dạo nầy mình hát bị đuối quá (hút mạnh hát nhạc trữ tình thì nhẹ nhàng, nhưng rào thét mấy bài như anh DVH thì không nỗi, trước kia thì có thể, không biết do mic xuống cấp hay tại mình chỉnh âmpli, hoặc giọng mình ngày một yếu đi?): Mình cũng đang phân vân tìm cái mic khác

Đồ điện tử nhà mình sao mà hay BH quá: Cũng trong năm luôn BH cái LCD 32" Sony, thay bóng đèn hình, nhà chú vợ đâu đít cũng BH cái Sony thay đèn hình như mình.
* Nhà cũng gần sông nhưng đồ điện tử mình cũng thường sử dụng & bo mạch cũng không bị oxi hóa, nhưng hay hư ... không biết do môi trường sử dụng hay sản phẩm kém?

JBL RM10II làm gì có Mexico hả bác, xịn chính hãng là made in china chứ !!!!!!!!

Bên trên