Nhờ Srcuong về bộ nguồn

haianh07

Active Member
Nhờ Srcuong và các anh em tư vẫn về bộ nguồn theo hình ảnh dưới đây

Mời các anh em xem hình ảnh và cho Tớ xin một nhời tư vấn xem là với cấu hình như thế kia cộng thêm cái Card wifi , không có DVD Cộng với 1 cá HDD Gắn trong 60GB để cài OS với thêm cái Bay gắn ngoài để thỉnh thoảng nhét vào cái HDD 2TB như hình cuối cùng
Theo anh em với cái nguồn 320w liệu có kham lổi hay không , dạo này Tớ thấy mỗi khi gắn HDD 2TB vào Bay thì Windows 8.1 treo luôn không biết tại nguồn cơn giề Mong anh em chỉ giáo

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Nhờ Srcuong về bộ nguồn

Cấu hình của bác gần tương đương em. Em đang chạy Chip y như bác, Main H61 (nhưng là của Gygabyte). Em hơn bác một thanh ram, nhưng lại kém cái VGA. 1SDD 60Gb + 2HDD 2Tb. :)
Con nguồn của bác là nguồn rẻ tiền thuộc loại cùi, sợ không chịu được đâu. Bác nên ra số 10 Hàng Chuối làm quả nguồn 500W Made In Japan 80 Plus Platium hiệu xuất nó có thể load tới 92% giá 900.000 VNĐ. bảo hành 1 năm dùng cho an toàn. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

edc

Active Member

bác kiếm em coolmaster, acbel 350-400w dư sức kéo. bác dùng psu lởm khởm hdd hay bị die lắm

Bộ nguồn CS như vậy là dư sức qua cầu. Bạn đang cắm nóng (hot swap) cái HDD 2TB vào bay thì bị treo à?

sircuong1303

Well-Known Member

Mời các anh em xem hình ảnh và cho Tớ xin một nhời tư vấn xem là với cấu hình như thế kia cộng thêm cái Card wifi , không có DVD Cộng với 1 cá HDD Gắn trong 60GB để cài OS với thêm cái Bay gắn ngoài để thỉnh thoảng nhét vào cái HDD 2TB như hình cuối cùng
Theo anh em với cái nguồn 320w liệu có kham lổi hay không , dạo này Tớ thấy mỗi khi gắn HDD 2TB vào Bay thì Windows 8.1 treo luôn không biết tại nguồn cơn giề Mong anh em chỉ giáo

Thực ra, với cấu hình của chủ thớt thì nguồn 300w công suất thực dư sức tải. Nhưng nguồn của chủ thớt thì nguồn noname, công suất ko dc như ghi trên nhãn, điện đóm trồi sụt ko đảm bảo cho linh kiện về lâu dài.

vâng sau khi mình xem cái cấu hình trên của bạn thì mình tư vấn cho bạn là bạn nên dùng PSU của COOLERMASTER với dòng này xem : COOLERMASTER ELITE POWER 350W chứ đừng dùng nguồn của thằng kia có ngày toi cái HDD đấy

haianh07

Active Member
Re: Ðề: Nhờ Srcuong về bộ nguồn

Bộ nguồn CS như vậy là dư sức qua cầu. Bạn đang cắm nóng (hot swap) cái HDD 2TB vào bay thì bị treo à?
Caí nguồn của Em có xuất sứ đoàng hoàng chứ có phải noname đâu , web của nóa đây :
Mã:
http://jetek.vn/?cat_id=110&tid=6&id=74&s=q350
nhưng em cũng tháo ra roài các Bác à ! tính chiều hết mưa đi kiếm con khác gắn dô thôi ,
Bác thanksforsharing thân mến , trước đây nóa vẫn chịu được hai cái HDD liền 1 lúc từ khi em mua cong dây IDE để xuất lên tivi thì nó bị như thế , em cắm nóng vào Bay thì windows treo ngay , còn gắn HDD song mới bật máy thì vẫn khởi động được nhưng windows không nhận được thêm cái ổ HDD gắn thêm bằng bay , trong Mycomputer không thêm cái gì sất !

ttlinhha

Well-Known Member

bác cắm nóng HDD vào bay thì có nguồn thánh cũng treo win ngay. bác chú ý ở trên bác Tú tư vấn chuẩn rồi, cứ thế mà theo thôi
@ mà gọi là nguồn noname ko phải vì nó ko có tên, xuất xứ rõ ràng. nguồn tàu cũng có mấy cái đấy thôi

lequynhan

Well-Known Member

[-O<

Em vừa sửa hộ cái case cậu em ở làng bê tới, dùng đúng cái nguồn này.

:-?

Em nghĩ là hàng Việt Nam chất lượng cao đây chăng?

Jetek

tusontay

Huyền Thoại

[-O<

Em vừa sửa hộ cái case cậu em ở làng bê tới, dùng đúng cái nguồn này.

:-?

Em nghĩ là hàng Việt Nam chất lượng cao đây chăng?

Jetek
Cái nguồn của bác chủ cũng là nguồn cùi, kém chất lượng thôi bác. :) Em thay nhiều con như thế này rồi. :D Của Hue Tronics gì đó. :D
bác cắm nóng HDD vào bay thì có nguồn thánh cũng treo win ngay...
Em nhớ là trước bác cũng gặp rắc rối với nguồn nhỉ? :) Em thì ít khi cắm nóng HDD vô sata lắm, toàn cắm nguội cho an toàn. :) Giờ có dock giao tiếp qua USB 3.0 đỡ hơn.

haianh07

Active Member
chuẩn là nguồn noname bị yếu các bác ơi , em mới mua một con hàng Hàn Quốc 500W cắm dô , thấy ổn quá trời các bác ạ giờ cắm thêm mấy cọng sata copy thoải mái mà không hề hấn gì , chỉ tội cái HDD Samsung 320GB hãy còn mới giờ bị CrystalDiskInfo báo lỗi vàng chóe chỉ dám dùng tạm để chứa linh tinh thôi

thank các Bác nhiều

ttlinhha

Well-Known Member

Cái nguồn của bác chủ cũng là nguồn cùi, kém chất lượng thôi bác. :) Em thay nhiều con như thế này rồi. :D Của Hue Tronics gì đó. :D

Em nhớ là trước bác cũng gặp rắc rối với nguồn nhỉ? :) Em thì ít khi cắm nóng HDD vô sata lắm, toàn cắm nguội cho an toàn. :) Giờ có dock giao tiếp qua USB 3.0 đỡ hơn.

ah hoá ra bác vẫn nhớ :). e bị rồi nên bj cũng gọi là có tý kinh nghiệm :D. HDD mà cắm nóng thì đơ ngay, nếu đang nghe nhạc cắm vào nghe tiếng khiếp đến già luôn ko cắm nữa đâu, bác chủ cứ thử xem

lequynhan

Well-Known Member

Em thì ít khi cắm nóng HDD vô sata lắm, toàn cắm nguội cho an toàn. :) Giờ có dock giao tiếp qua USB 3.0 đỡ hơn.

:D

Ở công ty em toàn cắm nóng cho nhanh, cũng "may mắn" là chưa em nào bị làm sao, có đều các "bé yêu" ở nhà thì không dám :))

Em cũng vừa lấy con Dock KURO-DACHI bên bác ongtrumkon89 dùng cho tiện. Giảm thiểu cho em PSU cùi, nhỡ làm sao đi cả dây ổ thì toi mạng X(

VThanhgtvt

Well-Known Member

E chơi an toàn, sắm hẳn e SS 850W...:D

haianh07

Active Member
Em nói ra điều này khí không phải chứ nhiều khi các Bác cũng giống em , lúc nâng bi lên tầm ngắm mới hay đơn giản là thay toàn bộ cỗ pháo của mình chỉ chú ý đến Chip đời mới , Ram dung lượng cao HDD hay SSD hoành tráng , Main khủng , có Bác thì nghĩ tản nhiệt cho thật tốt , cũng có Bác đầu tư Case để ngắm cho đã mắt rất ít người đầu tư cho PSU ( giống em ) đôi khi tận dung 1 PSU cũ không phải là giải pháp tồi nhưng cũng mang lại đau thương khó sửa chữa hic hic ....~X(

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ Srcuong về bộ nguồn

Em nói ra điều này khí không phải chứ nhiều khi các Bác cũng giống em , lúc nâng bi lên tầm ngắm mới hay đơn giản là thay toàn bộ cỗ pháo của mình chỉ chú ý đến Chip đời mới , Ram dung lượng cao HDD hay SSD hoành tráng , Main khủng , có Bác thì nghĩ tản nhiệt cho thật tốt , cũng có Bác đầu tư Case để ngắm cho đã mắt rất ít người đầu tư cho PSU ( giống em ) đôi khi tận dung 1 PSU cũ không phải là giải pháp tồi nhưng cũng mang lại đau thương khó sửa chữa hic hic ....~X(
Em ko giống bác :D

tusontay

Huyền Thoại

Em ko giống bác :D
Vì thím cũng "dính đạn" rồi đó thôi. :))
Chuyện này chỉ mấy bác gà mờ mới dính thôi bác. Nguồn điện nó như đồ ăn mình ăn vào, quyết định "sức khỏe" của đồ dùng đó. :) Một dàn Audio có lọc điện tốt, BACL sẽ đem chất âm khác với bộ cắm thẳng. :D

ttlinhha

Well-Known Member

Vì thím cũng "dính đạn" rồi đó thôi. :))

Uầy, em khác kiểu bác trên nói chứ. Em coi trọng nguồn ngay lúc mua rồi, chỉ là ko biết loại nào tốt thôi, mấy chú bán hàng HNC thì lại tư vấn bừa (trừ bác Cường ra nhé :) )

tatam

Well-Known Member

Nguồn được ví như "trái tim" của cỗ máy mà!

Bên trên