Nhờ tư vấn giúp về Himedia Q100

keubibo

Active Member
Anh em nào dùng Himedia Q100 rồi cho mình xin chút review tham khảo với ạ :D em này có hơn so với em Q10 Pro gì không ạ? vì thấy giá em nó cũng đắt hơn Q10 Pro một chút. Tính mua Q10 Pro cơ mà thấy lỗi vặt cũng nhiều, lỗi nghiêm trọng cũng thấy có rồi, Q100 thì mới ra năm ngoái nên hơi ít thông tin quá ạ.
Cảm ơn các bác nhiều !

quyenathh

Active Member
Chào bác,
Q100 cũng giống Q10 pro giờ đều ko có hàng mới, hãng ngừng sản xuất.
Giờ chỉ có mẫu mới nhất của Himedia vừa ra, hiện bên e đang bán.
Đã là lỗi lặt vặt thì box nào chả có, đến dòng cao cấp cũng có.
Bác nên kham khảo với giá thành và nhu cầu sử dụng của bác.

cuong123

Well-Known Member
Giá đắt hơn nhưng không ngon hơn Q10 Pro nhé. Thấy có chữ "Pro" là thấy hơn rồi đấy. Ngoài ra, ROM cho Q10 Pro được cộng đồng bào chế nhiều, còn ROM cho Q100 thì chỉ thấy có hãng làm. Chán.

keubibo

Active Member
Giá đắt hơn nhưng không ngon hơn Q10 Pro nhé. Thấy có chữ "Pro" là thấy hơn rồi đấy. Ngoài ra, ROM cho Q10 Pro được cộng đồng bào chế nhiều, còn ROM cho Q100 thì chỉ thấy có hãng làm. Chán.
:p thế à bác, h lắm loại quá, thấy còn mới ra Q20. Cả 3 con đều dùng 1 loại chip giống nhau nên chẳng biết hơn kém nhau cái gì nữa.

cuong123

Well-Known Member
Sử dụng chip khác nhau nhé. Xem thật kỹ. Không lý gì 1 sp mới 2022 lại dùng chip của 1 sp ra mắt cách đây 10 năm. Dòng Q sử dụng chip Hisilicon mà chỉ thấy 1 hãng Himedia dùng. Hạn chế là chỉ max Android 7. Âm thanh hình ảnh hơn chút đỉnh mấy box cỏ dùng chip Amlogic. Còn android thì 2022 bét nhất cũng phải android tv 9 có tìm kiếm giọng nói. Mấy app xem online như VieON mà android 7 thì nói lời từ biệt nhé. Nói chung mấy sp này có ổ cứng gắn trong thì chỉ nhắm vào karaoke chuyên nghiệp thôi. Còn phim ảnh giờ chơi online hết rồi. Phim lưu trên Fshare, vừa gọn vừa đỡ mất công tải về lưu vào ổ cứng. Thích thì bắn link trực tiếp vào các app như MX Player, Vimu Player, Nova Player trên box để xem.

:p thế à bác, h lắm loại quá, thấy còn mới ra Q20. Cả 3 con đều dùng 1 loại chip giống nhau nên chẳng biết hơn kém nhau cái gì nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

keubibo

Active Member
Sử dụng chip khác nhau nhé. Xem thật kỹ. Không lý gì 1 sp mới 2022 lại dùng chip của 1 sp ra mắt cách đây 10 năm. Dòng Q sử dụng chip Hisilicon mà chỉ thấy 1 hãng Himedia dùng. Hạn chế là chỉ max Android 7. Âm thanh hình ảnh hơn chút đỉnh mấy box cỏ dùng chip Amlogic. Còn android thì 2022 bét nhất cũng phải android tv 9 có tìm kiếm giọng nói. Mấy app xem online như VieON mà android 7 thì nói lời từ biệt nhé. Nói chung mấy sp này có ổ cứng gắn trong thì chỉ nhắm vào karaoke chuyên nghiệp thôi. Còn phim ảnh giờ chơi online hết rồi. Phim lưu trên Fshare, vừa gọn vừa đỡ mất công tải về lưu vào ổ cứng. Thích thì bắn link trực tiếp vào các app như MX Player, Vimu Player, Nova Player trên box để xem.
Mình thấy 3 em Q10 Pro Q100 Q20 đều dùng SoC Hisilicon Hi3798MV200 hết mà bác :D mình thì chỉ mua về để cắm ổ chiếu film down về thông thường cho người nhà coi thôi chứ ứng dụng online thì có dùng smart TV xem youtube vieon netflix fpt tv360... hết rồi

Bên trên