những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

nguyenhue01

Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

áo của em ướt hết rồi bác ạ ( vì nước miếng chẩy nhiều quá). thán phục bác thiệt . Đó là niềm mơ ước cả đời của em đó. Chắc em chỉ biết nhìn hình thôi.

kinggai

Well-Known Member

Nhà có điều kiện có khác. Thay đồ như thay áo ^^

sonrock

Nhà có điều kiện có khác. Thay đồ như thay áo ^^

cám ơn bác, e đã định ko trả lời nhưng cuối cùng nghĩ rằng cần phải có hồi đáp với bác cho phải đạo :). e thì cũng bình thường như cân đường hộp sữa thôi, cám ơn bác đã quá khen.

còn chuyện thay đồ như thay áo thì e cũng xin thưa với bác là có đến đâu thì e chơi đến đó. kể cả lực của e chỉ chơi được cassette hay loa vi tính e vẫn...thay như thay áo :)). vì với e hiện tại audio là sự trải nghiệm và thử nghiệm chứ ko phải là dừng lại, vì vậy sự thay đổi là tất yếu. có lẽ e cũng là 1 con nghiện audio :D, thực ra e thích cassette từ lúc e còn học cấp 1, loa vi tính và dàn từ cấp 2, ht và hifi từ cấp 3, và bjo e may mắn được tiếp cận với high-end. có những hôm e làm việc cả đêm ko ngủ, vậy mà cứ có lúc nào rảnh hoặc nghỉ ngơi 1 chút là phải đọc về hifi. thậm chí trong lúc e trông thi mà được cũng cố gắng vào 4r post bài :)).

cuối cùng e vẫn chỉ là hậu duệ trong cái thế giới mênh mông của audio này, vì nó ko có đâu là bến bờ cả. nếu bác đọc 1 bài e đã post với cả link nói về world number 1 audiophile thì sẽ thấy ghê ra sao. còn ở UK, e biết có mấy bác trong 1 năm hệ thống thay đổi tầm 20-30 lần :(, chưa tính vô số cao nhân ko bjo xuất đầu lộ diện hoặc e chỉ may mắn được nhìn thấy những hệ thống của ng ta qua các tấm hình trên vi tính ở nhà những ng bạn audiophiles của họ - mà e biết.

nếu bác cũng là ng đam mê audio, có lẽ bác sẽ ko nói câu trên :). e thực ra cũng chỉ là 1 ng có niềm đam mê lớn hơn so với mọi ng 1 chút mà thôi, và còn xa lắm mới so được với những lão làng già rồi mà toàn chơi loa DIY, cái thùng loa khủng bố chẳng hiểu các cụ mang vác kiểu j :(. đến cái bếp cũng được trưng dụng làm 1 phòng nghe dã chiến, còn trong nhà thì đương nhiên chật hết thiết bị. bác cauyem bên vnav là 1 điển hình về lòng đam mê cuồng tín với audio kiểu này, e vẫn chỉ là học trò chưa đến nơi thôi ạ!

training

Well-Known Member

mấy em chord ra đi hết chưa Sơn ơi? :))
còn định về VN nữa ko, con gái giờ có qtịch Anh rồi này :))

sonrock

mới 1 thằng pow đã được DHL express hôm qua đến khuân đi rồi a ạ, mai sẽ sang với chủ mới bên Đức :D. còn cả bộ combo chord rồi eso rồi e dây ks1036 cũng cbi mai hay muộn nhất là sang tuần lên đường rồi 1 e wadia s7i về a ạ.

vợ e đã sinh con gái đâu, tháng 10 mà a. với lại UK đã thay đổi chính sách ng nc ngoài sinh con tại đây tầm 5-10 năm trước rồi a ạ, ko giống như US là trẻ e sinh ra được tự động nhập quốc tịch đâu :(. đứa bé phải ở đây tối thiểu từ 7-10 năm rồi mới được xét để apply British citizenship. mà trong thời gian đó nếu e vẫn ở lại UK được thì có lẽ e cũng đã có thể apply xong món này rồi :). đất nc này hiện đang thắt chặt hơn nữa chính sách nhập cư và di cư do các bạn đạo hồi đến đây đẻ lắm quá, mỗi bạn lại còn đc quyền lấy 4 vợ nên đâu đâu cũng râu xồm da ngăm cả, hic. ngay đối diện chỗ nhà mới này của e là 1 cái nhà thờ hồi giáo, trước kia là 1 nhà thờ thiên chúa giáo bị đập đi để xây đấy ạ. tháng này là tháng ăn chay của các bạn ấy nên suốt ngày cầu kinh tế lễ đến sau 12h đêm mới về. xung quanh khu nhà e chật kín oto của các con chiên đến...Nói chung là bó tay!

giangcc18

Member

haizzz, dạo này bận quá. Thi thoảng cũng vào 4r ngó nghiêng chút rồi ra thôi chứ chẳng post bài nào. Tự nhiên thấy threads của chú... chỉ biết nể sự đam mê của chú thoai :p.
Chúc chú có đủ sức khỏe và khả năng để thỏa sức đam mê.
p/s: a Khoaifeat bảo anh thế này: Bận như như chú khéo lại hay, đỡ tẩu.... ;)

training

Well-Known Member

mới 1 thằng pow đã được DHL express hôm qua đến khuân đi rồi a ạ, mai sẽ sang với chủ mới bên Đức :D. còn cả bộ combo chord rồi eso rồi e dây ks1036 cũng cbi mai hay muộn nhất là sang tuần lên đường rồi 1 e wadia s7i về a ạ.

vợ e đã sinh con gái đâu, tháng 10 mà a. với lại UK đã thay đổi chính sách ng nc ngoài sinh con tại đây tầm 5-10 năm trước rồi a ạ, ko giống như US là trẻ e sinh ra được tự động nhập quốc tịch đâu :(. đứa bé phải ở đây tối thiểu từ 7-10 năm rồi mới được xét để apply British citizenship. mà trong thời gian đó nếu e vẫn ở lại UK được thì có lẽ e cũng đã có thể apply xong món này rồi :). đất nc này hiện đang thắt chặt hơn nữa chính sách nhập cư và di cư do các bạn đạo hồi đến đây đẻ lắm quá, mỗi bạn lại còn đc quyền lấy 4 vợ nên đâu đâu cũng râu xồm da ngăm cả, hic. ngay đối diện chỗ nhà mới này của e là 1 cái nhà thờ hồi giáo, trước kia là 1 nhà thờ thiên chúa giáo bị đập đi để xây đấy ạ. tháng này là tháng ăn chay của các bạn ấy nên suốt ngày cầu kinh tế lễ đến sau 12h đêm mới về. xung quanh khu nhà e chật kín oto của các con chiên đến...Nói chung là bó tay!
Người nhà đang ép anh qua ở và nhập tịch bên Sing (dù gì cũng còn chút Á đông) nhưng sao mình chả có hứng thú gì cả
Công nhận ở gân tụi Hồi giáo cũng thấy ghê ghê, hồi xưa đi công tác nước ngoài hoài cứ thấy Hồi giáo là mình chạy xa (sợ đánh bom cảm tử mà) :)
Chúc mẹ tròn con vuông nhé

P/s: có em bé rồi chắc khỏi coi phim và nghe nhạc cũng chỉ để vol xiu xíu thôi, trừ khi làm phòng cách âm riêng. Đến lúc đó chắc quay về với dàn mini nhỉ :)

sonrock

E cám ơn a, film với nhạc chắc vợ chồng e vẫn xem nhưng sẽ bật vừa thôi :). Dàn mini sao đc bữa hả a, chỗ e là cố định rồi ko thêm thắt j đc nữa cả! Nhập đc tịch Sing thì tranh thủ nhập đi a, đi đâu đỡ ngại vụ visa mà mình thì vẫn có quyền công dân, làm sớm đc thì tốt a ạ. Hồi giáo cũng có ng này ng kia nhưng đa phần là bó tay, y hệt bọn tàu khựa. Nó dùng chính sách con ng để xâm lấn mà khỏi phải đánh đấm j nh, đi đâu cũng thấy có mặt dân tàu v râu xồm.

A Giang đợt này bận j thế? Chắc đi cầy để lên Avalon hả a :D? Chả hiểu bác Quềnh dạo này sao rồi?

sylua

Re: Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

thích nhất dân hồi giáo ở anh quốc.thích tiền,dễ làm ăn.

sonrock

hehe hehe hehe hehe hehe hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

Buratino2002

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mãi vẫn... chưa hiểu :( Thiên hạ bao la, biết bao giờ mới tới được! Hic, nhìn bác mà em nghĩ đến tương lai của em! Hu hu hu!

sonrock

có j đặc biệt đâu bác, e luôn tự nhủ là hài lòng với những j mình đang có và hạnh phúc với nó. bởi vì biển rộng bao la nh kình ngư khủng khiếp lắm bác ạ :D, mình sao ra đến chỗ nc sâu sóng cả đó được. nếu thích 1 cái j thì e cũng chỉ luôn cho vào tầm ngắm những thứ có thể nâng cấp được và lại giành dụm rồi các bù vào, từ ngày đầu đến giờ. âu cũng là 1 cái thú trong audio. có đến đâu mình cố đến đó bác ạ :)

training

Well-Known Member

Lương trợ giảng vào hết loa đài rồi nhỉ :)

sonrock

dạ còn hơn cả thế nh ạ :D. e tẩu vẫn hoàn tẩu. chưa xong được cái này đã thấy ngó đến cái kia. tự dưng mấy hôm nay e phát rồ vì cặp Kubala Sosna Emotion và Elation, đang hỏi dò mấy dealer chỗ e xem offer rồi giá rổ thế nào. vẫn biết dây rợ loằng ngoằng nhưng mà...khó chịu quá a ạ :))

giangcc18

Member

A Giang đợt này bận j thế? Chắc đi cầy để lên Avalon hả a :D? Chả hiểu bác Quềnh dạo này sao rồi?

Bận việc làm thôi - chuyện thường ngày ở huyện ý mà.
Với lại anh xem phim là chủ yếu nên bộ còi của anh đáp ứng được cái tai của anh rồi.
Giờ anh ko bị tẩu phần thiết bị mà đang tẩu cái phòng nghe nhìn riêng, chứ ở nhà anh hiện tại ko bố trí được :-"

duchieubui

dạ còn hơn cả thế nh ạ :D. e tẩu vẫn hoàn tẩu. chưa xong được cái này đã thấy ngó đến cái kia. tự dưng mấy hôm nay e phát rồ vì cặp Kubala Sosna Emotion và Elation, đang hỏi dò mấy dealer chỗ e xem offer rồi giá rổ thế nào. vẫn biết dây rợ loằng ngoằng nhưng mà...khó chịu quá a ạ :))

Em đã đọc qua nhưng bài viết của bác mới thấy rằng niềm đam mê âm nhạc cùng với sự hiểu sâu đậm của Bác Em mới thấy rằng kiến thức âm nhạc của Em vẫn lơ tơ mơ quá bác ạh,nhưng thú thật là đam mê của Em là auto bác ah.nghĩ đến xe nhiều hơn âm nhạc. Em hỏi chuyện gd riêng tư của bác và bác gái chút ạ, tháng 10 này bác gái nhà mình sinh Công Chúa là đầu lòng hay là thứ hả bác? GD Em chúc Gd bác luôn mạnh khỏe va tràn đầy hp,chúc sắp tơi hai mẹ con, Mẹ tròn con vuông." Gd Em bên này thì Em được một cháu trai gần 2 tuổi rưỡi rồi và tháng 11 này chúng Em cũng chuẩn bị đón thêm một Công chúa giống như Gd hai bác bên ây đó! thân chào gd bác :)

sonrock

A Giang: mua nhà mới luôn đi a :D, làm 1 phòng nghe riêng rồi bố trí dàn sau

Bác Hiếu: dạ e cám ơn lời chúc của bác v e cũng xin chúc chị nhà mẹ tròn con vuông ạ. Đây là con gái đầu lòng của bọn e ạ nên cũng rất hồi hộp vì đã chờ đợi từ rất lâu mới có đc công chúa nhỏ này đấy ạ. Tẩu nặng hơn loa đài nh là chắc chắn ạ :))! E thì có bằng lái ở vn rồi nhưng e chưa có ở uk, với lại e đi bộ từ nhà đến vp ở trường nên chưa mua oto bác ạ. Sau e bập thêm vào món này chắc sẽ hỏi bác rồi, hihi

quangloc

Member

Bác Hiếu: dạ e cám ơn lời chúc của bác v e cũng xin chúc chị nhà mẹ tròn con vuông ạ. Đây là con gái đầu lòng của bọn e ạ nên cũng rất hồi hộp vì đã chờ đợi từ rất lâu mới có đc công chúa nhỏ này đấy ạ. Tẩu nặng hơn loa đài nh là chắc chắn ạ :))! E thì có bằng lái ở vn rồi nhưng e chưa có ở uk, với lại e đi bộ từ nhà đến vp ở trường nên chưa mua oto bác ạ. Sau e bập thêm vào món này chắc sẽ hỏi bác rồi, hihi

Hâm mộ bác sonrock từ topic bên vnav cơ. Em cũng giống bác Hiếu ở cái đam mê auto, mấy cái xe đầu cũng lôi ra chế độ lung tung cả. Dân chơi auto ở VN thì có otofun cũng vui, có nhiều bác bên OF hiện cũng đang "lân la" sang HDVN và vnav để học hỏi :)

duchieubui

Vâng Em cảm ơn bác, hồi trước khi sinh con trai Em, tụi Em cũng hồi hộp chờ đợi như hai bác bgio vậy đó hihi,nói là vậy nhưng bác chưa cảm nhận được hết đâu :) sau khi công chúa của bác chào đời bác mới cảm nhận được vai trò làm Cha,làm Mẹ,rồi Nàng Công Chúa bé nhỏ của bác lớn dần theo năm tháng... chắc chắn bác sẽ tẩu hơn Audio là cái chắc... hihi . như thằng nhóc nhà Em giờ đi đâu chơi cũng chỉ có Bố thôi,thích tốc độ ko kém gì bố cháu :p .khi nào Bác muốn chơi Auto thi bác giao lưu với Em nhá :D Em nghĩ chơi Auto lựa chọn đơn giản hơn Audio, Audio thì phụ kiện từ A-... phải chơi như bác Sơn nhà ta... :D còn Auto thì "một khối nguyên chiếc" mất rồi vì thông thường đã là "Siêu xe" rồi thì sau khi xuất xưởng đến tay ae mình rồi thì với bấy nhiêu công dụng của xe chắc hẳn làm hài lòng nhu cầu sử dụng của ae Mình rùi, phụ kiện trên xe thể thao ko thể so được với dòng Sedan cao cấp khác..., bởi lẽ "triết lý''trên xe thể thao là"kiểu dáng,sức mạnh và chất lượng" vậy nên nếu muốn "độ'' thì mình đâu tự làm được phải ko bác? chọn xe thì thứ nhất kiểu dáng,hãng xe mà mình yêu thích...chứ ko theo sở thích của người khác.còn sức mạnh của mỗi xe của nhiều hãng khác nhau thì khỏi nói rồi, quan trọng là "nhu cầu sử dụng" của mình cần Xe có sức mạnh là bao nhiêu Ngựa mà thôi, :)

Chỉnh sửa lần cuối:

training

Well-Known Member

Hâm mộ bác sonrock từ topic bên vnav cơ. Em cũng giống bác Hiếu ở cái đam mê auto, mấy cái xe đầu cũng lôi ra chế độ lung tung cả. Dân chơi auto ở VN thì có otofun cũng vui, có nhiều bác bên OF hiện cũng đang "lân la" sang HDVN và vnav để học hỏi :)
Hí hí, đi ko thay tên đổi họ, em cũng bên otofun và otosaigon nè bác :) Em cũng khoái độ auto nhưng nói thật là ko có thời gian, mấy con xe cũ của em toàn độ thêm mỗi cái loa sub thôi :))
Vâng Em cảm ơn bác, hồi trước khi sinh con trai Em, tụi Em cũng hồi hộp chờ đợi như hai bác bgio vậy đó hihi,nói là vậy nhưng bác chưa cảm nhận được hết đâu :) sau khi công chúa của bác chào đời bác mới cảm nhận được vai trò làm Cha,làm Mẹ,rồi Nàng Công Chúa bé nhỏ của bác lớn dần theo năm tháng... chắc chắn bác sẽ tẩu hơn Audio là cái chắc... hihi . như thằng nhóc nhà Em giờ đi đâu chơi cũng chỉ có Bố thôi,thích tốc độ ko kém gì bố cháu :p
Thằng nhóc nhà em giờ chưa đc 2 tuổi mà đã mê HD rồi, trong nhà nó chỉ tín nhiệm em bật dàn HD lên cho nó coi thôi :))
Cầu mong cho nó đừng mê auto, giờ trong hầm khu nhà em có 2 chiếu Roll Royce, Lexus 570 vài chiếc, Mec, BMW thì khỏi nói. Hic, nó mà đòi mấy chiếc đó chắc đời em tàn thôi ạ

Bên trên