những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

sonrock

Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

Yêu cầu các bác ko thuốc để lôi e vào vụ xe cộ :D. Thú thực là hồi xưa ở vn hơn 4 năm trước, e cũng thích xe mới lắm. Nhưng sang đây mới thấy ng dân anh đi xe cũ v bt rất nh, tầm £1000 bảng là có cái oto đi đc, £5000 bảng la xe tươm tươm rồi chứ ko như vn mình giá xe đắt quá :(, mà lại chỉ thích dùng đồ mới (cái tâm lý này e hiểu). Từ ngày sang đây v e đi bộ nh thành ra nghiện đi bộ :), dân anh cũng là 1 dân tộc thích v đi bộ nh nhất trên tg nên e cũng bị ảnh hưởng. Vì vậy cũng may mà chưa lao vào xe cộ, phần vì chưa có nhu cầu v phần là chưa thực sự mê. E nghĩ tốt nhất là e ko nên mê xe ko thì lại mệt :(

duchieubui

Hí hí, đi ko thay tên đổi họ, em cũng bên otofun và otosaigon nè bác :) Em cũng khoái độ auto nhưng nói thật là ko có thời gian, mấy con xe cũ của em toàn độ thêm mỗi cái loa sub thôi :))

Thằng nhóc nhà em giờ chưa đc 2 tuổi mà đã mê HD rồi, trong nhà nó chỉ tín nhiệm em bật dàn HD lên cho nó coi thôi :))
Cầu mong cho nó đừng mê auto, giờ trong hầm khu nhà em có 2 chiếu Roll Royce, Lexus 570 vài chiếc, Mec, BMW thì khỏi nói. Hic, nó mà đòi mấy chiếc đó chắc đời em tàn thôi ạ

Xin chúc mừng gd bác về mọi lĩnh vực :) con cái là nguồn động lực lớn nhất để mình luôn hoàn thành và làm tốt cv,hiện tại và tương lai xa thì con cái là tài sản lớn nhất của Ae mình rồi,giờ ae mình nuôi dạy con trưởng thành sau này tụi nó tự kiếm tiền,tự mua xe bác àh.chứ riêng em thì khi tụi trẻ chưa kiếm được tiền thì Em chỉ cho tiền nuôi ăn học chứ ko cho tiền tiêu đâu bác.tụi nhỏ tiêu tiền do chính tụi nó làm ra thì mới biết quý trọng và vào mục đích chính đáng!chứ giờ mà mua xe đẹp cho tụi nó thì Em sợ sau này ko tự biết kiếm tiền mà mua xe đâu bác à. :) " Em nói như thế cũng ko phải hoàn toàn đúng,nên các bác chi tham khảo thôi nha"

duchieubui

Yêu cầu các bác ko thuốc để lôi e vào vụ xe cộ :D. Thú thực là hồi xưa ở vn hơn 4 năm trước, e cũng thích xe mới lắm. Nhưng sang đây mới thấy ng dân anh đi xe cũ v bt rất nh, tầm £1000 bảng là có cái oto đi đc, £5000 bảng la xe tươm tươm rồi chứ ko như vn mình giá xe đắt quá :(, mà lại chỉ thích dùng đồ mới (cái tâm lý này e hiểu). Từ ngày sang đây v e đi bộ nh thành ra nghiện đi bộ :), dân anh cũng là 1 dân tộc thích v đi bộ nh nhất trên tg nên e cũng bị ảnh hưởng. Vì vậy cũng may mà chưa lao vào xe cộ, phần vì chưa có nhu cầu v phần là chưa thực sự mê. E nghĩ tốt nhất là e ko nên mê xe ko thì lại mệt :(

bác Sơn oj! Em ko nằm trong top thích mua xe mới đâu nhá, vì chỉ cần xe lăn bánh một vòng thôi là mất ối tiền,nên bao giờ Em cũng mua xe qua sử dụng khoảng tuổi rưỡi đến 2 tuổi,chạy ít lâu rồi chuyển nhượng lại thì bị lỗ cũng ít ít.

sonrock

Vâng, cái món này e thấy có vẻ hấp dẫn rồi đây nhưng vẫn chưa bị thuốc :)). Sau e có định mua xe sẽ tư vấn các bác ạ :)!

sonrock

thế e chúc mừng a :).

Chỉnh sửa lần cuối:

sylua

Re: Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

chú cứ thuốc anh thôi.đang chân ướt chân ráo vào audio,tính đến thời điểm này mới 6 tháng mà nhà cửa đã phải thay đổi để có chỗ nghe nhạc.hic.mà các bác lại thuốc về xe cộ nữa thì.........nhưng chạy con xe ngon cũng sướng các bác ạ.audio và auto khác nhau hoan toàn,các bác thử mà xem.

Vâng Em cảm ơn bác, hồi trước khi sinh con trai Em, tụi Em cũng hồi hộp chờ đợi như hai bác bgio vậy đó hihi,nói là vậy nhưng bác chưa cảm nhận được hết đâu :) sau khi công chúa của bác chào đời bác mới cảm nhận được vai trò làm Cha,làm Mẹ,rồi Nàng Công Chúa bé nhỏ của bác lớn dần theo năm tháng... chắc chắn bác sẽ tẩu hơn Audio là cái chắc... hihi . như thằng nhóc nhà Em giờ đi đâu chơi cũng chỉ có Bố thôi,thích tốc độ ko kém gì bố cháu :p .khi nào Bác muốn chơi Auto thi bác giao lưu với Em nhá :D Em nghĩ chơi Auto lựa chọn đơn giản hơn Audio, Audio thì phụ kiện từ A-... phải chơi như bác Sơn nhà ta... :D còn Auto thì "một khối nguyên chiếc" mất rồi vì thông thường đã là "Siêu xe" rồi thì sau khi xuất xưởng đến tay ae mình rồi thì với bấy nhiêu công dụng của xe chắc hẳn làm hài lòng nhu cầu sử dụng của ae Mình rùi, phụ kiện trên xe thể thao ko thể so được với dòng Sedan cao cấp khác..., bởi lẽ "triết lý''trên xe thể thao là"kiểu dáng,sức mạnh và chất lượng" vậy nên nếu muốn "độ'' thì mình đâu tự làm được phải ko bác? chọn xe thì thứ nhất kiểu dáng,hãng xe mà mình yêu thích...chứ ko theo sở thích của người khác.còn sức mạnh của mỗi xe của nhiều hãng khác nhau thì khỏi nói rồi, quan trọng là "nhu cầu sử dụng" của mình cần Xe có sức mạnh là bao nhiêu Ngựa mà thôi, :)
thấy các bác bàn tán về độ xe cho em tham gia vài câu với , em cũng là tín đồ về đua xe và độ xe nè ( nhưng em theo trường phái độ FAST& FURIOUS thôi ) chứ kg thể theo trường phái super car như cuả bác duchieubui được:) , nhớ hồi bộ phim kinh điển FAST& FURIOUS phần 1 chiếu ở rạp coi xong em máu qúa vô dealer múc luôn một con Honda và mất thời gian một năm để độ lại và đem đua điên cuồng với chúng bạn nay cũng đả sang tuổi trung niên nên tính tình đã kg còn lửa như thời trẻ nên chuyển qua nghe nhạc cho tâm tình diụ lại , bây giờ ngồi nghĩ lại em thâý thơì trai trẻ thật điên cuồng và phóng khoáng .

training

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

chú cứ thuốc anh thôi.đang chân ướt chân ráo vào audio,tính đến thời điểm này mới 6 tháng mà nhà cửa đã phải thay đổi để có chỗ nghe nhạc.hic.mà các bác lại thuốc về xe cộ nữa thì.........nhưng chạy con xe ngon cũng sướng các bác ạ.audio và auto khác nhau hoan toàn,các bác thử mà xem.
Rồi đến lúc bác mang HD hoặc hí èn vào trong ô tô nữa cơ, vậy mới là tuyệt đỉnh kung fu chứ :))

quangloc

Member
Ðề: Re: Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

Rồi đến lúc bác mang HD hoặc hí èn vào trong ô tô nữa cơ, vậy mới là tuyệt đỉnh kung fu chứ :))

Cái xe nào em cũng cho thêm tí "audio", có cái chưa xong dự án thì đã bán rồi hiii :D

Trang bị HD và audio cho auto còn mệt mỏi hơn chơi ở nhà vì thiết bị hơi đặc thù, ít lựa chọn, giá đắt, hơn nữa còn phải xử lý ồn, nhiễu... cho âm thanh trên xe nữa. Thực ra em thấy độ auto cầu kỳ và khá công phu vì ngoài âm thanh còn thân, vỏ, công suất... nói chung là cũng MỆT

duchieubui

thấy các bác bàn tán về độ xe cho em tham gia vài câu với , em cũng là tín đồ về đua xe và độ xe nè ( nhưng em theo trường phái độ FAST& FURIOUS thôi ) chứ kg thể theo trường phái super car như cuả bác duchieubui được:) , nhớ hồi bộ phim kinh điển FAST& FURIOUS phần 1 chiếu ở rạp coi xong em máu qúa vô dealer múc luôn một con Honda và mất thời gian một năm để độ lại và đem đua điên cuồng với chúng bạn nay cũng đả sang tuổi trung niên nên tính tình đã kg còn lửa như thời trẻ nên chuyển qua nghe nhạc cho tâm tình diụ lại , bây giờ ngồi nghĩ lại em thâý thơì trai trẻ thật điên cuồng và phóng khoáng .

Em chào bác Racingspeed :) mới liếc qua nick name của bác Em cũng đoán ra phần nào,rằng bác đam mê tốc độ hơn Em rất nhiều hihi,về tuổi tác chắc chắn bác cũng hơn Em khá nhiều. bác đã trải qua thời trai trẻ rồi nhưng mà bác có công nhận với Em là khi cầm lái trên một con xe đang dừng trước đèn đỏ mà chỉ cần nhấp nhẹ chân ga dỉn một cái xe lao vút đi :D lưng dính vào ghế,cảm giác sướng ko kém khi nghe audio... :-" nhưng các bác có công nhận với Em là tất cả ae mình cùng có chung một sở thích,đam mê,giống nhau ko? đó là "đam mê ko độc hại" nếu có thì chỉ một tí thui :D , các bác nghĩ mà xem,hàng ngày sau khi đi làm về ngoài việc chơi với con nhỏ trong lúc chờ đợi vợ nấu cơm,mình loay hoay,lúi húi với mấy cái loa đài,lên diễn đàn trao đổi, giao lưu cùng ae... :-" so sánh với việc hàng ngày sau khi đi làm về mà ae mình la cà hoặc đi đâu đó... giữa hai tình huống này thì chắc chắn rằng 100/100 các bà vợ sẽ ủng hộ nhiệt tình "chồng ơi chồng cứ nâng cấp âm thanh tùy thích đi,Em ko quan tâm đâu :D, Em nói vui vậy thôi, chứ riêng Em thì khác Vợ Em từ trước đến giờ chẳng khi nào quan tâm đến việc xe cộ hay loa đài cả,các bác biết ko hôm lâu rồi Em khênh quả 802 về ,Vợ Em vừa nghe vừa nói "sao Anh ko mua cái loa này từ trước nhỉ?cứ mua những cái đâu đâu giờ chặt cả nhà" haha .lúc nãy là 100/100 các bà vợ, giờ thì 100/100 các ông chồng là mua 10 khi vợ quan tâm hỏi thì chỉ nói có 2 thôi... vì đàn bà mà... các bác nhỉ... !!!

quangloc

Member

Em chào bác Racingspeed :) mới liếc qua nick name của bác Em cũng đoán ra phần nào,rằng bác đam mê tốc độ hơn Em rất nhiều hihi,về tuổi tác chắc chắn bác cũng hơn Em khá nhiều. bác đã trải qua thời trai trẻ rồi nhưng mà bác có công nhận với Em là khi cầm lái trên một con xe đang dừng trước đèn đỏ mà chỉ cần nhấp nhẹ chân ga dỉn một cái xe lao vút đi :D lưng dính vào ghế,cảm giác sướng ko kém khi nghe audio... :-" nhưng các bác có công nhận với Em là tất cả ae mình cùng có chung một sở thích,đam mê,giống nhau ko? đó là "đam mê ko độc hại" nếu có thì chỉ một tí thui :D , các bác nghĩ mà xem,hàng ngày sau khi đi làm về ngoài việc chơi với con nhỏ trong lúc chờ đợi vợ nấu cơm,mình loay hoay,lúi húi với mấy cái loa đài,lên diễn đàn trao đổi, giao lưu cùng ae... :-" so sánh với việc hàng ngày sau khi đi làm về mà ae mình la cà hoặc đi đâu đó... giữa hai tình huống này thì chắc chắn rằng 100/100 các bà vợ sẽ ủng hộ nhiệt tình "chồng ơi chồng cứ nâng cấp âm thanh tùy thích đi,Em ko quan tâm đâu :D, Em nói vui vậy thôi, chứ riêng Em thì khác Vợ Em từ trước đến giờ chẳng khi nào quan tâm đến việc xe cộ hay loa đài cả,các bác biết ko hôm lâu rồi Em khênh quả 802 về ,Vợ Em vừa nghe vừa nói "sao Anh ko mua cái loa này từ trước nhỉ?cứ mua những cái đâu đâu giờ chặt cả nhà" haha .lúc nãy là 100/100 các bà vợ, giờ thì 100/100 các ông chồng là mua 10 khi vợ quan tâm hỏi thì chỉ nói có 2 thôi... vì đàn bà mà... các bác nhỉ... !!!

Các bác ở "Tây" hạ tầng, đường xá tốt nên mới có được trải nghiệm "dính lưng" chứ hiện nay VN bọn em thì 90% là tắc đường, đành ngồi trên xe nghe nhạc hoặc nghe VOV Giao thông cho đỡ sốt ruột, 10% còn lại không tắc đường thì lo tránh "anh hùng núp", chỉ sơ xẩy một tý là có 1 chú Hugo chui từ bụi rậm ra hỏi thăm ngay :((

Hơn nữa xe liên doanh, lắp ráp tại VN thì bị cắt xén đủ thứ, nếu không độ thêm (âm thanh, màn hình...) thì chẳng có cái gì mà dùng các bác ah

duchieubui

Các bác ở "Tây" hạ tầng, đường xá tốt nên mới có được trải nghiệm "dính lưng" chứ hiện nay VN bọn em thì 90% là tắc đường, đành ngồi trên xe nghe nhạc hoặc nghe VOV Giao thông cho đỡ sốt ruột, 10% còn lại không tắc đường thì lo tránh "anh hùng núp", chỉ sơ xẩy một tý là có 1 chú Hugo chui từ bụi rậm ra hỏi thăm ngay :((

Hơn nữa xe liên doanh, lắp ráp tại VN thì bị cắt xén đủ thứ, nếu không độ thêm (âm thanh, màn hình...) thì chẳng có cái gì mà dùng các bác ah

Dạ,bên Em thì cơ sở hạ tầng và đg xá chắc chắn sẽ hơn ở nhà bác ah,nhưng về tốc độ cũng hạn chế bt như nhiều nơi bác ah,bên này thanh tra gt cũng thi thoảng bắn tốc độ,đa phần là có Camera tự động chụp quá tốc độ đặt ở cạnh đg,có một điều là ở nước em đang sinh sống là,cứ nơi đặt camera chụp tự động là trước đó có biển cảnh báo trước mặt có camera :) ,thế mới hay chứ lại,nên Em chưa khi nào bị gửi giấy phạt về nhà cả, Hnay trên đg đi làm Em đã bị công an bắn tốc độ,tốc độ cho phép tối đa 70km nhưng Em đã đi 127km,Em khéo léo mời hai chú ấy tiền caffe chứ ko bị ghi giấy nộp phạt và trừ điểm,lý do là em bị khuất tầm nhìn bởi lúc gần chỗ công an đứng có chiếc xe autobus đang đi,nên mới dính chưởng,trên đg đến chỗ làm có mấy điểm CA thường đứng Em bít rõ hêt mà,chứ ko tinh quái như CA nhà mình,mai phục nay đây mai đó ko bít đằng nào mà lần,lúc nào đầu cũng căng thẳng lo đối phó với CA các bác nhỉ! nói chung ở nhà mình mua được xe khỏe,đẹp cũng ko có đg để trải nghiệm đc tốc độ thật sự của xe,kể cũng chán...!

Nghia_PMT

Well-Known Member

các bác xem đoạn film trên cao tốc Trung Lương và hội supercar ra Tuần Châu nhìn phê vãi ko biết khi nào mới đú đc X_X

sonrock

e thì chưa khoái super car lắm, khoái mỗi e Jenny Phạm :D. Chả hiểu đợt này e ấy sao mà thích lên báo thế, bjo lại đi cả mấy thằng này nữa cũng đến bó tay. Hồi xưa e thích e này bn thì bjo bt đi bấy nhiêu. Tiếc sao đời sinh ra thằng chồng e nó làm chi, có đồ high-end thượng hạng vậy mà ko biết giữ gìn nâng niu, làm ae ta giận thay :D. E này về VN bị cái nền showbjt lởm cũng làm cho thay đổi mất rồi, buồn lắm thay :(! Mấy hnay e theo dõi hàng ngày trực tiếp trên bbc news, uk đang bạo loạn khủng khiếp, đập phá, đốt nhà, cướp bóc khắp nơi, chán quá.

sylua

Re: Ðề: những bộ dàn còi theo niềm đam mê cùng năm tháng của e

các bác đi lạc đề của bác chủ thớt rồi heee.không thôi bác chủ thớt lại đam mê thêm auto nữa thì.... anh em lại được chiêm ngưỡng toàn xe hàng khủng như phong cách audio của bác ấy nữa.

sonrock

he he he he he he he he he he he he

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

e thì chưa khoái super car lắm, khoái mỗi e Jenny Phạm :D. Chả hiểu đợt này e ấy sao mà thích lên báo thế, bjo lại đi cả mấy thằng này nữa cũng đến bó tay. Hồi xưa e thích e này bn thì bjo bt đi bấy nhiêu. Tiếc sao đời sinh ra thằng chồng e nó làm chi, có đồ high-end thượng hạng vậy mà ko biết giữ gìn nâng niu, làm ae ta giận thay :D. E này về VN bị cái nền showbjt lởm cũng làm cho thay đổi mất rồi, buồn lắm thay :(! Mấy hnay e theo dõi hàng ngày trực tiếp trên bbc news, uk đang bạo loạn khủng khiếp, đập phá, đốt nhà, cướp bóc khắp nơi, chán quá.

thôi bác Sơn cho Em xin đi nào,Bác cứ nhìn Jenny Phạm vậy mà bảo là đồ High-end, chưa chắc đâu à :D , Chị nhà mà nghe thấy bác nói vậy thì bác cứ gọi là bum b-( nhắc khe khẽ giùm Bác đừng quên là bác đang có Ultra High-End đó nha :)

MTAM

Member

khoái mỗi e Jenny Phạm :D. Chả hiểu đợt này e ấy sao mà thích lên báo thế, bjo lại đi cả mấy thằng này nữa cũng đến bó tay. Hồi xưa e thích e này bn thì bjo bt đi bấy nhiêu. Tiếc sao đời sinh ra thằng chồng e nó làm chi, có đồ high-end thượng hạng vậy mà ko biết giữ gìn nâng niu, làm ae ta giận thay :D. E này về VN bị cái nền showbjt lởm cũng làm cho thay đổi mất rồi, buồn lắm thay

Chết bác Sơn nhé! Nhà bác mà vào HDVN thấy bài này thì bác "nghe ca nhạc" mệt à nghe! Bác không nhanh xóa bài này đi, nếu cần em xóa thì PM nhá he he he

sonrock

Dạ cám ơn các a các bác đã nhắc nhở, khổ quá e bảo thích là thích cái hình tượng thôi, chứ e tuổi nào đòi chòi...mâm...e này :D. Ultra highend của e thì hoành tráng nhất rồi ạ :), sắp tới có cái loa nhỏ ultrahighend trong phòng ngủ tha hồ khóc rồi cười, khỏi phải dàn với máy luôn ạ. Còn đồng chí vợ e cũng thích e Jenny này lắm, suốt ngày ngắm v bảo thế cho con gái sau này cũng xinh như e ấy :))

Bên trên