Những câu hỏi thường gặp liên quan đến Nhiếp ảnh

Hana Nguyễn

Mấy bác cho em hỏi có nên đầu tư tủ hút ẩm không ợ. Sợ lens bị rễ tre này nọ kia, bạn em bảo là rễ tre mang ra tiệm vệ sinh là xong. Đang lăn tăn chỗ này vì tủ hút ẩm okie tí hình như giá hơi chát 8-X

hellomoto

Active Member
nên mua ngay, vì độ ẩm tại VN rất cao , ảnh hưởng đến chất lượng OK đấy

jumpy

Well-Known Member
Mấy bác cho em hỏi có nên đầu tư tủ hút ẩm không ợ. Sợ lens bị rễ tre này nọ kia, bạn em bảo là rễ tre mang ra tiệm vệ sinh là xong. Đang lăn tăn chỗ này vì tủ hút ẩm okie tí hình như giá hơi chát 8-X

Vệ sinh xong là xong luôn lớp coating đấy bác ạ. Mua tủ càng sớm càng tốt. Theo em mua tủ 40l là đủ, giá cũng ko chát lắm

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Những câu hỏi thường gặp liên quan đến Nhiếp ảnh

box mình có ai chụp ảnh dc như thế ko nhĩ

Sửng sốt bộ ảnh ghép siêu thực không cần dùng Photoshop - Sự kiện - Dân trí

cơ mà sao ông này toàn chụp ảnh trắng đen ko

Các kỹ thuật mà Thomas Barbèy sử dụng bao gồm in kết hợp, phơi sáng hai lần trước và sau đó chụp lại những bức ảnh đã ghép...

Keither

Member
Ðề: Re: Ðề: Những câu hỏi thường gặp liên quan đến Nhiếp ảnh

Các kỹ thuật mà Thomas Barbèy sử dụng bao gồm in kết hợp, phơi sáng hai lần trước và sau đó chụp lại những bức ảnh đã ghép...

mình nghe nhiều về kỹ thuật phơi sáng nhưng ko biết nó là gì cả, bạn có thể nói rõ cho mình biết hay cho mình link để xem ko, thanks!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Những câu hỏi thường gặp liên quan đến Nhiếp ảnh

mình nghe nhiều về kỹ thuật phơi sáng nhưng ko biết nó là gì cả, bạn có thể nói rõ cho mình biết hay cho mình link để xem ko, thanks!

câu này trong link của bác đăng cơ mà, bác ko đọc kỹ ah :)

tranduyquang

Well-Known Member
Ðề: Chủ đề : Macro - closeup

Các bác chụp bằng máy + lens gì mà đẹp vậy. Tầm 1k có mua được máy + lens để chụp như các bác không vậy? Nếu mua được các bác vấn em model với nhé. Thank!

oldfriend

Moderator
bà chị muốn mua cái PNS để chụp tết, giá dao động quanh mức 4 triệu, chỉ yêu thích hiệu canon hoặc sony. Bác nào tư vấn giúp là mua em nào với :). Thanks all

Bên trên