Những dàn Home Theater system tiêu biểu trên thế giới...^^

Hungblack

Member
Ðề: Những dàn Home Theater system tiêu biểu trên thế giới...^^

Tiếp tục 1 fan của B&W.

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhvannam

Ui chao....B&W sereis 7.. va 8... cho Home cinema

Thế Anh

Phòng cuối cùng bố trí đơn giản mà đẹp. Đặc biệt là dây dợ dấu hết trong trần. Rất ổn. Chỗ gờ nhô ra của phần tường nơi treo TV chính là rỗng để bố trí dây cắm vào mặt sau của TV. Giúp cho TV có thể treo sát tường mà dây vẫn ngầm trong tường. Mọi người có thể tham khảo cách này.

Mình chỉ thắc mắc 1 điều là cùng 1 phòng thì có thể đổi lại màu sơn, giấy dán tường được. Nhưng sao 2 cây loa cột và Sub lại đổi màu được nhỉ? Hay là thay sang bộ màu khác để phối cho hợp với màu tường (Thế thì chơi quá)

MrQ1984

Member

Phòng cuối cùng bố trí đơn giản mà đẹp. Đặc biệt là dây dợ dấu hết trong trần. Rất ổn. Chỗ gờ nhô ra của phần tường nơi treo TV chính là rỗng để bố trí dây cắm vào mặt sau của TV. Giúp cho TV có thể treo sát tường mà dây vẫn ngầm trong tường. Mọi người có thể tham khảo cách này.

Mình chỉ thắc mắc 1 điều là cùng 1 phòng thì có thể đổi lại màu sơn, giấy dán tường được. Nhưng sao 2 cây loa cột và Sub lại đổi màu được nhỉ? Hay là thay sang bộ màu khác để phối cho hợp với màu tường (Thế thì chơi quá)

chắc đánh lại véc ni ???
em thích mầu xỉn trước hơn,nhìn phê woa' đê:x,bộ cuối nhìn cũng khá gần gũi!

Hungblack

Member

Giới thiệu với các bác 1 bộ khác để các bác nhìn rõ hơn.

Thế Anh

Đúng là kiểu "tốt đẹp phô ra, xấu xa đậy lại" he he

Với kiến trúc nhà ống. Mình thấy dân Việt Nam mình thường ko chịu làm 1 khối vách nhô ra làm giảm diện tích phòng. Chấp nhận để thiết bị + dây dợ đầy phòng chứ kiên quyết ko làm 1 khối vách để giấu chúng vào trong đó. Có thể là do tâm lý sau này còn kê đi kê lại. Ko dành cố định 1 phòng cho việc chiếu phim.

Vì vậy có 1 giải pháp nữa là rèm khóet. Rèm ko treo sát tường mà treo ngang mặt với thiết bị. Khi ko xem phim thì kéo sang 2 bên, để lộ tòan bộ không gian phòng và khu vực đặt thiết bị. Khi xem phim thì kéo rèm phủ tòan bộ không gian mặt trước. Nhưng do rèm có khóet giữa nên vẫn lộ ra màn hình, mặt Recevier, mặt HTPC. 2 loa Front để phía trước màn thì ko liên quan.

Mình thấy giải pháp này là ổn nhất trong ĐK ở Việt Nam. Chi phí cũng rẻ nữa. Nhưng chưa thấy phòng HT nào làm như thế này cả. Chắc mình sẽ làm đầu tiên.

luciano

Active Member

nghe có vẻ cool nhỉ?? chừng nào bác làm chụp lên cho luci xem tham khảo nhé

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

nghe có vẻ cool nhỉ?? chừng nào bác làm chụp lên cho luci xem tham khảo nhé

sao luci khôn thế :-j

cái thread này hay thật, học được bao nhiêu kinh nghiệm về bố trí góc nghe nhìn. Cảm ơn Hungblack cái nữa :)

Thế Anh

Mình để ý thấy mấy cái loa Sourround hình chóp như kim tự tháp màu trắng xám xuất hiện mấy lần trong 1 số bức hình. Ko biết lọai loa đó của hãng gì nhỉ?

Hungblack

Member

Nó là của hãng Mission bác ạ!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

chỉ 1 từ: mê mẩn!

Cái view quá tuyệt, chỉ 1 điểm yếu nho nhỏ là mặt tường vát nên phòng hơi thiếu cân đối một chút.

khactuyen

Banned

mình thấy bộ cuối dùng loa Jamo C600 thì phải các bác nhỉ? có vẻ bên NN cũng chuộng dòng loa này.

GENERALS

Ban Quản Trị

Wow... cái căn phòng cuối này cái view đáng giá hàng triệu $$$, nhìn thẳng ra tòa nhà Millenium Dome ở London đây mà, các bác xem phim 007: The World Is Not Enough chắc vẫn còn nhớ cảnh đầu tiên của phim tại tòa nhà này chứ ?? ^^

Bên trên