Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

minhhaimdc

Well-Known Member
Ðề: Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió..và có cả cái ấy...

Cái này là ampli xem phim nên chỉ hay khi xem phim và nghe nhạc chơi chơi thôi:D

Chỉnh sửa lần cuối:

Vienna Bach Grand Phải ko nhỉ ?

chuẩn đấy bác , bác cũng tinh ghê nhỉ

cặp này đã ám ảnh mình đến 3 năm rồi mà vẫn chưa sắm được " trầu -cau" để rước dâu em nó về

Chỉnh sửa lần cuối:

Cái này là ampli xem phim nên chỉ hay khi xem phim và nghe nhạc chơi chơi thôi:D

mức độ " hay " khi xem phim và nghe nhạc là 40 - 60 , chẳng có gì ở đây là chơi ..chơi cả ;))
phần nghe nhạc là 60 , và có phần tàn bạo hơn và chủ yếu là mình nghe nhạc , còn xem phim thì ít hơn đôi chút

Chỉnh sửa lần cuối:

leo6love

Phòng của bác chủ đẹp rồi, nhưng hơi dư chút "nổ" và thiếu hẳn, thiếu trầm trọng cặp front "khiêm tốn"

đập chết nát bét mấy chú sumo NHẬT BẢN như YAMAHA-DENON-Pioneer -Sony về khoản nghe nhạc 2 kênh STEREO
còn mấy em amly 2 kênh stereo tiền trăm mỹ cũng chưa thể ăn tươi-nuốt sống được em này
bây giờ thì đôi Usher- S520 mới thực sự "hót" đúng chất HI-END của em nó

còn về xem phim - mấy chú ĐẺ NON tiền ngàn -gặp em này khóc thét , hàng châu Âu nó vẫn đẳng cấp khác

duchieubui

Ở nơi ấy..có cái nắng..có cái gió , phải công nhận là bác chủ quá sành chơi về mọi mặt... Dàn của bác quá hay và khủng long trong tầm tiền.Bác luôn có sự nhận xét và lựa chọn những sản phẩm mà Em và nhiều ae trên diễn đàn này cần phải học hỏi bác, nên ae cũng chỉ dám ''Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo'' ko biết nói gì hơn là chúc mừng bác chủ!

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

dạ , cám ơn bác
em chỉ " Khiêm Tốn " khi gặp bác này thôi , chỉ có bác này mới biết và đánh giá được em bác ạ
Tạo ra thị phần Hi-end… bình dân - Kinh tế - Pháp Luật TPHCM Online

Trang báo lá cải Tạo ra thị phần Hi-end… bình dân - Kinh tế - Pháp Luật TPHCM Em thề là bài báo này Em chỉ đọc đến nửa chừng thôi à L-) Nguyên lý Hi-End thì ko bao giờ có giá rẻ cả,nhưng phải công nhận là Em sợ mấy thầy phù thủy nhà mình có những bàn tay Ma Thuật...,nhưng Em thề một lần nữa là Em ko thèm tin mấy thầy HÓT... Chưa bao giờ Em nghe thấy thế giới Audiophiles nói Hi-End bình dân cả, mà chỉ có ULTRA HI-END mà thôi ,nếu như Hi-end bình dân made in VIỆT NAM mà mang ra trình diễn tại triển lãm ngoài nước thì có lẽ mấy ông lớn như: Kharma,Magico,wilson,Mbl... sẽ phá sản mà thôi............

duchieubui

à , con Receiver Cambridge này mình lấy chỉ có 540 thằng mỹ thôi

giá tiền tuy nhỏ nhưng giá trị đích thực thì lại rất lớn ....

Chẳng có nhẽ các Cụ nhà mình nói sai" Tiền nào thì của ấy" ở Châu Âu Em thấy người ta rất thực dụng và luôn đúng với triết ý" tiền nào của ấy'' trừ khi Đồ đắt tiền mà vừa bán vừa biếu,vừa tặng,vừa cho...thì thật sự là Quá hay trong tầm tiền ^:)^ ,mà sao các bác dùng Receiver xem phim để nghe nhạc 2 kênh,và như vậy thì sao gọi là TUYỆT HAY được cơ chứ!B-)

Penumbra

Active Member

Thì còn tùy vô cái lỗ nhỉ người nghe nữa chứ bạn. Nhiều người cảm thấy như vậy là tuyệt hay thì nó là vậy đối với họ mà.

cuongdoanvan

Well-Known Member

em cùng quan điểm với bác duchieubui

duchieubui

Thì còn tùy vô cái lỗ nhỉ người nghe nữa chứ bạn. Nhiều người cảm thấy như vậy là tuyệt hay thì nó là vậy đối với họ mà.

Khi Em tham gia diễn đàn,Em thề là ko bao giờ có ý châm trọc ai cả,nhưng mà tại mấy bác cứ chém lung tung,chê này chê kia nên Em mới nói vậy thôi chứ Em cũng chẳng nói ý đến bác nào nhà ta cả :D, Các bác vào thăm bác ''Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo''.coi thử dàn của bác ấy như vậy mà vẫn có bác chê là tưởng nghe gớm đến đâu hóa ra cũng quá bt! các bác xem có nên hay ko nên nói như thế!
nói tóm lại là mình nên tự hào với những gì mình đang có,và ước có đc những thứ mà mình chưa có! đơn giản vậy thôi các bác ạ!

tamdamsg

Member

double ky thế ta... mới upgrade đường truyền lên mà ta :D

tamdamsg

Member

Khi Em tham gia diễn đàn,Em thề là ko bao giờ có ý châm trọc ai cả,nhưng mà tại mấy bác cứ chém lung tung,chê này chê kia nên Em mới nói vậy thôi chứ Em cũng chẳng nói ý đến bác nào nhà ta cả :D, Các bác vào thăm bác ''Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo''.coi thử dàn của bác ấy như vậy mà vẫn có bác chê là tưởng nghe gớm đến đâu hóa ra cũng quá bt! các bác xem có nên hay ko nên nói như thế!
nói tóm lại là mình nên tự hào với những gì mình đang có,và ước có đc những thứ mà mình chưa có! đơn giản vậy thôi các bác ạ!
Vào dòm coi có cái ấy mà chẳng thấy gì hết, gió nắng và cây thôi :D... cứ để cho bác chủ mơ ước hehehe, các bác nóng làm gì chỗ này là chỗ khoe mà hehe... thích chém thì cho ng ta chém cho vui :D>:/

ngahoang2022

Nhà bác thiết kế đẹp vãi @-). Nhưng mà bác xem HD mà chơi con 32 thì có vẻ ko sướng lắm nhỉ 8-}

bác này co phòng đẹp và nhiều đồ chơi hay nhỉ,nhìn thấy mà thèm quá đi.hôm nào cho ghe qua nghe ké nha bác.

doquangbo

Active Member

cái gì nhìn cũng đẹp....ngoại trừ bác chủ...tỉ lệ nghịch quá:)) join......

DHN_HD

Member
Chẳng có gì để xem :)| Em chỉ thấy kim cổ lẫn lộn, trông giống cái phòng trưng bày. Bác chủ có căn phòng yêu quá.

myozuka

Member

Đọc mấy cái post "tự sướng" của ông chủ thớt này tí nữa mình sặc vì cười mất.............
Chả hiểu mọc đâu ra cái loại "dở ông dở thằng" như thế này nữa, bệnh quá mức bệnh....

Trang báo lá cải Tạo ra thị phần Hi-end… bình dân - Kinh tế - Pháp Luật TPHCM Em thề là bài báo này Em chỉ đọc đến nửa chừng thôi à L-) Nguyên lý Hi-End thì ko bao giờ có giá rẻ cả,nhưng phải công nhận là Em sợ mấy thầy phù thủy nhà mình có những bàn tay Ma Thuật...,nhưng Em thề một lần nữa là Em ko thèm tin mấy thầy HÓT... Chưa bao giờ Em nghe thấy thế giới Audiophiles nói Hi-End bình dân cả, mà chỉ có ULTRA HI-END mà thôi ,nếu như Hi-end bình dân made in VIỆT NAM mà mang ra trình diễn tại triển lãm ngoài nước thì có lẽ mấy ông lớn như: Kharma,Magico,wilson,Mbl... sẽ phá sản mà thôi............

em quá nể phục bác tuổi già tài quá cao , cực kỳ nguy hiểm nên mới dám tự vỗ ngực " phán " như thế , chắc bác phải cao tuổi lắm trong làng Hi-end bác nhỉ ,gần 30 năm chưa bác :))

quả là 1 bài viết hết sức sâu sắc , thắm đượm tính triết lí sâu xa , những phân tích mà những người mới có thâm niên dăm vài năm (conanlinh, cuongdoanvan, racingspeed, vcbnamrom , tamdamsg ) mới đọc đã thank ầm..ầm , mát ruột ..mát gan

quả là Nức Tiếng Xa Gần ...anh em lũ lượt kéo đến ủng hộ hết mình cho những triết lí của bác =D>

em thì cũng không biết gì cả đâu
chắc bác cũng được bắt tay và những kỹ năng ..nhân cách sống..triết lý đạo đức sáng ngời của bác sẽ được những ông lớn như này đến thăm
cũng như ông lớn này đên thăm bác KHANH ( nhà phân phối Audio Choice ) đấy
Gặp gỡ nhà thiết kế JIM WHITE – Chủ nhân của Aesthetix - :: Hifi Việt Nam ::
hôm nào ông ý hoặc những ông lớn hơn ..gớm mặt hơn đến nhà bác thăm thì bác cố gắng nhanh tay chụp mấy cái ảnh cho anh em và những hội những người thank bác ở dưới hân hoan tán thưởng nhé 8-}
chắc lúc đó bác phải " THẨM DU TINH THẦN " hơn em là chắc rồi , bác nhỉ , có khi bắn lên tận nóc nhà cũng nên ,

Và bài viết của bác sẽ được lưu giữ mãi ..mãi cho muôn đời sau trên HDVN , hy vọng bác và hội bầy đàn( conanlinh, duchieubui, giangcc18, Le Hoang Duc, leepham, leo6love, racingspeed, tamdamsg, training, vcbnamrom,Nghia_PMT ) mang danh hiệu " đã ngu lại còn thích đánh đu với đời " đi theo bác đừng ngại ..hi..hi

vì có những người có hiểu biết , trình độ cao hơn em mà đọc được sẽ :
mình sặc vì cười mất.............
Chả hiểu mọc đâu ra cái loại "dở ông dở thằng" như thế này nữa, cái thằng này mới đúng chuẩn của "đã cực ngu nhưng cứ cố ra vẻ nguy hiểm " , những thằng đi theo hóng hớt ..la liếm được 1 tí cơm thừa, canh cặn đi theo sau, sao mà hèn thế nhỉ ?
Thằng điên bệnh wa. Chán!
=))

Chỉnh sửa lần cuối:

leesixan

Member

TV to hơn tí thì ngon bác ạ

Bên trên