OPPO UDP-203: Có gì mới, có gì hay?

Minhsur

Banned
Hôm nay, em đã có thời gian chơi lâu hơn với em 203 này.
Ấn tượng đầu tiên: Đây là phiên bản đời mới hơn của 103/103D.
Về hình thức gần như nhau, có một chút khác biệt ở màn hình hiển thị mặt trước của thiết bị:

Các phụ kiện kèm theo có vẻ rẻ tiền hơn:

Khác biệt khá nhiều ở giao diện trang chủ: Không còn thấy các apps chơi trực tuyến, đơn thuần 203 chỉ như một HDP thông thường. (Đoạn này có thể do em chưa biết cách bắt nó hiện ra); mỗi trình chơi nhạc, phim, ảnh, mạng... có hình ảnh của giao diện riêng:

MỚI

Phần chơi:
- Chơi đĩa CD khá tốt, em cho cái đĩa nhạc phim tàu và mà thấy nó nét nèn nẹt, nhưng vẫn có cảm giác khô khô như 103D. Nghe LL thì cũng na ná, hy vọng hết rotda nó sẽ ngọt ngào hơn.

- Chơi phim: Như em đã nói, màu sắc rất trong, rất nét dù chỉ là phim HD Bluray thường chứ không phải phim ISO vì nó chưa chơi được ISO.

- Chơi mạng: có WIFI hoạt động trơn chu, nhưng em không quan tâm lắm phần này. Như đã nói ở phần trên, không thấy hiển thị các apps trực tuyến ở trang chủ.

Phần giá: So với 103D thì cao hơn không nhiều, rất không nhiều!

(Em cảm ơn ĐT Nam Phú đã cho "mượn" OPPO UDP-203! Em nói mượn là vì em chưa trả tiền, em cũng đang chờ cái USB hack để chơi ISO và vì em không thích lắm cái anh bạn tàu OPPO này (chỉ là cảm giác thôi, không phải chính trị chính em gì đâu)... Nhưng nếu nó cứ ngon thế này thì em sẽ phải nghĩ lại mất.
Bác nào cần hỏi gì cứ hỏi nhé, em sẽ thử rồi trả lời các bác!
Chúc các bác tuần cuối năm vui khỏe!

Đính kèm

650 KB · Xem: 14
    737.7 KB · Xem: 0
    817.8 KB · Xem: 20
Chỉnh sửa lần cuối:

le1997

Member
Bác luôn đi đầu, miếng ngon ko dành cho kẻ chậm chân..... Em có 1 théc méc, em xin giơ tay phát biểu. Nếu nhạc lossless em chứa trong ổ cứng ngoài, em muốn bật qua oppo UDP- 203 mà ko muốn bật TV lên, chỉ nhìn vô bảng hiện thị nhỏ có đc ko ạ? Em xin hết, em cảm ơn Bác nhiều ạ.....

ar3a

Member
TV của bác chủ có HDR không? Nếu có bác thử phát 4k rồi review xem chất lượng hình ảnh so với 103D như thế nào? Cảm ơn bác.

rockloccoc

Well-Known Member
Bác S cho em hỏi, đường HDMI in, ngoài "in" hình ảnh thì có "in" âm thanh k ạ? Tức là có tiếp tục pass Dts, DD...các loại k bác? Em hỏi vậy vì em đang lăn tăn việc pass từ android box qua Oppo, mục đích tận dụng kodi trên AB và hình ảnh trên Op cùng âm thanh trên Rec.
Cám ơn bác!

Minhsur

Banned
Bác luôn đi đầu, miếng ngon ko dành cho kẻ chậm chân..... Em có 1 théc méc, em xin giơ tay phát biểu. Nếu nhạc lossless em chứa trong ổ cứng ngoài, em muốn bật qua oppo UDP- 203 mà ko muốn bật TV lên, chỉ nhìn vô bảng hiện thị nhỏ có đc ko ạ? Em xin hết, em cảm ơn Bác nhiều ạ.....
Rất tiếc là không được, (cũng có thể ổ của mình nhiều thể loại, nhiều thư mục nên nó không đọc được. Hôm nào mình thử copy mấy bài cho vào chỉ 1 thư mục xem sao).
Không bật tivi thì chỉ có thể chơi CD được thôi D nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Bác S cho em hỏi, đường HDMI in, ngoài "in" hình ảnh thì có "in" âm thanh k ạ? Tức là có tiếp tục pass Dts, DD...các loại k bác? Em hỏi vậy vì em đang lăn tăn việc pass từ android box qua Oppo, mục đích tận dụng kodi trên AB và hình ảnh trên Op cùng âm thanh trên Rec.
Cám ơn bác!
Để mai mình thử cho K+ chạy qua xem sao.

Agiahamvui

Active Member
Mình đang thèm con này..sg chưa có hàng...ko bt 1 đường hdmi lên tv phát 4 k ..1 hdmi out âm thanh qua rec ko có 4 k có đc ko nữa..chờ nghe ý kiến của cao thủ..cam ơn nhiều lắm

tittom79

Well-Known Member
Cảm ơn bác Minhsur nhiều ạ. Bài viết của bác đánh giá Oppo UDP 203 rất khách quan, điểm yếu, điểm mạnh được nêu rất rõ ràng để bọn em có cái nhìn chính xác hơn so với các bài viết của hãng. :D
Bác chơi bộ Magnat MV3 & MCD 1050 đẹp & chất quá bác nhỉ?! Thế này thì Heco 702 phê lắm đây. E xin được chúc mừng bác ạ.

chetaomay

Well-Known Member
Phần âm thanh bác phát qua 7.1 của 203 hay là qua pre khác nhỉ? :). Bác cho vài lời nhận xét, e đoán là con này là costdown của con 103D

Minhsur

Banned
Phần âm thanh bác phát qua 7.1 của 203 hay là qua pre khác nhỉ? :). Bác cho vài lời nhận xét, e đoán là con này là costdown của con 103D
Mình đang dùng cái YAMAHA 2067 bác ạ.
Phim ngon và vẫn mang đặc tính của OPPO 103/105 các dòng. Thay đổi giao diện người dùng. Tuy nhiên, con này cảm nhận sự tàu nó nhiều hơn.

chetaomay

Well-Known Member
ở trên bác có nói là Tàu ,,,nhưng ngoài anh oppo HD media này thì em thấy toàn Khựa mà :D.

Bên trên