Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

karaokediemph0

Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Siêu thị Big C Thanh Hóa có cung cấp sản phẩm chính hãng của Sóng nhạc ko anh Cường, Thank anh nhiều

dvhung21

Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Từ khi Sóng Nhạc bỏ mẫu 203N thì mẫu này được đăng ký bởi 1 công ty ở HN bạn à, nhưng mẫu mã khác so với 203N do Sóng Nhạc phân phối trước đó.

Còn riêng 506N thì mình đã liên lạc với Jarguar ở HQ, họ xác nhận đó là hàng giả vì họ không có chỉ định độc quyền nào cho mã PA 506N nào tại VN. Đồng thời họ thông báo là bên họ cũng có 1 số công ty chuyên nhái Jarguar và nhập về bán tại VN. Amply 506N này chắc là nằm trong số đó

Ngoài ra, tất cả những sản phẩm Jarguar khác không do Sóng Nhạc phân phối thì đồng nghĩa với việc hàng đó không phải do Jarguar sản xuất luôn. Các bạn lưu ý giúp

Thân !

Hiện nay 203N đã ngưng sản xuất, KOMI đang phân phối mẫu 203N khác so với mẫu do Sóng Nhạc phân phối trước đó như vậy 203N của KOMI là hàng giả phải ko bác CuongPhan_Sn?

sniperktv

bác này nỏi khăm nhỉ. bác biết thì trả lời đi cứ muốn người khác trả lời :-w

thanhyk

Well-Known Member
Em có 1 con Jarguar 203-XG (có tem của Sóng Nhạc) mua lại trên 3 năm (còn người bán mua từ đời nào hổng biết). Tại sao hình thức không giống Jarguar 203-XG hiện nay của Sóng Nhạc. Em nghe người bán nói những năm gần đây Sóng Nhạc nhập một số linh kiện từ chính hãng và lắp ráp tại VN, chứ không còn nhập khẩu nguyên chiếc như thời gian đầu để giảm giá thành (ngoài ra bạn em có đi Hàn Quốc và không thể tìm được Jarguar 203XG hàng mới).
Bác Cường có thể giải thích điều này không, vì sao hàng 2nd khác với hàng mới sau này (cùng Sóng Nhạc), tại sao ở Korea không thể tìm được 203XG hàng mới...

Ðề: Re: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Em có 1 con Jarguar 203-XG (có tem của Sóng Nhạc) mua lại trên 3 năm (còn người bán mua từ đời nào hổng biết). Tại sao hình thức không giống Jarguar 203-XG hiện nay của Sóng Nhạc. Em nghe người bán nói những năm gần đây Sóng Nhạc nhập một số linh kiện từ chính hãng và lắp ráp tại VN, chứ không còn nhập khẩu nguyên chiếc như thời gian đầu để giảm giá thành (ngoài ra bạn em có đi Hàn Quốc và không thể tìm được Jarguar 203XG hàng mới).
Bác Cường có thể giải thích điều này không, vì sao hàng 2nd khác với hàng mới sau này (cùng Sóng Nhạc), tại sao ở Korea không thể tìm được 203XG hàng mới...

Hàng Jarguar 203XG của Sóng Nhạc có 2 mẫu, ban đầu là mẫu có 2 sọc xanh và 2 lỗ mic. Sau đó vì thị trường có nhiều hàng nhái hàng giả nên Sóng Nhạc yêu cầu NCC làm lại mặt mạ mới với 1 đường sọc ngang màu xanh và 4 lỗ mic. Có thể sản phẩm của bác là dòng đời trước nên thấy khác so với mẫu sau.

Mẫu ban đầu Mẫu tiếp theo

Cường khẳng định với mọi người yên tâm rằng Sóng Nhạc là nhà phân phối độc quyền Jarguar tại VN, và bất cứ sản phẩm Jarguar Sóng Nhạc nào cũng được nhập khẩu nguyên chiếc với CO/CQ cho mỗi đơn hàng.

Sóng Nhạc đã bỏ mẫu 203XG gần 1 năm nay nên bác không tìm thấy sản phẩm là đúng. Mẫu phát triển thay thế là Jarguar 303XG.

Thân !

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Ặc. nếu không phải hàng chính hãng họ làm gì dám nói bừa chuyện này được. với lại thị trường miền bắc từ cửa hàng âm thanh to nhỏ đều có hàng của Nhật Hoàng. rất ít thấy hàng Sóng Nhạc. Số lượng bán ra phải nói là khủng. Phải Chăng hàng Sóng Nhạc không phải nhà phân phối chính thức ? nghi ngờ nhé...=P~

Cường tin rằng cái này sẽ giải thích mọi vấn đề thắc mắc của bác

Thân !

sniperktv

hình như ở Korea không có con dấu như Việt Nam mình phải không nhỉ. Mấy tờ giấy trên không thấy đóng dấu

Trong cái giấy đó, nói rõ Nhật Hoàng làm nhái rồi. Sao vẫn còn có người thắc mắc. Không biết là ngu hay cố tình không hiểu nhỉ

sniperktv

Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Một bên nói là có chứng nhận của hãng (nhật hoàng )
bên còn lại (sóng nhạc) đưa ra bằng chứng nhật hoàng bán hàng không chính hãng.
tất cả chỉ là giấy ai cũng làm được. không có cái gì rõ ràng cả. như vậy cần hỏi rõ với anh em trên này
chỉ những thằng đau bụng lên đây nói nhảm thôi

Trong cái giấy đó, nói rõ Nhật Hoàng làm nhái rồi. Sao vẫn còn có người thắc mắc. Không biết là ngu hay cố tình không hiểu nhỉ

Bác anhphidiep vui lòng đừng dùng từ không hay như vậy trong topic của em, mục đích của em là chia sẻ thông tin với mọi người. Ai cũng đều được tôn trọng bác ạ.

Thân !

Ðề: Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

tất cả chỉ là giấy ai cũng làm được. không có cái gì rõ ràng cả. như vậy cần hỏi rõ với anh em trên này

Mọi sản phẩm amply Jarguar của Sóng Nhạc đều có chứng nhận xuất xứ C/O Hàn Quốc - Jarguar Suhyoung. Ai có tật thì giật mình à, bác yên tâm. Hà Nội hàng giả hàng nhái nhiều quá nên các bác lo ngại cũng có lý do

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác cứ dậy quá ở Hà Nội em dòm qua khe tản nhiệt là em biết Tàu và Hàn ngay cần gì đến 6 thứ của Bác toàn ở vỏ máy dễ làm nhái . Em phải giữ nghề ko nói ở đây được Bác cứ lấy 2 con so sánh vai chi tiet xem

thiemdx

Member
Ðề: Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Nếu xét về thời gian của 2 loại giấy trên thì Nhật hoàng và Komi đều ra rìa cả rồi. Vì hôm nay là nhà PP độc quyền ngày mai có thể không. Tuy nhiên thấy hàng của Nhật Hoàng hay Komi cũng khá lắm cũng chẳng biết anh nào hơn cả, vả lại vào trang của Jarguar thì tất cả các sản phẩm của 3 nhà ( NH, KM, SN) cũng đều không có mẫu nào giống các mẫu của họ cả, các bạn cứ thử xem. Nó phải minh bạch như BMB ấy, ghi rõ bên VN ai là nhà PP thì mới yên tâm được.

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Phân biệt Amply Jarguar 203 XG giả nè các bro

Nếu xét về thời gian của 2 loại giấy trên thì Nhật hoàng và Komi đều ra rìa cả rồi. Vì hôm nay là nhà PP độc quyền ngày mai có thể không. Tuy nhiên thấy hàng của Nhật Hoàng hay Komi cũng khá lắm cũng chẳng biết anh nào hơn cả, vả lại vào trang của Jarguar thì tất cả các sản phẩm của 3 nhà ( NH, KM, SN) cũng đều không có mẫu nào giống các mẫu của họ cả, các bạn cứ thử xem. Nó phải minh bạch như BMB ấy, ghi rõ bên VN ai là nhà PP thì mới yên tâm được.

Bác nói thế nào chứ
SONGNHAC là NPP độc quyền Jarguar tại Việt Nam! Mà
Coi chừng ông KM và các thằng khác
Toàn đểu thôi
Bác vô đây xem:

The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system

Http://www.kotraseal.kotra.or.kr/en...al_no=2009-149-01&product_id=P0000001&lang=US

Thân!

thiemdx

Member

Bác nói thế nào chứ
SONGNHAC là NPP độc quyền Jarguar tại Việt Nam! Mà
Coi chừng ông KM và các thằng khác
Toàn đểu thôi
Bác vô đây xem:

The Best Of Best Amp! Jarguar - Amplifier, Pro Audio system

Http://www.kotraseal.kotra.or.kr/en...al_no=2009-149-01&product_id=P0000001&lang=US

Thân!
Chóng hết cả mặt...

Nếu Jarguar Hàn Quốc trên trang WEB công bố các nhà PP độc quyền tại VN thì không phải bàn cãi nhiều. Vậy nên:
- Người Vn ta thuộc dòng chịu đựng gian khổ nhất thế giới, mua hàng giá đắt mà vẫn lo ăn quả lừa... bị lừa rồi thì không biết kêu ai, âm thầm nuốt hận... khổ, khổ quá dân việt ơi!
- Chỉ còn biết nhờ cậy vào các diễn đàn công nghệ để dần trở thành người tiêu dùng thông minh mà thôi. Nhưng xem ra trên diễn đàn này vẫn còn cãi nhau chí chóe lắm... bên chính không át được bên tà. Nếu đúng Luật thì chính phải thắng tà chứ... ở đây cứ to mồm rồi cũng không có ai phân xử cả.
Đúng là chóng cả mặt!

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác tin vào chính hay là tà??? nói vui chứ lừa được một lần chứ họ không thể lừa mãi được đâu đúng không các bác.

cuongweldtec

Có bác nào ở HN không mình cần các bác tư vấn về amly KOK.Số điện thoại của mình 0972181979.

ngduycuong1411

Chưa chắc con 203XG hàng xịn của Sóng Nhạc đánh ăn được con 203N của KOMI phân phối

Bên trên