Phân biệt hàng Fake

Em đang xài 1 chú Canon SX10 IS mua tại VN. Mới đọc báo thấy tin : " hầu như tất cả các dòng máy ảnh compact trên thị trường đều là hàng nhái ". Bủn rủn cả người. Như vậy làm sao để phân biệt hàng Fake ? Đặc biệt là chú Canon của em. Đừng bảo em là phải vô Lê Bảo Minh mua nha. Đa tạ

duongbaba

Active Member
Ðề: Phân biệt hàng Fake

Chắc bác đọc báo hiệu "Lá Cải" :))

Lão hàng xóm Tung Của chắc chưa nhái nổi công nghệ của Canon đâu, em tin là thế!

tieuthieugia

Well-Known Member

có hàng fake đó...em gái em nó đi mua 1 cái canon 1200IS j j đó..xem lại xấu tệ

HDVN_chinhhang

Nhân tiện hỏi các bác luôn.
Em định mua em này: Canon PowerShot SX20 IS Black 12.1 MP 2.5" 230K Vari-Angle LCD 20X Optical Zoom 28mm Wide Angle Digital Camera: $369

So sánh với em: Canon PowerShot G11, thiệt là khó chọn quá đi.

Các bác cho em nhận xét với.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhân tiện hỏi các bác luôn.
Em định mua em này: Canon PowerShot SX20 IS Black 12.1 MP 2.5" 230K Vari-Angle LCD 20X Optical Zoom 28mm Wide Angle Digital Camera: $369

So sánh với em: Canon PowerShot G11, thiệt là khó chọn quá đi.

Các bác cho em nhận xét với.

Chọn Canon PowerShot G11 đi bác, Canon PowerShot SX20 IS chỉ có bề ngoài hấp dẫn, hầm hố chứ chất lượng thua xa Canon PowerShot G11.
Thông tin hàng nhái là em lấy từ tuổi trẻ online đó các bác, không phải là báo lá cải đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

Bluebloa

Member

em biết 1 ông bán máy ảnh toàn đi tung của ôm hàng về
PS fake nhiều lắm
ko biết DSRL và L đã có fake hay chưa thôi

HDVN_chinhhang

Các bác cho em thêm ý kiến về 2 con: Canon SX20IS và Canon G11 đi.

1. SX20:
- Ưu: zoom khủng 20X, quay phim HD, kết nối HDMI, sensor nhiều Megapixels hơn, giá 369$

- Nhược: xài pin AA, màn hình LCD 2.5" 230k pixel, thiếu chế độ Low Light and Quick Shot, to nặng hơn.

2. G11:
- Ưu: chất lượng ảnh được đánh giá tốt hơn, xài pin Lithium-ion, gọn nhẹ hơn, nhưng zoom chỉ có 5X, màn hình LCD 2.8in / 460k

- Nhược: ưu của SX 20IS là nhược của thằng này; giá 439$.

metalica

Em đang xài 1 chú Canon SX10 IS mua tại VN. Mới đọc báo thấy tin : " hầu như tất cả các dòng máy ảnh compact trên thị trường đều là hàng nhái ". Bủn rủn cả người. Như vậy làm sao để phân biệt hàng Fake ? Đặc biệt là chú Canon của em. Đừng bảo em là phải vô Lê Bảo Minh mua nha. Đa tạ

Chắc bác đọc nhầm báo rồi ạh

quocthang76

Chuẩn đấy cụ ợ máy bao diêm ( P&S ) ở bên xứ Quảng (Châu) nó nhiều lắm cụ ợ giá rẻ giật mình , đa số là hàng Fake giá rẻ cứ gọi là ( nếu lấy cả lố ) thì có cụ có khi còn ngã ngồi xuống đất vì giật mình đấy :p mà trông nó chả khác gì hàng chính háng cả ... nhất là mấy cái sô ny sai bờ sót

quocthang76

Thậm chí bây giờ ở VN 1 số nơi còn bán DSRL với giá rẻ giật mình thậm chí còn rẻ hơn ở nước ngoài ( lên vatgia.com search ) em cũng chạ biết là đã có hàng Fake hay chưa nữa Fake 1 phần hay Fake toàn phần đều là fake cả

duongbaba

Active Member

Thậm chí bây giờ ở VN 1 số nơi còn bán DSRL với giá rẻ giật mình thậm chí còn rẻ hơn ở nước ngoài ( lên vatgia.com search ) em cũng chạ biết là đã có hàng Fake hay chưa nữa Fake 1 phần hay Fake toàn phần đều là fake cả

Giờ chả biết đâu mà lần, cách đây vài năm em từng tuyên bố nokia kg thể bị làm giả, thế mà bây giờ thì ôi thôi...

Với tâm lý hoang mang thế lày thì bọn bán hàng chính hãng với giá cắt cổ là khoái chí nhất :))

hellomoto

Active Member

người còn có giả nữa huống gì máy móc vớ vỉn =)) nhưng nói chung cứ thấy 2 chữ tàu khựa là chán bỏ mịa roài =))

Bên trên