Phần mềm ghép cứng phụ đề vào phim và cắt phim thành từng phần?

Em đang định up 1 số phim lên youtube. Do dung lượng nhiều file nó hơi lớn nên em muốn cắt nó ra để up cho nó tiện. Phần mềm chuyên về cái này thì em ko thạo lắm. Các bác trên đây thạo mấy cái đó có thể giúp cho em cái phần mềm nào có thể add cứng phụ đề vào phim. Chọn dc nguồn âm thanh ( nhiều phim em down về mở bằng kmplayer nhưng mà khi up lên nó lại phát là tiếng đức, kiểm tra bằng kmplayer thì thấy nó có 2 nguồn âm thanh!) và add cứng phụ đề luôn vào phim rồi cắt ra thành từng phần để em có thể up lên youtube!
Em cũng đang phần vân là ko biết up lên như thế này có bị youtube phát hiện ko? Em để ở chế độ private nên chỉ mình em có thể xem dc thôi! Các bác có kinh nghiệm gì trong chuyện này ko chỉ giáo giúp em! Em xin cám ơn!

Ðề: Phần mềm ghép cứng phụ đề vào phim và cắt phim thành từng phần?

ko bác náo giúp em vụ này dc nhỉ?

nucuoivui

neu co nhu cau xin lien he voi anh fourm nây

thangngoc89

Re: Ðề: Re: Phần mềm ghép cứng phụ đề vào phim và cắt phim thành từng phần?

Lâu kinh khủng ,cấu hình máy core i5 add hết 1 bộ phim 90 phút mất toi 40 phút /

bạn kiểm tra bật tùy chọn multi-thread (dùng nhiều nhân cpu encore) lên chưa nhé. gắn hardsub thì cũng coi như là encode mà bạn :)

caothudeche

Moderator

Em đang định up 1 số phim lên youtube. Do dung lượng nhiều file nó hơi lớn nên em muốn cắt nó ra để up cho nó tiện. Phần mềm chuyên về cái này thì em ko thạo lắm. Các bác trên đây thạo mấy cái đó có thể giúp cho em cái phần mềm nào có thể add cứng phụ đề vào phim. Chọn dc nguồn âm thanh ( nhiều phim em down về mở bằng kmplayer nhưng mà khi up lên nó lại phát là tiếng đức, kiểm tra bằng kmplayer thì thấy nó có 2 nguồn âm thanh!) và add cứng phụ đề luôn vào phim rồi cắt ra thành từng phần để em có thể up lên youtube!
Em cũng đang phần vân là ko biết up lên như thế này có bị youtube phát hiện ko? Em để ở chế độ private nên chỉ mình em có thể xem dc thôi! Các bác có kinh nghiệm gì trong chuyện này ko chỉ giáo giúp em! Em xin cám ơn!

- Theo mình bạn không nên ghép cứng phụ đề vào phim. Làm như vậy nó làm mất đi độ tùy biến của phụ đề, mà quá trình ghép rất lâu và yêu cầu cấu hình khủng, chất lượng video sẽ bị giảm.
Nếu bạn vẫn muốn ghép vào thì có thể dùng phần mềm như Megui, phần mềm convert như format factory, Total video converter...
- Chọn track âm thanh: Trong một phim, video karaoke... có rất nhiều track âm thanh. Track nào bật lên mà chạy luôn đó là tracks số 1 hoặc track được đặt mặc định là chạy đầu tiên. Khi chạy video bằng phần mềm thì thoải mái chọn track rồi, nhưng khi upload lên youtube nó sẽ chỉ upload lên track đầu tiên thôi. Để sắp xếp, chọn lại track này thì cần dùng các phần mềm mux video, phần mềm tiện, nhanh nhất là MKVToolnix (MKVmerge Gui).
- MKV Toolnix: bạn có thể cắt video, chọn track âm thanh mặc định, ghép phụ đề (ghép mềm), biên tập chapter... mà không hề thay đổi chất lượng của video. Điều đáng quan tâm hơn cả là tốc độ mux lại video gần bằng tốc độ copy, rất nhanh. Cách dùng thì diễn đàn có nhiều bạn tự tìm hiểu nhé, không quá khó.
- Upload Youtube: Mình đã bị ra đi một tài khoản vì vi phạm bản quyền, mặc dù nhiều khi chỉ dính 1 đoạn âm thanh ngắn vài giây. Dính đạn ngay cả những phim cổ ra đời cả vài chục năm rồi. Nên mình rút ra kinh nghiệm:
+ Không upload phim mới, đặc biệt phim của US/EU.
+ Hạn chế upload các video của VN như của các kênh truyền hình, hài: Món là là lắm GATO chứ mấy ông có bản quyền ít sờ đến.
+ Các phim mới mà nghi ngờ bị sờ gáy thì upload độ phân giải thấp thôi.
+ Tích cực upload các phim của Tàu ở độ phân giải cao nhất có thể: Bọn Tàu nó thích chơi 1 mình 1 kiểu nên trên youtube chả bao giờ phải ngại.

- Upload phụ đề lên youtube: Youtube có chế độ upload phụ đề nên bạn không cần mất thời gian ghép cứng phụ đề làm gì. Chỉ cần cắt phụ đề khớp với video.

Bên trên