Phòng Chiếu HD 30m2...các bác vào tư vấn [HD Hải Phòng]

boysanhdieuhp88

e cũng mới vào nghề,hiện tại đang làm một phòng chiếu phim ở nhà,kiêm karaoke,giải trí đa năng chứ không chuyên về xem phim hẳn..
diện tích 30m2....một số hình ảnh phòng đang thi công dở

...đây là ảnh thiết kế sau khi hoàn thiện...sẽ được tương đối 90%

hiện tại thì về máy chiếu em đã tậu con http://www.hdvietnam.com/diendan/60...pl-hw30es-may-chieu-3d-sxrd-moi-cua-sony.html
anh em cho em hỏi xài máy chiếu này thì xài kính 3d gì...mua ở đâu...chỗ nào tư vấn uy tín...thank
HDplayer thì nghe bạn tư vấn xài con http://www.hdvietnam.com/diendan/22...8-datge-hdpro-i6-da-dep-nay-con-manh-hon.html
anh em vào góp ý xem nên mua cái gì thích hợp,nên làm những gì thì hợp lý vì bây h phòng mới làm cách âm,tiêu âm,chuẩn bị ốp gỗ thôi.
e định xài màn chiếu 200"-300"...
màn chiếu mọi người tư vấn nên xài loại nào...giá cả..có chỗ nào ở hà nội hoặc hải phòng bán uy tín không chỉ giúp em
phòng này kiêm phòng karaoke giải trí,dánh bài...nên xài loại loa gì..e định chơi B&W...mong anh em chém nhiệt tình.~:>
up thêm ảnh máy chiếu của em

tiếp trang 10 hoàn thiện
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...-30m2-cac-bac-vao-tu-van-hd-hai-phong-10.html

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Phòng Chiếu HD 30m2...các bác vào tư vấn [HD Hải Phòng]

Ối trời phối cảnh phòng đẹp quá :D

minhtuantkh

Gặp ngọa hổ tàng long rồi, sắp có động đất :-?. Chỉ cần bác làm cỡ 7/10 cái phối cảnh kia thôi là em chảy máu cam rồi

leepham

Well-Known Member

Khi nào bác làm xong nhớ cho AE vài tấm ảnh nhé , e đợi tin của bác đấy nhìn thấy mấy tấm thi công là máu rồi

boysanhdieuhp88

nhất trí thôi...chiêu nay e đang trông thợ ốp gỗ sàn và làm trần trước...chắc 1 tháng nữa may ra mới tươm tươm ra được hình hài

vcbnamrom

phải nói là độ bạo tay ở mức rất cao. Em sẽ thường xuyên ra vô cái topic này, vì ngưỡng mộ cái triển vọng quá ^ ^

linhlinh88

Well-Known Member

ôi máy chiếu =p~

loveBasso

Member

Phòng của bác quá ngon, cố gắng đầu tư thiết bị (loa, ampli...) tốt nữa thì các rạp hát cũng phải ganh tỵ với bác đó
p/s: Bác định đầu tư cho hệ thống loa và ampli trong khoảng bao nhiêu?

leepham

Well-Known Member

Nếu để chuyên xem film e vote cho mấy anh JBL hơn là B&W :D:D:D

huymax

Phòng bác như vậy là chuẩn rồi. Bác chỉ nên thay đổi vị đèn hắt dưới nền. Trong thiết kế lên hình thì rất đẹp nhg khi đi vào thực tế sử dụng rất bất tiện. Tùy thuộc vào nguyên vật liệu có sẵn hay k sau khi thi công đc 80% giống trong hình đã là thành công rồi . Chúc bác có phòng giải trí như ý.

yellowriver

Banned

E ngưỡng mộ gian phòng của bác quá.
Xin phép được lót dép ngồi hóng ạ.

nmcgroup

Well-Known Member

khủng long 88 của Hải phòng, làm có thừa vật liệu em xin nhé :))

leepham

Well-Known Member

khủng long 88 của Hải phòng, làm có thừa vật liệu em xin nhé :))

Em nhớ ko nhầm bác cũng ở Hải Phòng :) ngày trước ship nhầm 1 sợi dây cho bác :D nhớ đến giờ hihi may mà bác dễ tính :p

Covoi

Cái này là phối cảnh thôi chứ ko phải ảnh thật đúng không bác ?

boysanhdieuhp88

Phòng của bác quá ngon, cố gắng đầu tư thiết bị (loa, ampli...) tốt nữa thì các rạp hát cũng phải ganh tỵ với bác đó
p/s: Bác định đầu tư cho hệ thống loa và ampli trong khoảng bao nhiêu?

mình cũng chưa rõ...tại nhà làm chuyên karaoke nên vấn đề âm thanh ko bận tâm lắm.âm ly với loa chắc toàn hàng thửa,có cả thợ chuyên set up nữa...mình cho chạy dây loa 6 góc trên trần và 4 góc tường rồi.
tiện thể anh em cho hỏi màn chiếu nên mua ở đâu thì chất lượng tốt...hà nội hoặc hải phòng nha
thank :D

boysanhdieuhp88

anh em cho hỏi có ai chuyên về màn chiếu phim ko...tư vấn cho mình

Chỉnh sửa lần cuối:

boysanhdieuhp88

Cái này là phối cảnh thôi chứ ko phải ảnh thật đúng không bác ?
uh, cái này là thiết kế đựng 3d thôi....mình quen thiết kế người pháp lôi từ hà nội về để thiết kế riêng cho mình nên độc đáo và chắc chắn ko đụng hàng :D

pterpm

Well-Known Member

nhìn hoành tráng quá,nhưng bác ơi , cho em hỏi, bác không đóng khung xương cho mấy bức tường thì làm sao bác bỏ ván hay miếng thạch cao(drywall) lên đóng ốp để che lại phần bông thủy tinh thế kia bác, bác cho em xem cái đồ án(blue print ) của bác được không ạ, nếu để xử lý âm thanh tốt , có thể được bác làm 2 lớp tường, sau khi đã đóng ốp thạch cao lên bông thủy tinh ở giữa 2 tấm thạch cao bác có thể mua green glue dán lên để cách âm được tốt hơn ạ
em xin đặt gạch ở đây xem tiến trình bác làm nhé, bác nhớ chỉ dẫn anh em từng bước để ae học hỏi nhé bác
chúc bác thành công
thân
p.s:bác nên đi lại mấy sợi dây trên trần nhà, dùng mấy cái bracket hay mấy cái
vSw4VWTJcT3IFtdVEn4ow_5XLKnzmc5VxkfH8SS4NFaID0MDRCCKx1SS1NgS5MOjGTWJu0H-IEXo0SJyw-UnBPKGCrNx-2LIgllNtQo0HpvUrkbe9oUg4dqVBU7DinsxNpbq-95Zu8Nm
như vậy để giữ dây, hay bác dùng conduit
này bỏ dây vô cho nó gọn

Chỉnh sửa lần cuối:

boysanhdieuhp88

nhìn hoành tráng quá,nhưng bác ơi , cho em hỏi, bác không đóng khung xương cho mấy bức tường thì làm sao bác bỏ ván hay miếng thạch cao(drywall) lên đóng ốp để che lại phần bông thủy tinh thế kia bác, bác cho em xem cái đồ án(blue print ) của bác được không ạ, nếu để xử lý âm thanh tốt , có thể được bác làm 2 lớp tường, sau khi đã đóng ốp thạch cao lên bông thủy tinh ở giữa 2 tấm thạch cao bác có thể mua green glue dán lên để cách âm được tốt hơn ạ
em xin đặt gạch ở đây xem tiến trình bác làm nhé, bác nhớ chỉ dẫn anh em từng bước để ae học hỏi nhé bác
chúc bác thành công
thân
p.s:bác nên đi lại mấy sợi dây trên trần nhà, dùng mấy cái bracket hay mấy cái
vSw4VWTJcT3IFtdVEn4ow_5XLKnzmc5VxkfH8SS4NFaID0MDRCCKx1SS1NgS5MOjGTWJu0H-IEXo0SJyw-UnBPKGCrNx-2LIgllNtQo0HpvUrkbe9oUg4dqVBU7DinsxNpbq-95Zu8Nm
như vậy để giữ dây, hay bác dùng conduit
này bỏ dây vô cho nó gọn

có chứ bạn,sau lớp thủ tinh mới là ốp gỗ đè lên,rồi bọc da,nẹp đồng lại. dậy dợ chạy như trên chắc do thợ điện tay nghề chưa cao.mình chưa ưng ý quả chạy dây lắm...
thank bạn đã góp ý về cách âm,mình sẽ tiếp thu.
@pterpm: cho mình email mình sẽ gửi cho bạn pdf thiết kế

pterpm

Well-Known Member

em đã pm cho bác email rồi đó, nếu được, sao bác không public cái vẽ sơ đồ cái phòng của bác lên đây xem sao, có thể có nhiều bác ở đây học về kiến trúc có thể giúp bác hoàn thiện hơn, bác bỏ nhiều bông thủy tính nhỉ, ở bức tường đằng sau, chắc là bác đóng khung xương xong rồi bỏ thêm bông thủy tinh vào các khung xương khoảng cách giữa 2 khung phải không bác, hic, hic, hồi hộp quá, bác nhớ chụp hình update cho ae xem với nhé
thế theo ý của bác là làm giống sơ đồ bản vẽ bác đưa phải không ạ, nếu có đủ diện tích sao bác giấu luôn các loa sau màn hình chiếu và chạy dây làm một cái rack như vầy
nhìn cho nó máu
thân

Bên trên