Rạp Phim Digital 2D-3D CINEPLEX – Phim Bản Quyền Số

hdradio

Member
Ðề: RẠP PHIM DIGITAL 2D-3D CINEPLEX – PHIM BẢN QUYỀN SỐ

bác chủ topic cho hỏi bản quyền phim Việt và phim nước ngoài có cao quá không ạ? Phòng phim 2D-3D mini 40 ghế mà mua bản quyền thì có khả thi không??

Chi phỉ thiết bị rơi vào 2-3 tỷ, và phòng chiếu 40 ghế thì chắc chắn là bác dùng phim download thôi, còn bản quyền thì diện tích đó ko lại được đâu bác à

boysanhdieuhp88

Re: RẠP PHIM DIGITAL 2D-3D CINEPLEX – PHIM BẢN QUYỀN SỐ

đặt gạch,mình cũng đang công tác trong Hà Tĩnh,ở dưới Kỳ Anh cảng Vũng Áng.cho hỏi thêm là phim mới nào của mega ra thì ở mình cũng có luôn không hay chậm hơn...muốn check phim để lên coi thì check thông tin ở đâu....

tiendn2

Re: RẠP PHIM DIGITAL 2D-3D CINEPLEX – PHIM BẢN QUYỀN SỐ

nhìn giàn đã quá

dnghi

Member

Chúc mừng thành công của Tuấn nha! Con đường 3D xem ra là hoàn toàn đúng đấy nhỉ?!

kingque

Tiền mua bản quyền 1 phim Hollywood chắc không rẻ đâu chủ topic nhỉ?

s4o0nljn2

Member

theo như mình biết lợi nhuận chia 47% của mình 53% cho đơn vị bản quền. Mua phần mềm chiếu phim bản quyền dưới 100tr. mình đang dự định làm. Nhưng với thị trường nơi mình sinh sống thì ko khả thì đành chờ tiếp (Chỉ với phim VN nhé) có j sai xót bác chủ thớt bỏ quá cho nhé :D

crazyboy1304

Moderator

Hiện bên chỗ mình không chuộng phim Việt Nam bạn nên đa số mua bản quyền phim Holywood của Mỹ thông qua Megastar và Galaxy. Về phim Việt Nam thì có đối tác vinacinema bên cục điện ảnh.

Chỉnh sửa lần cuối:

super3d

Member

rạp Cineplex Hà Tĩnh này thực chất là bên HTN lắp đặt chính hay bên cty Visco TP HCM lắp đặt chính vậy ???

crazyboy1304

Moderator

Bên HTN lắp đặt chính từ khâu thì công, khảo sát, thiết bị hình ảnh và âm thanh, đến các phần máy làm bắp,làm kem, phần mềm quản lý bán vé,in vé... Về phần thiết bị máy chiếu Barco thì nếu ở VN cty mình phải lấy hàng của Visco vì đó là cty bán và lắp ráp độc quyền dòng máy Barco. Megastar hay Galaxy đều như vậy.

25hanthuyen

Active Member

Chúc mừng Tuấn!!! nhân tiện cho mình hỏi một câu đã thắc mắc từ lâu: Nếu cùng 1 file nguồn phim chất lượng như nhau, máy chiếu (projecter) có các thông số kỹ thuật như nhau ( cường độ sáng, tương phản tĩnh, động, độ phân giải, công nghệ DLP,...) thì công nghệ 3D shutter và phân cực thì cái nào cho hình ảnh đẹp hơn (kính 3D chính hãng).

leehuyhd

Member

BÊN ĐÓ KHAI TRƯƠNG CHƯA BÁC NHỈ ?

huyenvtus

Member

anh Tuấn ơi, cho em xin địa chỉ website của rạp này, để em xem lịch phim thế nào! Em e rằng phòng nhỏ thế này đội phân phối phim khó phân cho đấy! Đầu tư thì dễ thu hồi vốn là cả một vấn đề cực lớn :).

mrThanh1809

Active Member

bác ơi,link hình die hết rồi,bác up lại cho em xem với

ducthu2310

Bác nào giúp e với! E đang cần lắp 1 bộ máy chiếu phim 3D tại gia, phòng rộng 3.5m x 5m, chi phí khoảng 100tr đổ lại? Nên dùng loại máy chiếu, thiết bị âm thanh, màn chiếu, kính đầu phát nào, có thể hát karaoke dc ko? Cách âm và ánh sáng đã ok. Bác nào có cho mình qua tham khảo nhé, mình ở HN. Thanks!!!! Email: [email protected]

Bên trên