Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Mấy bác cho e hỏi Pi 3 nếu xài Rune thì xuất tín hiệu ra USB dc ko ạ?

Hàng về được 2 món, Hifiberry case và Pi, còn cái DIGI+ transformer version qua tuần mới có. Chờ dài cả cổ

smallgent

Well-Known Member

Hóa ra ae núp lùm chờ hàng về giờ mới lộ diện ...mình hạnh phúc ghê vì tưởng chỉ mỗi mình mình "tiền ít đòi thịt nhiều" :D

@hung_pt: mua C2 nguồn nào ngon vậy bro? Hôm trước có ai đưa link mua C2 mà giờ lục tìm lại mệt quá, phải a @linh0983 ko?

Chúc các bạn nghỉ lễ vui!

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Xong!!! Vừa order C2 + dây cáp nguồn + cáp hdmi 4k + remote + hộp trong suốt, trực tiếp từ Hardkernel luôn. Thời gian ship hàng 7 ngày. Tổng cộng 1.64tr trong khi trên taobao chỉ riêng C2 giá 450RMB tức 1.72tr :)

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

BẢN RUNE AUDIO CHO ODROID C2 SẼ CÓ TRONG VÀI NGÀY TỚI....DỰ KIẾN 3/5 :)

tml3nr

Moderator

Em cũng đang chờ Hifiberry Dac+ Pro và iqaudio pi-dac+ ạ. Mong từng ngày, chờ có hàng để test :(

tml3nr

Moderator

Hàng về được 2 món, Hifiberry case và Pi, còn cái DIGI+ transformer version qua tuần mới có. Chờ dài cả cổ
Nhờ anh sushi chụp cận ảnh cái box cho em xem với ạ. Không biết chổ cái đèn power có bị ngược bên Pi3 không. Em có đặt cái box steel case của hifiberry rồi mà chưa biết nó ra sao.

PS: Thôi xong, em mới coi lại. Nó thiết kế cho Pi2 nên chổ cái đèn ngược bên rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

Hôm trước mình bị HifiBerry giao hàng hộp nhựa acrylic thiếu miếng phía các cổng cắm. Tối qua đi làm về thấy trên bàn có thư giao bổ sung. Xong ! RP2 và DAC+ nhét hộp xịn HifiBerry luôn đây :)

tongle

Member

Bac Smallagent cho hoi RCA cable bac xai loai nao vay. Chat luong ra sao. Cam on

smallgent

Well-Known Member

@tongle: mình đang xài dây AudioQuest Evergreen (loại rẻ nhất của hãng) + 1 cặp dây màu hồng huyết dụ của a Dũng audio 97 Trương Định. Tùy amp + loa mà chọn dây nhé bạn. Chúc Labor Day 1/5 zui :)

phithien

Well-Known Member

@tongle: mình đang xài dây AudioQuest Evergreen (loại rẻ nhất của hãng) + 1 cặp dây màu hồng huyết dụ của a Dũng audio 97 Trương Định. Tùy amp + loa mà chọn dây nhé bạn. Chúc Labor Day 1/5 zui :)
Chắc ccặp dây mua đc gần 1 tá raspberry nhỉ. case hifiberry chính hãng, nhìn hơi chán anh nhỉ.

smallgent

Well-Known Member

A thấy case nhựa acrylic trong nhìn đẹp mà e, không cần bắt ốc, chỉ ghép gài vào thôi.

So với box mà có màn hình hiển thị thì nhìn box trơn hơi chán. Box hiển thị phải mua đúng DAC có pin out ra màn hình.

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Đúng rồi vậy mà mình ko thấy thanks bác .

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@linh0983: order đó đã bao gồm phí ship 16usd đó a. Trước e ko order vì phí ship cao, lần này phí ship rẻ hơn nên làm luôn. Họ xác nhận sẽ ship trong 7 ngày thì cũng nhanh. C2 thì toàn cháy hàng mấy lần trước đặt là sold out ko à, mới có e làm luôn cho xong.

bigrony

Well-Known Member

Thấy thớt hay quá. Cũng đang có Pi 3 để đó chưa có dự án tiếp theo liền lôi ra vọc thử cái Runeaudio thấy khá hay. Tuy nhiên đang gặp khó khăn trong việc kết nối mạng. Kết nối wifi đặt IP tĩnh => ok đã xong => bật RunuUI trong máy ĐT thì báo không kết nối mặc dù phần mềm trên điện thoại đã show cái Runeaudio với đúng địa chỉ IP rồi. Kết nối bằng PC cũng vậy. Rút dây mạng ở PC ra cắm vào Pi thì lại kết nối được từ điện thoại. Khi này địa chỉ kết nối ở điện thoại vẫn show là địa chỉ wifi. Bực mình quá híc. Có bác nào bắt bệnh hộ em với được không

smallgent

Well-Known Member

@bigrony: bạn chỉ xong cài đặt ip trên RP3, còn phải cài trên RuneUI (trên điện thoại ) nữa. Quẹt cạnh trái màn hình RuneIU trên điện thoại ra menu, chọn Supports and Credits để thêm các ip tương ứng các kết nối (lan, wifi, rp1, rp2,...). Xong thì RuneUI trên điện thoại phần cài đặt thiết bị nhìn giống vầy:

bigrony

Well-Known Member

Cám ơn bác smallgent
Em đã kết nối được như chưa bao giờ lỗi hihi. Bây giờ đã ổn, tuy nhiên cho kết nối với 1 folder chứa nhạc trong PC thì ko kết nối được mặc dù đã làm như trang 1, thôi để tìm hiểu sau, giờ đang cần thời gian để test xem chất âm có hơn ở PC không. Nếu ok thì chắc tốn xèng làm cái ổ HDD di động thì tiện hơn là cứ phải bật PC mỗi khi cần nghe nhạc. Cảm nhận cái runeaudio này điều khiển qua điện thoại quá tiện mà rất trực quan không như dùng kodi, phần audio thì mới cảm nhận là passthrough hết qua USB DAC kể cả SDS. Không giống như play bằng Footbar chỉ show PMC 192

do_long_khach

Well-Known Member

Foobar dsd tốt chứ bác ơi

Bên trên