Rèm che - màn chiếu

khoaifeat

Active Member
Đắn đo mãi mới quyết định làm phòng HT - giờ em khoe tý thành quả ;)

* AVC A1se Upgraded (trước khi ra A1sr)
* Front: AR (dòng HT)
* Cnt: Daco
* Srr: Hổ lốn 3 cặp, Srr A+B & Srb
* Sub: Clipsch
* HDP: Egreat R2A (phải đổi vì xem màn chiếu mới bộc lộ nhược điểm RTD hạng bình dân)
* Proj: HD20
* HDMI: Liton Color 15m
* Sp wire: chợ giời 3k/m

nhưng HT thực sự nằm sau bức rèm che này

Định tính mua bộ điều khiển đóng mở rèm tự động nhưng đắt quá k mua, chuyển sang định tự chế, vẽ xong hết cơ cấu, chuẩn bị mô tơ, cáp kéo, chỉ thiếu puli kép...nên đóng mở bằng cơm luôn :) , chỉ có đèn Laser + đèn dọi led dùng Remote

về tiêu tán âm, 1 bên tường dùng tiêu âm này

tường bên kia vì là cửa sổ kính nên dùng luôn rèm nhung tăm chắn sáng, mà có muốn làm cũng chịu vì là cửa sổ

Tất cả các vị trí tiêu âm đều được đo bởi Mr.Acoustic Désign, cầm đầu dò bò khắc nơi kể cả trần :)

Thêm đèn Laser, có cảm ứng âm thanh

ngoài ra, sau đôi loa Thiel 2.2 còn đặt 2 basstrap giấu sau rèm, còn ở giữa thì cũng chịu, chỉ trông chờ vào rèm với vai trò tiêu âm khi nghe 2 kênh, vì là màn hình FF rồi, hơn nữa e cũng đặt thử tán âm (k phải tiêu âm ) dưới màn hình thì khg đc, phòng này nó khg chấp nhận tán âm (máy đo bảo thế ;) )

BTW: size màn FixFrame: hơn 117 inch chút xíu

với vai trò rèm nhung yiêu âm/ chắn sáng, tầm 3h30 chiều máy chiếu cho ra chất lượng hình như này: (hình chạy Auto qua PS hơi xanh )

màn hình nếu pha thêm bạc chắc sẽ cho sáng nền tốt hơn

vài hình chia sẻ, gây dựng phong trào & hun tý lửa cho các bác đam mê HT

Chia sẻ thêm vài tấm hình - ngày bxung: 25/6/2011

ánh sáng Lazer

Bộ 2 kênh phòng khách:

gần hơn, vẫn là Plinius + B&W 802S2 nhưng ghép với rề 6C33C-B + CD94 của MR ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

phim_download

Ðề: Sân khấu - màn chiếu

e kết bộ 2 kênh của bác hơn. Bác cho cấu hình bộ 2 kênh đi. Bộ xem phim của bác đâu tư chưa được chuẩn thì phải

casper_anhia

Em kết nhất cái motor để đóng mở rèm..hehe

Đùa vui với Bác chủ tý thôi chứ nhìn phòng Bác mê mẩn quá, trước xem topic 2kênh của Bác đã fê rồi bgiờ nhìn phòng HT của Bác mà ...ướt hết cả bàn phím.

chúc mừng Bác!

buihung

Administrator

Cặp AR bị cặp Thiel án ngữ thì có ảnh hưởng gì đến âm thanh không hả bác?

e là e kết nhất bộ 2 kênh của bác. hjhj. Bác chủ ở hn hay ở đâu vậy?

anbinhdo

Well-Known Member

Nhà Bác đẹp quá, hình thức trưng bày rất phù hợp tông màu..Chúc mừn Bác nhé =D>

xitrum8x

Active Member

Mơ ước của em : 1 phòng riêng để xem phim, nghe nhạc như bác. TFS !!!!!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bộ 2 kênh mới dữ đây, chúc mừng bác. Cái đèn laser có cảm ứng âm thanh chắc chỉ mở khi nghe nhạc thôi hả bác, xem film mà mở đèn này phân tâm chết

davidhand

Moderator

Bác Q đã đổi HDP chưa? Nếu chưa thì bác tham khảo e này xem sao? Con này xài chip SM, nhiều tính năng có vẻ rất cool đấy.

vodanh81

Member

Dàn và phòng nhà anh Q đều đẹp. Phòng chiếu như sân khấu ấy nhỉ.

khoaifeat

Active Member

Bộ dàn HT này đến tháng 7 này kỷ niệm 1 năm, cũng chỉ phục vụ trẻ cuối tuần là chính, không nâng cấp gì sau khi chuyển đổi Denon 3200G và sắm đủ bộ HT, đến nay vẫn vậy

trc e chủ yếu nghe nhạc, từ ngày quyết chơi máy chiếu nên dựng phòng HT này, nghe nhạc giảm đi đến 60% so với trc, còn phim ảnh thì lên thế thượng phong, cũng có thể do đợt này bọn trẻ đang dịp nghỉ hè

Các bác có dịp, xin mời ghé qua ....quán ...Cafe HT fờ ri nhé

Ðề: Rèm che - màn chiếu

bác làm phòng đẹp quá, có tiêu âm đầy đủ, còn dùng máy đo cẩn thận nữa. cho e hỏi thêm cái máy đo nó như thế nào. tại e đang cbi xây nhà nên muốn nghiên cứu làm 1 phòng HD luôn

0986686958

Active Member

Bác chủ thớt cho em hỏi cái màn chiếu bao nhiêu inch và bác mua ở đâu ạ, em cũng mới treo rèm nhung như bác nhưng màu đỏ:D, em đang thiếu cái màn chiếu, mong bác chủ thớt chỉ giáo. chúc mừng bác

khoaifeat

Active Member

bác làm phòng đẹp quá, có tiêu âm đầy đủ, còn dùng máy đo cẩn thận nữa. cho e hỏi thêm cái máy đo nó như thế nào. tại e đang cbi xây nhà nên muốn nghiên cứu làm 1 phòng HD luôn

Máy đo là do bác Dũng Acoustic bên vnav thực hiện, bác này gọi là Dũng Linn, ngày trc đc Linn đào tạo nên đồ đạc chuẩn fết, bác vào link đó tham khảo, basstrap và tấm tiêu âm cũng lấy luôn của bác đó

khoaifeat

Active Member

Bác chủ thớt cho em hỏi cái màn chiếu bao nhiêu inch và bác mua ở đâu ạ, em cũng mới treo rèm nhung như bác nhưng màu đỏ:D, em đang thiếu cái màn chiếu, mong bác chủ thớt chỉ giáo. chúc mừng bác

Mình làm màn hình Fix Frame , sơn thẳng lên tường rồi border đen đấy, phải đặt máy chiếu lên trc, cân chỉnh V và đều , đánh dấu mới ra đc màn F/F, nếu không rất khó nếu làm màn rồi mới lắp đặt máy chiếu là toi, vì gọi là màn Fix frame mà.

tính ra hơn 117" tý

sonrock

chúc mừng bác, hehe. ẩn náu bấy lâu nay đã lại tái xuất giang hồ, ngày càng hoành tráng hơn :-bd. bw với plinius đâu rồi bác :D, mà e thích nhất cái kệ, bác đặt mua hay đóng vậy? con này mà bên e nhẹ nhàng vài trăm £, e cũng đang tìm 1 cái kệ để hifi cho nhà mới. đến đó set up xong xuôi chắc e cũng đú đởn khoe cái dàn còi cùng phòng nghe lởm của e với các bác :p.

phòng nghe rèm với máy chiếu đẹp thật, nhưng e vẫn ko hiểu tại sao e thích màu sắc của TV hơn máy chiếu :). chúc mừng bác Quềnh tập 2, hehe

locnp

Well-Known Member

Bác chủ có phòng chiếu đẹp quá, đồ đánh cũng chuẩn nữa, chúc mừng nhé ;)

conghieu1978

Moderator

Trời ơi! Tôi cứ tưởng đang ở "Ho - li - út" xem giới thiệu phim mới!

Bên trên