review cáp SCTV

chào cả nhà hum nay mình mới lắp đặt cáp này công nhận chất lượng hình ảnh sắc nét đúng HD luôn
ảnh màn hình chụp lúc chiều nay 21/6 :
VTV3 HD nè mình bồ "kết" luôn

HBOHD + Starmovie HD

VTV3 SD cũng đc

ANTV

p/s: công nhận bỏ 80k cũng đc

Chỉnh sửa lần cuối:

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member
Ðề: review cáp SCTV

Giá SCTV ở HCM có đầu HD ( 159.000đ / tháng ) bạn ở đâu giá có 80k vậy ?

bachly

Đọc tin này đâm ra bực mình

"Tại thị trường Hà Nội cũng như các tỉnh phía Bắc, mức cước dịch vụ truyền hình SCTV đang áp dụng là: Đối với dịch vụ truyền hình HD, giá thuê bao tivi thứ nhất là 80.000 đồng/tháng; từ tivi thứ hai trở đi khách hàng đóng thêm 49.000 đồng/tháng (xem được 150 kênh, trong đó có 30 kênh HD). Đối với giá dịch vụ truyền hình SD, mức cước thuê bao chỉ còn 22.000 đồng/tháng (xem được 108 kênh)."

SCTV phân biệt đối xử quá đáng. Khách hàng ở SG phải chịu giá gấp đôi, chưa kể phải mua thêm STB. Để ép khách hàng đang dùng SCTV SD chuyển sang dùng KTS họ đã cắt bỏ rất nhiều kênh, phí thuê bao 109 ngàn / tháng mà chỉ coi được vài chục kênh thua xa ngoài HN.

Xài lâu rồi nên người nhà đâm quen ngại thay đổi chớ thực lòng mình chỉ muốn đá bay thằng SCTV ra khỏi nhà cho đỡ bực cái kiểu bên trọng bên khinh

thehailong

Tin được biết là thị trường HN sctv bị bộ thông tin truyền thông cắt tín hiệu tương tự (analog) từ 1/8. Giá 80k/1 tivi so với hơn 100k / 3 tivi ở HCM. chắc như nhau cả

rndce

Well-Known Member

Dụ người ta xài rồi ố ạt tăng giá. Tháng 8-2009 cước 44.000 đồng/tháng, tháng 9-2009 lên 66.000 đồng/tháng, tháng 8-2010 lên 88.000 đồng/ tháng, tháng 11-2012 lên 109.000 đồng/tháng (120 k cho 3 tivi). Kênh thì cắt bớt, chất lượng thì không cải thiện gì nhiều. Thích tăng thì tăng.

chào các bác e thấy các coment ở trên kia lằng nhằng quá e nhà nghèo ko co $ chơi K+ vs VTV cab nên dùng cáp này cho tiện chứ ko cần mất nhiều $ làm gì mà tiện thể cho e hỏi tý e đang dùng 2 đường 1 đường e dùng đầu HD còn 1 đường dung analog liệu có bị phạt ko ạ

---------- Post added 04-08-2014 at 21:04 ----------

Giá SCTV ở HCM có đầu HD ( 159.000đ / tháng ) bạn ở đâu giá có 80k vậy ?

em ở HN mà ngoài này chỉ có 80k thôi bác ạ

Bên trên