Review Karaoke4pro & Giải pháp hoàn thiện hát Karaoke trên máy tinh.

vmtruong

Tình hình là sắp Tết tới rùi, nên em mạn phép giới thiệu ae cái phần mềm karaoke4pro ai thích thì chơi hát hò máy ngày Tết cho zui cửa zui nhà.

Do không có nhiều thời gian nên em xin đặt chỗ trước tối về em viết đầy đủ. Giờ ở công ty có cái camera sau lưng em nên không có thoải mái để viết. Em post vài tấm hình trước thui :D

1. Yêu cầu để chạy karaoke4pro:
- Win7/8 (32 64 đều ok)
- Framework 4.5
- Visual c++ 2012 runtime x86
- Bộ codec: ffdshow,HaaliMediaSplitter ,AC3filter
- VST effect (option)

Giá cũng khá cao hôm bữa có đợt giảm giá 500k lifetime:
VN 500.000/năm,1.500.000 lifetime
Nước ngoài 50$/năm,150$ lifetime
2. Cài Đặt
Cái soft quay màn hình khùng.. ổ C còn 5Gb mà nó hôg cho record tiếp,

*Mấy bước cài em cancel là do em cài rồi, xài 3G cài nó down lại tốn tiền hehehe

[video=youtube;hJdvmwfMKVM]http://www.youtube.com/watch?v=hJdvmwfMKVM[/video]

[video=youtube;5L4FDw19iMM]http://www.youtube.com/watch?v=5L4FDw19iMM[/video]

Karaoke4pro chơi karaoke MP3 XML chạy chữ karaoke thế này đã được chưa các bác?! Có màu chữ Nam, Nữ, Song ca.
Chạy chữ xml hơi ăn cpu tới 30-40% em chạy e8400 :-s chắc phải yêu cầu thêm chức năng tắt đổ bóng chữ cho máy yếu.

- Cài Netframework 4.5: down về rồi nex next finish là xong. Soft này viết = dot Net nên fai cài thư viện Netframework.
- Cài Visual c++ 2012 runtime x86
- Cài bộ codec: cài từng phần như trên trang chủ hoặc cài nguyên bộ klite cug dc.
*Nếu không cài bộ codec chỉ play dc những file mà window media player mở được.
Khoe hàng trước rùi viết bài sau.
Karaoke4pro hiện nay đổi tên là Karaok7 (version 1.6)
Karaoke7 chỉ gồm 1 file karaoke7.exe khi chạy ứng dụng sẽ tự động tạo các file cần thiết như hình bên dưới.
C:\Users\%username%\Documents\Karaoke4VIP
View attachment 141919

3. Điều khiển trên máy tính (bàn phím, chuột)

chọn bài ngay trên màn hình chính. Vừa play vừa hiện list thì sẽ bị lag. video play ko smooth đc.
View attachment 141951

Danh mục quản lý bài hát. Karaoke7 có thể tự động điền thêm thông tin bài hát: tác giả, thể loại, lời bài hát... Hạn chế là dữ liệu chưa đầy đủ, cái này cần có thời gian và sự hợp tác của user để có dữ liệu đầy đủ hơn.
View attachment 141949

Các nút điều khiển trong suốt và đơn giản: thoát, ghi âm, play, pause, tua lại đầu bài, bài kế tiêp, swap track nhanh, lưu thay đổi track.
View attachment 141947

Tìm bài theo ca sĩ. Và đương nhiên là em tìm Đan Nguyên :D
View attachment 141945
View attachment 141939

Tim theo tác giả, em khoái "Nhat ngan"
View attachment 141941

Em khoái bài này mà hông nhớ tên nó là gì, chỉ nhớ cái lời " ta xa roi em nhe"
View attachment 141943
4. Điều khiển bằng Remote

Dùng USB IR để thu nhận tín hiệu từ remote. Có thể mua của Batto Center hoặc của bác 3Rua

Em dùng cái remote của đầu arirang 3600S luôn cho tiện. Các bác ko thích thì lấy cái remote tv đầu đĩa gì xài cug dc.

Giá rổ: 200-500k cho cái usb IR + 60k cái remote

5. Điều khiển trên thiết bị di động - MIỄN PHÍ
5.1 Trên dòng họ nhà Táo
Hiện tại chỉ điều khiển thông qua Webcontrol chưa có Táo's control.(khoảng 1-2 tháng sẽ có app)
- Bật webcontrol trên phần mềm
- Đăng nhập vào web karaoke4pro.
- Xong.
View attachment 144083

5.2 Trên Android Robốt xanh lá cây
Ứng dụng Karaoke4pro controller do user viết.Đương nhiên là MIỄN PHÍ chỉ chịu vài cái quảng cáo. hehehe ứng dụng nào của android mà ko có quảng cáo :D
Mượn tạm mấy cái hình trên mạng.
View attachment 144089

Thảm khảo tại đây.

5.3 Trên cửa sổ Windows Phone
Windows Phone 8 Control

6.Hát Karaoke trực tuyến.
Hát được trên các website hát karaoke trực tuyến, paltak,yahu,skype... với effect cug chấp nhận dc và bị delay cực thấp nha :D Bác nào có chơi hát trực tuyến sẽ biết cái delay này cực kỳ khó chịu.
- Cắm mic vào lỗ mic in. Có thể dùng mic loại dành cho PC 3.5 hoặc loại mic dân dụng + đầu chuyển 6->3.5

- Add vst plugin (e dùng bộ Waves).

Em dùng CLA Vocal + REQ 4 + Supertap 2 + soundcard audygy2 với driver asio
Giọng em yếu + chỉnh lung ta lung tung nên chỉ hát dc vầy thôi.
https://soundcloud.com/v-minh-tr-ng/m-i-n-m-i-ch-mix-600-ch

Demo của các Bác đã sử dụng Karaoke4pro
Của Bác Nhạc_Trưởng
[video=youtube;LF_dVX7kuMM]http://www.youtube.com/watch?v=LF_dVX7kuMM[/video]

Cái này của Bác neofoodtech
[video=youtube;2w_nImJ46GM]http://www.youtube.com/watch?v=2w_nImJ46GM[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

3RuaDongNai

Ðề: Review Karaoke4pro & Giải pháp hoàn thiện hát Karaoke trên máy tinh.

Mã số danh sách bài hát chờ hơi nhỏ

forever_rock

Active Member

VoTruong đã trở lại và lúc nào cũng nợi hại hơn sưa. Thấy rồi nhé, có 4 bài đan nguyên mới là hoa sứ nhà nàng thành phố mưa bay đôi mắt ng xưa và mai lỡ hai mình xa nhau mà chưa se cho ae đâu nhé
Up lên đi, để a xài thử rồi review cho, xem có hơn cai walaoke pro ko>:D<

3RuaDongNai

VoTruong đã trở lại và lúc nào cũng nợi hại hơn sưa. Thấy rồi nhé, có 4 bài đan nguyên mới là hoa sứ nhà nàng thành phố mưa bay đôi mắt ng xưa và mai lỡ hai mình xa nhau mà chưa se cho ae đâu nhé
Up lên đi, để a xài thử rồi review cho, xem có hơn cai walaoke pro ko>:D<
Bác Trường còn nhiều bài độc nữa, bạn hãy xin từ từ rồi cũng có thôi :D

tyfnmax

Active Member

Không biết có tốt không chứ phần mềm này chạy lờ đờ, cài hỗ trợ lằng nhằng. Trang web thiết kế cứ ngu ngu. Hy vọng bác Trường hướng dẫn sẽ cụ thể hơn và phần mềm có thời gian dùng thử.

vmtruong

Không biết có tốt không chứ phần mềm này chạy lờ đờ, cài hỗ trợ lằng nhằng. Trang web thiết kế cứ ngu ngu. Hy vọng bác Trường hướng dẫn sẽ cụ thể hơn và phần mềm có thời gian dùng thử.

hehe cái web thiết kế theo kiểu lightweight càng nhẹ càng tốt nên nó zậy đó Bác. Mấy cái cài thêm là thư viện hỗ trợ thôi không đóng gói thư viện theo cho nó nhẹ. Bộ codec bác muốn cái klite cũng dc. Nhưng do mấy bản sau này mặc định nó chọn mấy cái spitter ko fù hợp chạy ko đc smooth cài klite phải chỉnh lại. Ông developer bên đó ổng lười nên ko có viết hướng dẫn đầy đủ. Cứ lo hoàn thiện phần mềm trước. Nhưng mua thì sẽ đc support rất tận tình. có yêu cầu sửa đổi phần mềm hợp lý là dc đáp ứng :) Em xài nó hơn năm rùi.

duvanngoc

Member

chả biết có hay ko nhưng đang là forever vip member bên ấy:)
Bác @vmtruong có nguồn Karaoke đỉnh đấy

taydonet

hehehe, hay khong thi tuy moi nguoi, nhung cai nay co nhieu chuc nang ma nhung program khac chua bao gio co:

thay doi track rat am khong he bi phat hien la dang doi track tu nhac qua karaoke hay karaoke qua nhac

xai duoc asio driver la driver cua nhung phan mem studio xai phat minh boi steinberg

hat truc tiep bang computer ma khong bi cham tieng, con hay hon nhung mixer re tien

co nhan giong theo not nhac dung de luon giong la ly tuong luon

con nhung chuc nang khac minh khong xai toi

gtdu1973

Chức năng search theo lời bài hát có sẵn trong CSDL của nó hay mình phải tựa add vào vậy vmtruong? Nếu tự thì chắc chết quá.
Còn slot thì hôm nào share mình 1 bản nhé, nếu ko thì mình mua ủng hộ tác giả.

duvanngoc

Member

Chức năng search theo lời bài hát có sẵn trong CSDL của nó hay mình phải tựa add vào vậy vmtruong? Nếu tự thì chắc chết quá.
Còn slot thì hôm nào share mình 1 bản nhé, nếu ko thì mình mua ủng hộ tác giả.
bản pro thì bác chọn download lyrics, nó sẽ tự đồng bộ lời bài hát vào, chuẩn đến
90%

vmtruong

bản cũ thì nó so sánh tên bài hát (contain string) nên nó dễ bị sai. bản mới đã update = nên đúng. CSDL lấy của thằng zingstar. bài nào thiếu user fai tự thêm, rui up lên server. càng nhiều ng thì CSDL càng đầy đủ :D
Cuối năm bận wa chừng. mà nhà lại ko có mạng nên chưa viết bài đc cho ae nữa :(

thanhyk

Well-Known Member

Bác vmtruong ơi, phần mềm kok này phải mua hay là free vậy bác. Nếu free bác có thể cho xin link down các phần mềm trên, trước em dùng walaoke pro mà nó rất hay bị treo pc. Em đang rất cần vì sắp tất niên karaoke bác giúp cho. Thanks

taydonet

Bác vmtruong ơi, phần mềm kok này phải mua hay là free vậy bác. Nếu free bác có thể cho xin link down các phần mềm trên, trước em dùng walaoke pro mà nó rất hay bị treo pc. Em đang rất cần vì sắp tất niên karaoke bác giúp cho. Thanks
ban vo Karaoke for pro - karaoke software for professional:HD karaoke, MP3 + XML karaoke ma download.
karaoke4pro co 2 ban , ban free thi chay duoc mp4 voi mp3+xml, con ban tra tien thi chay duoc nhieu thu hon

taydonet

Vậy phải dùng pro rồi, hổng biết nhiêu ta... Vì dữ liệu kok chỉ có mkv và vob thui.

co cai tool de chuyen doi vob/mkv qua mp4 o trong trang download. ban cho no chay khoang 24h la du lieu cua ban chuyen het qua mp4. neu khong can hat tren computer hoac la thu am chat luong cao thi ban khong can xai ban pro lam gi cho ton tien. ban free cung hay hon nhung soft ton tien khac roi

taydonet

Vậy phải dùng pro rồi, hổng biết nhiêu ta... Vì dữ liệu kok chỉ có mkv và vob thui.

co cai tool de chuyen doi vob/mkv qua mp4 o trong trang download. ban cho no chay khoang 24h la du lieu cua ban chuyen het qua mp4. neu khong can hat tren computer hoac la thu am chat luong cao thi ban khong can xai ban pro lam gi cho ton tien. ban free cung hay hon nhung soft ton tien khac roi

thanhyk

Well-Known Member

Có pm cho bác vmtruong mà hổng thấy trả lời. Em đâu biết số ĐT làm sao liên lạc bác được.
@taydonet: thực lòng em không muốn chuyển qua mp4 vì gốc nó là vob vẫn tốt hơn. Trước có down các file mp4 em xóa sạch...

tyfnmax

Active Member

Máy của các bác khoẻ thật. cái bản free tôi cài thử mà chỉ muốn đập mịa nó cái màn hình vì lờ đà lờ đờ. :)

Bên trên