Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

Ðề: Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

sao dòng samsung JS9000 với JS9500 vẫn giữ nguyên đấy... phải có gì đó khác chứ...

Heugene

Member
Ðề: Review Samsung 55JU7000 update dần dần ( no photo vì size to, up sau ạ ;)) )

mà cái One connect của series 9 như js9000 hay js9500 cũng nhiều lỗ cắm hơn so với seri 8 hay 7

vuthangxd

Em đang mê con sam 48ju7000. Bác thương gia nào có giá tốt inbox em nhé. Em ở HN.

codonviem

Em đang mê con sam 48ju7000. Bác thương gia nào có giá tốt inbox em nhé. Em ở HN.

cũng đang định đầu tư con samsung này về nhà xem đây, mà chắc là còn đợi vài tháng nữa =))

tyloolab

ai thông não hộ em samsung nó chế ra cái one connect box làm gì vậy? sao mấy hãng khác ko làm?

tiger1

cái đó tụi samsung làm ra hình như để nâng cấp cho tv thì phải, không có cũng không sao, ví dụ sau này có thêm cổng hdmi 3.0 hay mấy cổng khác thì bạn có thể mua về :D

quangtrungv

ai thông não hộ em samsung nó chế ra cái one connect box làm gì vậy? sao mấy hãng khác ko làm?

mình thích nhất cái one connect box ở chỗ nâng cấp được, hình như samsung có tích hợp bộ xử lý mới bên trong thì phải, vụ đi dây cũng đỡ lằng nhằng hơn, nói chung là thẩm mỹ hơn

phuongtv_76

Well-Known Member

SS sinh nó ra để các TV này có khả năng nâng cấp phần cứng và phần mềm: như chip, RAM, các kết nối mới như HDMI 2.0 hoặc >2.0, USB 3.0, >3.0

vâng em thông não cho bác đây :)) samsung chế ra cái one connect để giúp thu gọn cái tv và dễ nâng cấp sau này

anhnhan084

Member

câu bác hỏi đáng là câu hỏi của năm đấy bác... nhờ cái one connect này là samsung cạnh tranh tốt hơn các hãng khác trong năm nay đấy

gTrung

Member

SS sinh nó ra để các TV này có khả năng nâng cấp phần cứng và phần mềm: như chip, RAM, các kết nối mới như HDMI 2.0 hoặc >2.0, USB 3.0, >3.0

đúng là nó có khả năng đó nhưng trên con samsung ju7000 cho đến hết dòng js8500 thì vẫn chỉ là mini thôi... js9000 js9500 mới là bản full không che :D

anhnhan084

Member

đúng là nó có khả năng đó nhưng trên con samsung ju7000 cho đến hết dòng js8500 thì vẫn chỉ là mini thôi... js9000 js9500 mới là bản full không che :D

bản full với mini trong cái one connect của samsung là sao bác?

codonviem

hình như cái one connect bản mini của samsung thì chỉ để cho gọn và nâng cấp các jack cắm thôi bác...

thế bản pro trên samsung js nó hỗ trợ thêm chip xử lý hình ảnh với game nữa hả bác?

tyloolab

thế bản pro trên samsung js nó hỗ trợ thêm chip xử lý hình ảnh với game nữa hả bác?

thêm 4 core, multitask ngon hơn, samsung smart hub mới, cử chỉ bằng tay, cổng giao tiếp được cập nhật, có thể mua rời :))

tiger1

thêm 4 core, multitask ngon hơn, samsung smart hub mới, cử chỉ bằng tay, cổng giao tiếp được cập nhật, có thể mua rời :))

ngon thế nhỉ, liệu samsung ra cái box này vì hạn chế công nghệ không cho phép tăng đô phân giải lên nữa không?

tyloolab

ngon thế nhỉ, liệu samsung ra cái box này vì hạn chế công nghệ không cho phép tăng đô phân giải lên nữa không?

năm sau có công nghệ 8k đấy bác ạ :D, mình nghĩ samsung hoàn toàn có khả năng hỗ trợ được độ phân giải này

quangtrungv

năm sau có công nghệ 8k đấy bác ạ :D, mình nghĩ samsung hoàn toàn có khả năng hỗ trợ được độ phân giải này

các bác cứ đợi đến ces 2016 nhé, đầu năm sau thôi =)), samsung có nhiều thứ bất ngờ lắm :D

codonviem

hình như cái one connect bản mini của samsung thì chỉ để cho gọn và nâng cấp các jack cắm thôi bác...

hình như là tăng độ xử lý nhanh hơn, tăng thêm vài cổng kết nối, samsung js9000 vs js9500 có 8 core lận, ngoài ra các dòng khác thì chỉ còn 4 core thôi nhé

Bên trên