sao AVG ko bỏ hẳn mấy cái kênh SD đã có HD đi nhỉ???

trung750

Member
Ðề: sao AVG ko bỏ hẳn mấy cái kênh SD đã có HD đi nhỉ???

AVG phát các kênh SD và HD trên hệ thống,người dùng SD không có HD vẫn coi được,còn ngươì dùng gói HD coi cả 2,k0 bao giờ có việc phát riêng gói HD hay SD,tần số,máy phát ở đâu ra?Trên Thế giới cũng như vậy,chắc bạn thuộc hàng "đặc biệt" :)) Không thích thì xóa bớt hay lặp cái Favorite list,vậy cũng post 1 bài bó tay.

AVG phát các kênh SD và HD trên hệ thống,người dùng SD không có HD vẫn coi được,còn ngươì dùng gói HD coi cả 2,k0 bao giờ có việc phát riêng gói HD hay SD,tần số,máy phát ở đâu ra?Trên Thế giới cũng như vậy,chắc bạn thuộc hàng "đặc biệt" :)) Không thích thì xóa bớt hay lặp cái Favorite list,vậy cũng post 1 bài bó tay.
vậy tại sao bạn ko nghĩ được là avg có thể chỉnh phần mềm ở trong đầu HD để nó tự lọc cái đấy.mình bỏ $ ra sử dụng dịch vụ.mình ko có quyền đòi hỏi à???

phamtug

Active Member

bó tay với bác này nhà cung cấp nào chả làm như vậy chứ đâu riêng gì avg gói HD là bao gồm cả SD luôn nên việc có trùng 1 số là k tránh khỏi đc

bwfc1874

Member

sắp có cãi nhau to, đi ra thôi.

quanghu

theo mình AVG có thể xử lý được bằng cách xếp 4 kênh SD trùng đó vào 1 TP chỉ mở khóa cho gói 1 và 2 thôi, gói 3 thì khóa vào. nhưng chắc AVG không có đủ TP để phân loại

trung750

Member

vậy tại sao bạn ko nghĩ được là avg có thể chỉnh phần mềm ở trong đầu HD để nó tự lọc cái đấy.mình bỏ $ ra sử dụng dịch vụ.mình ko có quyền đòi hỏi à???

Trện TG,công nghệ TH là như vậy?Tại sao phải đi ngược xu thế chỉ để đáp ứng đòi hỏi của bạn?
Bạn không tự hỏi tại sao người dùng gói SD có luôn các kênh HD nhưng khóa mã đen thui chẳng coi được muốn như bạn?
Vấn đề lớn nhất là bạn chẳng muốn động não 1 chút,tận dụng những chức năng có sẵn.Vậy thì đổi sang dịch vụ khác,nó phát riêng HD cho 1 tần số.Đã rẻ rồi mà còn đòi hỏi

hoangviet1940

Ối mẹ ơi , nếu bỏ SD là em đập ngay 4 cái TV đời cũ của nhà em ạ. Huhuhuhu!!!!!!

Đề nghị Mod Mí Close topic sắp có chiến tranh.
Theo ý kiến cá nhân mình việc phát các kênh SD trong gói HD là bình thường có gì lạ đâu mà phải mở topic đôi khi các kênh HD có phim nhạy cảm nhảy bảng màu lên thì vẫn còn kênh SD để xem có nhiều vẫn tốt hơn ít mà

caybanggia

Re: Ðề: sao AVG ko bỏ hẳn mấy cái kênh SD đã có HD đi nhỉ???

Đề nghị Mod Mí Close topic sắp có chiến tranh.
Theo ý kiến cá nhân mình việc phát các kênh SD trong gói HD là bình thường có gì lạ đâu mà phải mở topic đôi khi các kênh HD có phim nhạy cảm nhảy bảng màu lên thì vẫn còn kênh SD để xem có nhiều vẫn tốt hơn ít mà
Đúng vậy. Bác Mod nên đóng topic này lại kẻo anh em cãi nhau lại gây bất hòa.
Góp ý với bác tan_huy_93 một vài điều:
- Mỗi người một quan điểm, bác đừng vì anh em không cùng quan điểm với bác mà tùy tiện bảo họ NGU được. Tôi đọc comment của bác cũng thấy không thoải mái, huống chi các anh em được bác chỉ mặt gọi tên.
- Việc xóa kênh hay tạo list kênh yêu thích chắc không cần bác nhắc anh em trên diễn đàn cũng tự làm được ;).
- Bác dùng lời lẽ ôn hòa hơn một chút thì mình nghĩ anh em sẽ dễ tiếp nhận ý kiến của bác hơn.

tan_huy_93

Well-Known Member

Phát ngôn thế này thì tôi hiểu.

Có tiền mua được nhiều thứ, nhưng có tiền không mua được kiến thức, có tiền để mua về mà không có đủ trình để dùng thì dân chúng CƯỜI VÀO MẶT.
Như đã tôi nói bỏ tiền ra dùng dịch vụ thì không có nghĩa là chỉ bỏ MỘT ĐỒNG ra là làm ÔNG NỘI người khác, cũng phải dùng cái đầu có cái não bên trong suy nghĩ xem điều đó hợp lý hay có khả thi không..v.v. Đơn giản là bác không muốn suy nghĩ, không muốn động não, cứ nói ngang, cãi dọc.
Tạo hoá cho con người cái đầu bên trong có bộ não thông minh hơn bất cứ thứ gì trên trái đất này, nếu bác biết sử dụng nó thì sẽ không có chuyện gì khó khăn.

Đơn giản:
Thứ nhất: Thí dụ thế này, bác dùng gói kênh HD còn tôi và những bác đã bình luận ở bài này của bác đang dùng số gói kênh SD và chúng tôi chỉ xem mỗi kênh HBO|SD và StarMovies|SD, giờ bác bảo AVG đừng phát nữa và AVG thực hiện điều đó thì tôi và các bác ở đây sẽ lấy ở đâu ra kênh HBO|SD và StarMovies|SD để xem ..? Bác trả lời đi.

Thứ hai: Bác nói có thể tạo ra phần mềm để nó tự lọc các kênh trùng SD HD, nếu thế thì không khả thi rồi, vì thông minh cỡ như bác còn không biết xoá các kênh trùng SD HD ra khỏi danh sách kênh thì sẽ không có phần mềm nào đủ thông minh để tự nhận biết được kênh nào trùng kênh nào không trùng mà lọc, mà xóa. Bác lập trình ra phần mềm này được không..? Bác trả lời đi.

Thứ ba: Phát riêng các kênh HD trên một tần số, điều này cũng được thôi, nhưng quan trọng là đầu thu nó vẫn sẽ thu hết các kênh SD HD vào chung, vì THU KÊNH là tính năng của nó. Dẫn chứng luôn, không biết bác có dùng K+ chưa nhỉ, K+ cũng phát hết kênh HD vào một TP trên Vinasat đấy, kết quả là các kênh SD HD vẫn trùng nhau trong gói K+HD. Nếu AVG áp dụng cách này thì có kết quả không..? Bác trả lời đi.

Hiện tại thì không có cái phần mềm nào có thể tự lọc kênh SD HD trùng, không có đầu thu nào biết nhận biết kênh trùng rồi tự động xoá bỏ chúng đi, và không có nhà cung cấp dịch vụ THTT nào không phát các kênh SD HD trùng nhau cả. Cái đó tôi chỉ nói hiện tại thôi nhé hôm nay là 1.12.2013, còn tương lai thì tôi chịu, nhưng biết đâu có thể bác sẽ là người HIỆN THỰC HÓA được các vấn trên thì sao. Vì chỉ bác mới suy nghĩ ra các SÁNG KIẾN đó.

Tôi nói rõ ràng thế mà bác còn không hiểu tại sao nhà cung cấp họ phát trùng các kênh SD HD thì tôi hiểu bác luôn, VÀ THẤY TỘI NGHIỆP BÁC THẬT ĐÓ.

Bình luận cuối, và sẽ không bao giờ bình luận ở các thớt chủ đề kiểu như thế này nữa.
bỏ $ ra 1k cũng là bỏ $.bạn chắc đại gia cmnr.tôi bỏ $ ra, việc dek j tôi phải tìm hiểu công nghệ bỏ mẹ nào đó của bố con thằng nào.nhiệm vụ của bên cung cấp là phải giải thik cho tôi biết.còn cái loại bỏ $ ra mà phải mất công thêm thời gian và tìm hiểu như bạn theo mình mới là cái loại NGU đấy.bỏ $ ra nó nhét shit vào mặt cho xem cũng đéo được chửi vào mặt nó mà phải đi tìm hiểu à??? có $ mà ngu thế

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Lại nhớ câu hỏi: Sao AVG không upscale luôn các kênh SD thành HD nhỉ, phát SD làm gì =))
Vấn đề là: Ích lợi của việc đó là gì, trong khi nếu thích người dùng có thể tự làm? Nói thật, hỏi 1000 người về việc này may ra mới có 1 ông thắc mắc, còn ai cũng hiểu cả. Thế thì kêu làm gì?

sh123456

Active Member

Lại nhớ câu hỏi: Sao AVG không upscale luôn các kênh SD thành HD nhỉ, phát SD làm gì =))
Vấn đề là: Ích lợi của việc đó là gì, trong khi nếu thích người dùng có thể tự làm? Nói thật, hỏi 1000 người về việc này may ra mới có 1 ông thắc mắc, còn ai cũng hiểu cả. Thế thì kêu làm gì?

Người ta không hiểu thì hỏi. Các bác biết thì giải thích, nói này nói nọ làm cái gì. Cuộc sống đâu phải ai cũng biết hết mọi thứ. Các bác thể hiện cái gì ở đây nhỉ. Mình đọc thấy nhiều bác cứ tỏ vẻ nọ kia thấy phát chán :(

tan_huy_93

Well-Known Member

Đọc bình luận này xong tôi đã hiểu. =)) THẬT SỰ TÔI THẤY TỘI NGHIỆP BÁC THẬT ĐÓ. :(

Bác Đôrêmi đóng Topic này lại được rồi đó, Topic này quá vô dụng chả ít lợi gì cho anh em và bác chủ càng lúc càng ngông cuồng, bình luận càng lúc càng xa chủ đề, đóng Topic này lại là vừa, để chỉ thêm rác.. làm ảnh hưởng tới anh em.
Điển hình cho cái thể loại chỉ bít ăn xong rồi chửi đổng ở cái đất nuớc này. Thằng có $ chả bao h là thằng ngu hết cả. Mấy thằng ngu là mấy thằng dek có $, suốt ngày chỉ chăm chăm tìm hiểu 3 cái vớ va vớ vẩn (mà đáng nhẽ ra cái việc đó là việc của bên bán dịch vụ) xong thấy nguời có tiền hở ra cái là nhảy vào cắn đấy.
Tiếp đến. 3 hay 4 cái điều bỏ mẹ của ku nhắc đến đấy. Đem về mà hỏi mấy thằng kỹ thuật bên ku. Đem hỏi khách hàng làm ccc??? Khách hàng cần cái dek j quan tâm??? Đây chỉ quan tâm đến những cái j kiếm đuợc ra $ thôi nhé
Chăm chăm đi chửi, tuởng ăn đuợc nguời sao tự nhiên bỏ cuộc sớm thế ku?

vietnam999

Nhà đài đang điều chỉnh các bác đừng nóng vội , AVG sẽ tăng kênh HD cuối năm .

HDCP

Super Moderators

Topic có chiều hướng thảo luận không đúng chủ đề, đề nghị các bạn cẩn trọng khi phát ngôn.

tuanqb

Member

Bác chủ lập ra cái topic này thật là vớ vẩn, bác có tiền bác dùng gói HD giờ mấy kênh SD mà đã có HD bác thích bỏ vậy những người khác bác cho người ta coi gì? Mình cũng đang dùng gói HD cao cấp nhưng thấy như vậy là hợp lí, mọi người đều công bằng, đừng vì lợi ích của mình mà quên đi người khác, đề nghị Admin khóa chủ đề này lại giùm

Bác chủ lập ra cái topic này thật là vớ vẩn, bác có tiền bác dùng gói HD giờ mấy kênh SD mà đã có HD bác thích bỏ vậy những người khác bác cho người ta coi gì? Mình cũng đang dùng gói HD cao cấp nhưng thấy như vậy là hợp lí, mọi người đều công bằng, đừng vì lợi ích của mình mà quên đi người khác, đề nghị Admin khóa chủ đề này lại giùm
lại thêm 1 thể loại chả hiểu hơn được người cái j mà hở ra cái là nhảy vào thể hiện quan điểm.
Người ta không hiểu thì hỏi. Các bác biết thì giải thích, nói này nói nọ làm cái gì. Cuộc sống đâu phải ai cũng biết hết mọi thứ. Các bác thể hiện cái gì ở đây nhỉ. Mình đọc thấy nhiều bác cứ tỏ vẻ nọ kia thấy phát chán :(

Bên trên