Sao mà nó nóng thế không biết

XVIII

Ðề: Sao mà nó nóng thế không biết

Ngả mũ bái phục bác chủ nhà, đúng là dân chơi thứ thiệt.
Sang vấn đề loa cổ mà các bác vẫn trầm trồ xưa nay, em có một thắc mắc: loa xịn thì ngon thật, giống như bác nào ví cái xe đạp Nhật cũ còn hơn khối con Tàu khựa mới -> cái này thì em công nhận, chân lý rồi. Tuy nhiên, dù chất liệu xịn mấy, thì màng loa theo thời gian sẽ bị lão hóa (cứng lại,...), đặc tính kỹ thuật của linh kiện điện tử bị thay đổi (không cưỡng được). Vậy thì nghe làm sao mà chuẩn được. Thắc mắc lắm nha, hay cái việc tán thưởng này chỉ là "bài" của các bạn buôn loa đồng nát ???

Bác này theo em nên vô trang VNAV tham khảo thêm đã rồi hãy nói, có ai phủ nhận loa mới không hay đâu, nhưng đó là những con loa đắt tiền, còn loa tầm trung trung bi giờ toàn được chế tạo cho mấy con amp KTS tạo âm thanh giả lập hoặc không thật. Hỏi thật bác đã thấy ai mang AR3 ra nghe nhạc rock chưa? Cái mà loa cổ thể hiện được là âm thanh analock trung thực (tái tạo lại không gian âm nhạc như khi được nghe chính ca sỹ và dàn nhạc biểu diễn trước mặt) chứ ko phải digital ảo như mấy dàn 5. hiện nay. Em vẫn trừ những loại trên vài trăm triệu đi nhé.
Vài lời thô thiển mong các bác đóng góp

ssonnui

ném đá vào người các bác
các bác toàn là kỹ sư bật thầy về âm thanh rồi :(

Trong tất cả các giới chơi thì có lẽ hiện tại chơi âm thanh Hi-end là tốn kém nhất đó bạn, HD chỉ là muỗi so với đầu tư vào dàn âm thanh Hi-end thôi ^^
Nhầm rồi, chơi oto như Cường $ mới là tốn nhất :-j So với nó thì âm thanh chỉ là muỗi :-"

duchuu

Member

E đoán không nhầm thì Nghe Nhìn viêt nam mới viết bài về bác này!

Vào đọc cái topic này mà thấy toàn là tâng bốc, các bác tâng bốc ác quá, người ta giỏi thì giỏi thật nhưng mà cũng k cần thổi lên tận mây xanh như thế...
Em k dám tranh luận nhiều, mong các bác đừng chém!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên