Sắp xếp lại bộ giàn post lên tham khảo ý kiến các bác

thinhkappa

Well-Known Member
Ðề: Sắp xếp lại bộ giàn post lên tham khảo ý kiến các bác

Dàn ngon quá, làm thêm bộ karaoke nữa là đủ.:D

new_baby

Member

chúc mừng bác, bộ dàn quá hay

Badboyhn

Chúc mừng bác chủ. Bộ dàn quá ngon so với em.
Chỉ có ý kiến nhỏ với bác chủ là bác thay em Plasma 51" kiếm em LED >=60" đi. Nói chung em vẫn kết xem plasma nhất nhưng bây giờ nó lại không còn phát triển nữa rồi.

vinhmd1

Member
Re: Ðề: Sắp xếp lại bộ giàn post lên tham khảo ý kiến các bác

Chúc mừng bác chủ. Bộ dàn quá ngon so với em.
Chỉ có ý kiến nhỏ với bác chủ là bác thay em Plasma 51" kiếm em LED >=60" đi. Nói chung em vẫn kết xem plasma nhất nhưng bây giờ nó lại không còn phát triển nữa rồi.

Thực sự là bây giờ em đã thấy tivi 51" của em hơi nhỏ rồi nhưng do cuối năm rồi và còn nhiều dự an khac nên chưa thay ngay được. Cám ơn bác đã ghé thăm và góp ý

cacavk

Active Member

Nhìn bộ dàn của bác đẹp quá. Cái DAC M51 em đang tò mò, bác mà hắt hủi nó thì mật thư cho em nhé ... :D

Đang tò mò tính hỏi làm sao bạn lắp cặp front vừa cho phim vừa cho nhạc tôi thấy có vẻ 'phiêu lưu' thì bạn nói sẽ tách làm 2 dàn riêng biệt nên ... thôi.

Nhìn bộ dàn của bác đẹp quá. Cái DAC M51 em đang tò mò, bác mà hắt hủi nó thì mật thư cho em nhé ... :D
Giàu quá, nội cái DAC không cũng bằng dàn loa 7.1 ở nhà tôi rồi. :)

vinhmd1

Member

Đang tò mò tính hỏi làm sao bạn lắp cặp front vừa cho phim vừa cho nhạc tôi thấy có vẻ 'phiêu lưu' thì bạn nói sẽ tách làm 2 dàn riêng biệt nên ... thôi.

Việc dùng một đôi loa cho 2 amply là chuyện bình thường mà bác, có nhiều cách đấu khác nhau nhưng em chọn cách lấy tín hiệu free out front từ amply xem phim đưa qua amply nghe nhạc để am nghe nhạc sử lý đôi front. Cách đấu này hoàn toàn an toàn cho cả 2 amply nhưng mỗi lần xem phim thì phải bật cả 2 amply cùng lúc bác ạ. Nếu không muốn cách này thì bác có thể mua bộ chuyển tín hiệu của bác Dung trong SG cũng được, dùng cách này thì hơi tốn dây loa

seagalvsjetli

Active Member

Cái gì cũng đẹp hehe

tittom79

Well-Known Member

Chúc mừng bác, mọi thứ đều ổn cả, nhất là cặp loa Dyn. Giá mà e cũng có cặp này để nghe nhạc thì tốt nhỉ! :D

C_Pham

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ có đồ chơi ngon.

Chúc mừng bác, mọi thứ đều ổn cả, nhất là cặp loa Dyn. Giá mà e cũng có cặp này để nghe nhạc thì tốt nhỉ! :D

Cặp loa mua được là 1 vấn đề, nhưng để có đồ đánh đánh ra hết chất của loa Dyn thì cũng cần kha khá đấy bác.

vinhmd1

Member
Em cũng đang phân vân có nên đổi Ampy để đánh đôi X36 cho ra hết chất không, mong các cao thủ cho em chút ý kiến để em có hướng tiếp theo. Ngân sách của em tầm 35M

hnguyenhn

Niềm mơ ước của nhiều anh em chơi HD, em cũng là người thích món này nhưng ko có tiền chơi hịc hịc

thinhkappa

Well-Known Member

CHúc mừng bác , tòan hàng ngon

vinagoh

Well-Known Member

Mình phát hiện ra cục biến áp tròn tròn màu đen, hình như cs nó thấp lắm, nó kéo cdp phải kg bác?
Bác nên bỏ đi mua cái biến áp khác có cs cao hơn.

vinhmd1

Member

Mình phát hiện ra cục biến áp tròn tròn màu đen, hình như cs nó thấp lắm, nó kéo cdp phải kg bác?
Bác nên bỏ đi mua cái biến áp khác có cs cao hơn.

Bác tinh mắt thật, cục biến thế đó em dùng để kéo riêng em CD Sony, công suất em CD ăn có 18W thôi bác ạ. Em sẽ nghiên cứu đóng góp của bác. Cám ơn bác!

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Sắp xếp lại bộ giàn post lên tham khảo ý kiến các bác

Em cũng đang phân vân có nên đổi Ampy để đánh đôi X36 cho ra hết chất không, mong các cao thủ cho em chút ý kiến để em có hướng tiếp theo. Ngân sách của em tầm 35M

Ngân sách 35M em sợ đánh chưa ra hết chất của Dyn đâu bác. Nếu ngân sách bằng đó thì bác cứ chơi tạm Nad 375Bee đã khi nào gom thêm thóc thì bác hãy đổi amply.

vuminhkyanh

đẹp quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bên trên