Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

Một nguồn tin đáng tin cậy cho biết, 2 công ty con của “anh cả” VTV vừa thỏa thuận mua độc quyền phát sóng các giải quần vợt nhà nghề trong hệ thống ATP Tour của 3 năm 2013 - 2015. Lâu nay, quần vợt quốc tế xuất hiện trên các đài truyền hình mà người hâm mộ Việt Nam xem được, đều không phải theo kiểu độc quyền. Ví dụ, các thuê bao SCTV, K+, VTC, hTVC, AVG... đều xem được cả, có thể qua kênh ESPN hoặc một số kênh khác. Dĩ nhiên, kênh nào muốn phát trực tiếp đều phải trả tiền cho Công ty IMG nắm bản quyền truyền hình ATP Tour, nhưng giá rất mềm vì không độc quyền.

Song, từ năm 2013 trở đi thì mọi chuyện có thể sẽ khác. Nghĩa là, tất cả nhà đài, kể cả ESPN cũng không được “xớ rớ” vào ATP Tour! Theo nguồn tin thì, cái giá để trả cho sự độc quyền phát ATP Tour trên lãnh thổ Việt Nam là 2 triệu USD trong 3 năm.( Vietnamnet)

Các bác cho mình hỏi các thuê bao có kênh Truesport 4 của Mytv, AVG.... từ năm nay (2013) có xem được các giải ATP worldtour không nhỉ????

tan_huy_93

Well-Known Member
Xem trên TrueSport 4 mờ tịt xem sao nỗi, thà không xem còn hơn, xem Úc mở rộng trên ESPN|HD HD căng nét mà còn chưa đã nữa là nói chi xem SD trên TrueSport 4.

sokita

Member
Ðề: Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

Vẫn đang xem Úc mở rộng trên ESPN HD hay starsport
nếu mấy kênh này bị độc quyền thì chắc lại sopcast ;))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Xem trên TrueSport 4 mờ tịt xem sao nỗi, thà không xem còn hơn, xem Úc mở rộng trên ESPN|HD HD căng nét mà còn chưa đã nữa là nói chi xem SD trên TrueSport 4.

Mình ko hiểu là bác có đọc bài viết của bác chủ hay ko mà phán câu xanh rời vậy :(
Song, từ năm 2013 trở đi thì mọi chuyện có thể sẽ khác. Nghĩa là, tất cả nhà đài, kể cả ESPN cũng không được “xớ rớ” vào ATP Tour! Theo nguồn tin thì, cái giá để trả cho sự độc quyền phát ATP Tour trên lãnh thổ Việt Nam là 2 triệu USD trong 3 năm.
Nó độc quyền thì mấy kênh ESPN (hay FOX Sport) cũng ko đc phát chứ ở đó mà HD với SD :(
Giải Úc mở rộng là giải Grand Slam một giải đấu thuộc hệ thống ITF chứ ko do ATP tổ chức (ATP là giải thi đấu dành cho các tay vợt nam).
Và việc chúng nó bản quyền thấy quảng cáo trên kênh Thể Thao TV rồi còn gì :(

Ðề: Re: Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

Chả xem quần vợt bao giờ nên em chả quan tâm :D
ông không quan tâm thì người khác quan tâm!! Bác nào ở AVG trả lời em cái vụ này cái? Nếu đến lúc có ATP 1000 thì AVG có cắt ko?

Thể thao tv và bóng đá tv sẽ phát sóng. Đài nào có 2 kênh này thì sẽ có ATP. Em lại thích WTA hơn:))

angel_of_dead_91

Well-Known Member

ông không quan tâm thì người khác quan tâm!! Bác nào ở AVG trả lời em cái vụ này cái? Nếu đến lúc có ATP 1000 thì AVG có cắt ko?
Nếu độc quyền thì cắt là cái chắc :( nhưng phát lậu thì ko biết thế nào cả :))

Thể thao tv và bóng đá tv sẽ phát sóng. Đài nào có 2 kênh này thì sẽ có ATP. Em lại thích WTA hơn:))
Thể Thao TV cũng có bản quyền cả các giải đấu thuộc hệ thống WTA nữa nhé :D

dhpaul

Well-Known Member

Độc thì cứ độc, nhưng ảnh hưởng của quần vợt không lớn như bóng đá nên chắc cũng... kệ =))
Cơ bản là True có bản quyền hệ thống thi đấu ATP, WTA mấy năm tới ở Thái không. Không có thì chịu =))

Hình như VCTV năm nay chỉ có WTA thì phải? Không có ATP tour. Không có ATP thì chán chết, năm nay Nadal trở lại mà? Hy vọng VCTV có, không thì K+ cũng ok. Chứ năm ngoái em chả bỏ cái ATP 1000 nào. Hình như cái Grand Slam Pháp mở rộng là bọn star sport với ESPN-HD ko chiếu, còn 3 giải Grand Slam còn lại nó phát đủ? Pháp mở rộng thường TTTV phát live.

tan_huy_93

Well-Known Member
Chiều hôm qua em thấy TrueSport|HD có Live WTA, còn ATP World Tour không biết TrueSport 4 và TrueSport|HD có không đây.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

Pháp mở rộng 2013 hình như là ngày mai bắt đầu phải không bác.
Hình như VCTV năm nay chỉ có WTA thì phải? Không có ATP tour. Không có ATP thì chán chết, năm nay Nadal trở lại mà? Hy vọng VCTV có, không thì K+ cũng ok. Chứ năm ngoái em chả bỏ cái ATP 1000 nào. Hình như cái Grand Slam Pháp mở rộng là bọn star sport với ESPN-HD ko chiếu, còn 3 giải Grand Slam còn lại nó phát đủ? Pháp mở rộng thường TTTV phát live.

dhpaul

Well-Known Member

Đến tháng 3 mới bắt đầu có các giải ATP 1000, còn ATP 500 cũng phải giữa tháng 2. Xem lịch cụ thể tại đây:
Tennis - ATP World Tour - 2013 Calendar
Thông thường, VCTV và SCTV chỉ đảm bảo chiếu đủ các giải ATP 500 và 1000 nếu có bản quyền. Fox chỉ chiếu giải Úc và Wimbledon, 2 giải Grand Slam còn lại do VCTV-SCTV chiếu.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

:) bác thông cảm cho em, đó giờ em không có quan tâm cái môn Tennis này nên không có biết rõ các giải đấu thông hệ thống ATP World Tour sẽ diễn ra vào lúc nào.
Ặc ặc, gì mà hỏi câu ngớ ngẩn vậy trời. Pháp mở rộng còn lâu nhé.

tan_huy_93

Well-Known Member
TrueSport có phát Live ATP World Tour nhé bác chủ, em đang xem ATP 500 trên TrueSport|HD.

Ðề: Re: Sau bóng đá, VTV tính độc quyền… quần vợt

TrueSport có phát Live ATP World Tour nhé bác chủ, em đang xem ATP 500 trên TrueSport|HD.
Cái bác đang nói là ATP 500, còn mình đang nói là giải ATP 1000 cơ!! Mình chỉ sợ đến lúc phát Live thì lại sọc màu!!!!

Bên trên