Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

NUCE_54TL2

Ðề: Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

anh ơi,cho em hỏi nếu làm như anh thì có giữ nguyên menu động của phim không ak

thanhsang010101

ai có kinh nghiệm làm một bài hướng dẫn cho anh em đi

anh ơi cho em hỏi. Em demux đỉa bluray về 1 file M2TS thôi, khi demux thì vẫn hiện custom chapter nhưng demux xong rồi thì file mới ko hiện chapter nữa. anh có cao kiến gì chỉ dạy em với. Cảm ơn anh

lequynhan

Well-Known Member

Nếu cậu ham mê cái này hãy pm với mình, mình sẽ giúp bạn hoàn thiện những thứ còn thiếu.
pm qua skype nhé: khu_khooo

............

Em mong bác khu_khooo giúp đỡ anh em toàn diễn đàn một nửa ngày hướng dẫn, bác nói chung chung thế anh em khó hiểu ý bác lắm. hihi!

angels_legend

Re: Ðề: Shop Bluray VN ( 10 ) - Ghép phụ đề Việt vào phim Bluray

Em cũng nghiên cứu vấn đề giữ nguyên menu gốc nhưng chưa có thời gian thực nghiệm, gửi bác bài hướng dẫn này bác thử làm xem thế nào nhé em cũng đang mày mò theo cách bác này.

Còn đây là link gốc ạ Guide for adding a subtitle on a Blu-Ray Disc keeping the original menu - Doom9's Forum

Mình đã test xong và thành công và giữ nguyên menu gốc bộ phim avatar với sub việt rất chuẩn. Nhưng hiệu ứng 3D của phim lại mất, chạy đc 2 phút lại hết phim. Mình mò cả 1 tuần rồi. có ai giúp k

Chỉnh sửa lần cuối:

hoasr

Một số phim blurray có cấu trúc rất phức tạp, dùng cách của tranzung chỉ đúng với một số phim đơn giản thôi.

bác ơi có thể hướng dẫn kiểu nào dễ hơn ko ạ. em đang có mấy phim iso rồi mà chưa nghép phụ đề vào đc ạ

Cafe_sd

Các bác help em với!!!!!
em có cai bluray sony sao bây giờ dở chứng không đọc dĩa 50G được đĩa 25g van đọc binh thường
và cho em hỏi nhìn bằng mắt thường sao biet địa 25 và 50g
thanks

Bên trên