Show bộ giải trí gọn nhẹ của mình

locnp

Well-Known Member
Ðề: Show bộ giải trí gọn nhẹ của mình

Dàn bác này đẹp quá, cặp usher thật là nổi bật, nghe chắc hay lắm đây. Mà bác này xài TV với WDTV giống em ^^

Thế Anh

Bác này làm bộ chân loa như bác locnp là đẹp.

Tiếc là 1 bác ở Hn, 1 bác ở HCM. Hi

toannh

Thanks ý kiến AE, tạm thời happy xài bộ này, sắp tới mình sẽ sắm thêm chân loa (tiêu chí: tốt và đẹp) + trải thảm trang trí thì nhìn sẽ ổn hơn.

Thêm ít thông tin.
Các bác không để ý nhỉ, toàn bộ dàn HT của mình chỉ trừ LCD Pana và Loa Front Usher, còn lại hầu hết là của D&M Holding (Marantz, Boston, trước đây mình có cả Denon nữa đều là thương hiệu D&M Holding hết). CD-880J này mình có khá lâu 4-5 năm rùi, không thể thiếu được trong khâu nghe, nghe Vocal tuyệt vời. SR6003 nghe Pure Direct thấy được nếu so với amp 2 kênh nào mà mới cứng hiện nay có giá tầm 500$.

Nhưng quan trọng nhất theo mình thực sự vẫn là CD và HD Sources: Phim HD, dạo này Forum có ít film mới để thưởng thức ha.

locnp

Well-Known Member

Dàn của bác cũng hay rồi, giờ trang trí cho nó đẹp nữa là ok thôi :)

luciano

Active Member

bữa lào bác xách cặp usher qua giao lưu với Roger đánh cùng mararntz, Teach 10 cùng VDH đi. Em cũng thích nghe vocal lắm

Con AVR Marantz này bác mua bao nhiêu ạ?
Bác có thể cho ít so sánh về Marantz và Denon được ko?

toannh

SR6003 này nhiều Review trên web lắm, điểm 9/10. Mình cũng n/c một thời gian mới nghĩ ra mua chú này đấy, và thấy rất hài lòng.

Nó tích hợp công nghệ mới nhất (TrueHD. DTS-HD MA, HDMI 1.3a...), âm thanh stereo khá (theo cảm nhận của mình, Pure-Direct, và tính năng Bi-amp cũng hay), thấy xem phim cũng được nếu chịu khó chỉnh âm thanh các kênh đúng. Rất Phù hợp nhu cầu nghe nhạc 2-ch (không quá khó tính) và xem phim HD, vả lại hình thức rất đẹp, Pro!

Lúc đầu xem cả SR5003 nhưng thấy 6003 hơn hẳn đấy. Không chỉ hơn 5003 10W/kênh đâu mà hơn nhiều thứ, remote cũng pro hơn, có USB, thêm 1 HDMI. Quan trọng nhất theo mình tìm hiểu thì linh kiện mà 6003 xài toàn audio grade, tụ nguồn ELNA 2x20.000uF, biến áp EI bự (còn 5003 khác đấy).

Chả thế mà giá book của 6003 là 120.000 Yên trong khi 5003 chỉ có 80.000 Yên.

Bác check giá list Hoàng Hải 890$ bác mua có giảm một chút đấy.

Nhìn chung cùng tầm tiền thì nếu kết hợp nghe nhạc thì Receiver Marantz sẽ hay hơn Denon (sure) bác ạ. Denon mình có xài 1 chú đời thấp thấy tiếng đặc trưng sáng. Marantz mềm mại đặc trưng hợp Vocal. Hình thức Marantz bác cũng thấy là nó đẹp hơn hẳn Denon (so sánh AVR-28xx và 38xx). Tuy nhiên có thể Denon phù hợp dòng loa của nó, còn Marantz hợp dòng loa mềm mại tiếng hơn.

Denon và Marantz là hai thương hiệu của 1 hãng D&M Holding nên hãng sẽ biết cách phát triển song song thị trường cho cả 2 thương hiệu . Vấn đề là hợp gu người sử dụng thôi.

Xin chia sẻ ít thông tin.

toannh

bữa lào bác xách cặp usher qua giao lưu với Roger đánh cùng mararntz, Teach 10 cùng VDH đi. Em cũng thích nghe vocal lắm

Hi vọng có dịp giao lưu. hi.
S-520 này tạm thời ổn nhưng thấy ghép với SR6003 nghe nhạc kể ra hơi còi bác nhỉ.

luciano

Active Member

thì từ từ nó đô lên mà bác! em lúc mới vào còn còi hơn bác mấy chục lần ý chứ :D

locnp

Well-Known Member

Bác luci lại dụ dỗ anh ấy đi vào con đường đầy đau khổ rồi ^^

luciano

Active Member

:D thì đông người thì hội nghiện ngập mới vui mà bác! gì chứ ghiền audio lành mạnh lắm :p

myozuka

Member

Con SR6003 của bác công suất 100Wx7 kênh thế kia nếu cho nó kéo đôi B&W 683 thì có cõng nổi ko bác? Như bác Khactuyen nói B&W đói công suất lắm, phải dùng receiver cs 140W 1 kênh trở lên mới kéo nổi.

toannh

Mình chưa thử nhưng Marantz và B&W có vẻ hợp đấy. Ở Hoàng Hải hôm trước thấy ghép 6003 và 684 nghe cũng tạm, tất nhiên không bằng cặp Pre-Pow 2 kênh của Rotel.

Phải thứ mới biết được. 683 có lẽ amp fải công suất lớn một chút để fát huy hết khả năng, nhưng theo mình nghĩ 683 độ nhạy 90dB thì không fải là khó đánh.

toannh

Xin cập nhật bộ dàn của mình sau khi đã tiếp thu ý kiến AE. Nhìn cũng đã khá hơn trước (ảnh 3), hi.

Tất cả của mình chỉ có duy nhất 03 remote thui (không nhiều như bác gì có cả thảy 10! cái remote), Receiver và CD xài chung 1 remote ngon lành.

Đính kèm

84.3 KB · Xem: 54
    93.2 KB · Xem: 48
Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Nhìn ngon rồi đấy,chúc mừng bác chủ. Giờ bác làm sao giấu 2 sợi dây loa màu xanh vào sát 2 chân loa nữa là ngon lành. Cặp Usher nghe phê không bác chủ?

toannh

Usher S-520 thấy cũng khá đấy với tầm tiền 5T mới đẹp như thế thì khó có đối thủ, có bi-wire, hình thức lại quá đẹp nữa. Phù hợp nhạc nhẹ nhàng trong trẻo (không hợp cổ điển đâu nhé), tiếng chi tiết, trung hay, bass sâu.

myozuka

Member

Em đang tìm một đôi chân loa cho loa surround, bác chủ thớt làm ơn cho em hỏi mua chân loa ở đâu thế và giá cả thế nào ạ??

Trải thảm cho phòng xem phim có mắc lắm không bác chủ thớt ơi, đang quan tâm.

Bên trên