Show hàng cùng góp vui với anh em BH

Kính chào các bác, em tham gia HD Biên Hòa cũng đã lâu, nhưng chỉ là 1 tay ngang (mỗi thứ biết 1 chút). Nay sau 1 thời gian tìm hiểu thì cũng có chút ít gọi là hình ảnh góp vui cùng diễn đàn.

Bộ 2 kênh:
- Loa Sony không biết đời nào.
- CD Sony 777es
- Amply Marantz 1150mk II

Bộ xem phim:
- TV Samsung 5300
- Receiver Denon 390xp
- Center và surrow: Polk audio rm20
- Front: JBL Lx200

Vì là tay ngang nên nhiều cái còn phải học hỏi thêm nữa. Mong rằng sẽ nhận được nhiều lời khuyên của các bác.

Em xin chân thành cám ơn.

Sau đây là phần hình ảnh:

Bộ 2 kênh:

Bộ xem phim:

thinhkappa

Well-Known Member
Chúc mừng bác chủ , Phòng bác đẹp quá , bác chụp xa ko nhìn rõ CDP & AMLY ,cái miếng gì xanh xanh đỏ đỏ sau ghế vậy bác ?

trieuson

Member
Ðề: Re: Show hàng cùng góp vui với anh em BH

Chúc mừng Bác chủ có cặp loa qua gấu và phòng quá hi-end, rất đẹp và giản dị.

Hai Scm

Active Member
Phòng bác to rộng quá... trang trí đẹp, hơi nhiều màu sắc tí nhưng em nghĩ ok phù hợp nếu bác chủ còn trẻ....

kunlun

Member
Ðề: Show hàng cùng góp vui với anh em BH

Phòng nghe đẹp quá,bộ này nghe nhạc vàng chắc tê tái lắm bác chủ nhỉ,em thích nhất dàn tán âm bằng ống của bác

Em xin cám ơn các bác đã quan tâm ạ!
Em xin chú thích như sau: Mấy ống phía sau loa là các vỏ và ruột của các cuộn giấy A1 mà công ty em sau khi in xong thì bỏ ra. Em nhặt về thay cho tán âm. Kết quả sau khi đặt lên thì âm trầm xuống sâu hơn và cảm giác hay hơn (cái này em chả biết nói sao cả vì tai trâu nên thế các bác ạ). Còn mấy miếng xanh đỏ phía sau là các khay trứng bằng giấy sau đó em mua sơn về sơn lại cho sinh động.
Phòng em ngang 4m x dọc 5m x cao 3m. Đúng ra thì vị trí thiết bị để dọc theo nhà thì sẽ tốt hơn nhưng hơi bất tiện nên em để theo chiều ngang nhà.

Cảm nhận chung của em về bộ dàn thì đôi loa thể hiện tốt các dòng nhạc nhẹ nhàng nhưng bass hơi yếu do amply chưa thực sự phù hợp lắm với đôi loa này. Các dải trung và cao thể hiện chi tiết. Do tạm thời khô máu nên em sẽ cố gắng hóng hớt và giao lưu để nâng cao kinh nghiệm và tìm 1 em amply phù hợp với đôi loa sau.

3RuaDongNai

phòng đẹp quá, không ngờ mem biên hòa đông thế này

thinhkappa

Well-Known Member
Re: Ðề: Show hàng cùng góp vui với anh em BH

Em xin cám ơn các bác đã quan tâm ạ!
Em xin chú thích như sau: Mấy ống phía sau loa là các vỏ và ruột của các cuộn giấy A1 mà công ty em sau khi in xong thì bỏ ra. Em nhặt về thay cho tán âm. Kết quả sau khi đặt lên thì âm trầm xuống sâu hơn và cảm giác hay hơn (cái này em chả biết nói sao cả vì tai trâu nên thế các bác ạ). Còn mấy miếng xanh đỏ phía sau là các khay trứng bằng giấy sau đó em mua sơn về sơn lại cho sinh động.
Phòng em ngang 4m x dọc 5m x cao 3m. Đúng ra thì vị trí thiết bị để dọc theo nhà thì sẽ tốt hơn nhưng hơi bất tiện nên em để theo chiều ngang nhà.

Cảm nhận chung của em về bộ dàn thì đôi loa thể hiện tốt các dòng nhạc nhẹ nhàng nhưng bass hơi yếu do amply chưa thực sự phù hợp lắm với đôi loa này. Các dải trung và cao thể hiện chi tiết. Do tạm thời khô máu nên em sẽ cố gắng hóng hớt và giao lưu để nâng cao kinh nghiệm và tìm 1 em amply phù hợp với đôi loa sau.
Bác chủ tận dụng hay nhỉ ? từ những vật dụng bỏ đi mà làm đc một dàn tiêu tán âm , phục bác quá

phòng đẹp quá, không ngờ mem biên hòa đông thế này

men BH đông lắm bác ,tại các bác núp lùm chưa lộ diện đó thôi .:))

audio12

Member
Mấy hôm trước em có thấy bác chủ show bên vnav, trong nhà riêng ĐN box nên dù em thích lắm nhưng không dám vào post. Phòng bác rất rộng và trang trí cũng đẹp, cặp loa Sony khủng quá, e chưa thấy bao giờ. e cũng co đầu sony số 7 giống của bác nhưng khác là XA
Chúc mừng bác.=D>

DAIYOU

Active Member

Bác làm tiêu âm đẹp quá ,phòng rộng và cách bố trí sạch sẽ .

Chúc mừng bác có bộ dàn ngon.!

Ðề: Re: Show hàng cùng góp vui với anh em BH

Mấy hôm trước em có thấy bác chủ show bên vnav, trong nhà riêng ĐN box nên dù em thích lắm nhưng không dám vào post. Phòng bác rất rộng và trang trí cũng đẹp, cặp loa Sony khủng quá, e chưa thấy bao giờ. e cũng co đầu sony số 7 giống của bác nhưng khác là XA
Chúc mừng bác.=D>

Bác cứ ngại. Em cũng chỉ là lính mới bên VNAV thôi ạ. Đầu nhà em cũng xa như bác thôi.
Bác làm tiêu âm đẹp quá ,phòng rộng và cách bố trí sạch sẽ

Kết mấy cái tiêu tán âm của bác qúa!:D
Em đâu có làm gì đâu bác. Em chỉ đem về và xếp lên thôi. hì..
Bữa nào các bác rảnh thì mời ghé em chơi.

thinhkappa

Well-Known Member
Lang thang ngoài trang chủ HDVN thấy bộ dàn của bác chủ.

tuanaiai

Active Member
Chúc mừng bác DT nha, phòng đẹp bộ dàn chuẩn. Dạo này mình hơi bận chút, khi nào rảnh sẽ ghé thăm bác. Gday.

Bên trên