Sống.. và đam mê...

hoanganhduytran

Active Member
Thân chào các anh em trên diễn đàn HDVN

Sau một thời gian nghiên cứu, đúc rút kinh nghiệm, đổi chác, các bù, hệ thống của e hiện giờ là thế này

Karaoke ( Ít khi sử dụng )
Loa JBL Eon
Mixer soundcraft\
Đầu Hd karaoke

Xem phim

Receiver Yamaha 3067
Loa Wharfadela Onyx 300
Loa center và surround Elac
Loa Subwoofer Velodyn Deq 15
Apple TV, Hdd player Asus (+8t phim, ca nhạc)

Dây nguồn FURUTECH

Bộ 2 kênh 1 ( Chủ yếu nghe vocal hay nhạc trữ tình...)

Loa Jmlab mini Utopia
Sub bass Rel x 2 chiếc
Ampli Asr Emitter I
Dây loa Siltech g7 25th anniversary 770i
Dây tín hiệu Nordost Vahalla
Cdp Moon x3.3
Dây nguồn Ps statement

Bộ 2 kênh 2 ( Chủ yếu nghe nhạc hòa tấu guitar, violon.. )

Loa Sonus faber Ceremona M
Ampli Primaluna premium ( Đã thay cả 8 bóng )
Cdp Meridian G08
Dây loa Crystal speak micro
Dây tín hiệu Audionote kondo Ksl-Lp
Dây nguồn Ps statement

Lọc nguồn dùng chung Isotek\

Đây là hình ảnh cụ thể ah

[/IMG]

Góc phải

[/IMG]

Góc trái

[/IMG]

Cận cảnh Ampli Asr Emitter và Meridian G08

[/IMG]\

E ấp surround

[/IMG]

Cận cảnh Primaluna và Cdp Moon x3.3

[/IMG]

Dây loa

[/IMG]\

Cận cảnh Ampli

[/IMG]

Chúc các bác vui với đam mê của mình ah

Chỉnh sửa lần cuối:

Bin-K

Well-Known Member
Em thấy mỗi hai cọng dây Va ha la thôi bác ạ. Dây ngon quá :).

Bin-K

Well-Known Member
Nhà có điều kiện nên bác chơi nhiều loa quá, phòng rộng thêm chút bày biện cũng đẹp mà nghe cũng hay.

redtiger_hl

Member
Ðề: Sống.. và đam mê...

Em thì chưa có bộ nghe nhạc nào mà bác chủ có tới 2 bộ , chúc mừng bác ah .Mà bác chụp cái nào toàn cảnh đi cho anh em nghía tí.

audiohp

Hàng bác khủng hoảng quá. Toàn những thiết bị đỉnh. Chúc mừng bác chủ.

hoangtq

Well-Known Member
Bác chộp hình khó nhìn quá, toàn hàng đẹp mà cứ mờ mờ ảo ảo :D, bác thêm 1 vài tấm toàn cảnh đi ợ

hoanganhduytran

Active Member

Hàng bác khủng hoảng quá. Toàn những thiết bị đỉnh. Chúc mừng bác chủ.

Cám ơn bác đã ghé thăm,

---------- Post added 06-03-2013 at 11:54:38 PM ----------

Bác chộp hình khó nhìn quá, toàn hàng đẹp mà cứ mờ mờ ảo ảo :D, bác thêm 1 vài tấm toàn cảnh đi ợ
Dạ tại cái điện thoại của e nó lởm quá, e đã chụp hầu bác

sieulong

Well-Known Member

cái Emitter này em coi như là một "huyền thoại" của các Âm ly. Em không nói quá chút nào đâu ạ.

Em biết cũng một vài người chơi audio sau khi mua một cái amly của ASR Emitter về thì khẳng định một cách tự tin rằng "đây sẽ là cái âm ly cuối cùng trong đời tôi"... Ngoài ra điều khiến em xem cái Amp của anh hoanganhduytran là "huyền thoại" là bởi vì giá thành của nó. Nếu như bình thường một món hàng Audio được bán lại thì giá sẽ sụt chỉ còn 1/2 hoặc thậm chí 1/3 giá sách ban đầu, thì cái ASR Emitter I của anh giá secondhand sau hơn 20 hoặc 25 năm đã vượt hơn giá sản xuất ngày xưa.

ASR Emitter I những model đầu sản xuất khoảng 1985 tức là 28 năm trước giá thành lúc đó là 2800 Mác Đức, (tương đương với 1400 Euro) nhưng sau gần 30 năm vẫn có những Model Emitter I được rao bán trên mạng và bay rất nhanh với giá 1500 euro (đã cao hơn giá xuất xưởng)... Trong một buổi phỏng vấn ông chủ của Emitter ông ấy cũng lém lỉnh nhắc lại câu chuyện này một cách đầy tự hào :)

với tất cả sự ganh tị và hâm mộ :D xin chúc mừng anh hoanganhduytran

buithaihai

Active Member

Bác chơi toàn hàng khủng thế này thì anh em theo sao được? Nhưng nhìn ảnh tổng thể có vẻ tivi hơi cao thì phải. Xem thế này có mỏi cổ không?
Chúc mừng bác chủ nhé.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Cái amli của bác đẹp đến mê hồn, bác mua bao nhiêu vậy, nhà bác nhiều loa thật

sonrock

ko hiểu bác Long khen thật hay trêu bác chủ :D, e thì chỉ tìm hiểu về dòng mới nhất của nó là exclusive version 2 blue với 2 cục nguồn, 1 cục pin và 1 con amp tích hợp thôi ạ - e đã giới thiệu về amp này trong 1 bài rất dài trước đây khi thảo luận về các loại amp. trong audio có 1 số món đồ tuy discontinued nhưng khi bán lại trên thị trường tầm 20 năm sau thì giá cao hơn so với...giá bán ban đầu. nhưng so sánh thế là khập khiễng vì sau 20 năm giá trị của sản phẩm đã bị thay đổi đi rất nh do lạm phát, tỉ giá tiền tệ, giá trị mức sống ko còn giống nhau nữa. nếu xét 1 cách công minh thì 1400 euros 20 năm trước nó phải vào mạn ít nhất 7-8000 euros vào thời điểm này do đồng tiền mất giá rồi các lý do đã nêu trên. vậy nên đc mua lại 1500 euros cũng ko có j đặc biệt đâu ạ. nếu ai chơi con này trong vòng 20 năm mà bán lại thì chỉ có chút mỉm cười là ít nhất cũng cầm về đc ít tiền :p. các bác cứ nghĩ cách đây 20 năm 1 chỉ vàng to lắm lắm, làm đc vô cùng nh việc, giá trị chỉ vào mạn vài trăm ngàn (hình như là tầm 200-300k nếu e ko nhầm), còn 1 chỉ vàng bjo nó đổ vào mạn hơn 4tr nhưng ko làm đc cái j với 4tr trên tay cả. 1 vd nhỏ vậy thôi để thấy bác Long so sánh chưa chính xác nhé ;)

với bác chủ, e thấy bác dùng hơi nh loa. tất nhiên e biết mỗi ng mỗi khác và sở thích khác nhau, nhưng trong căn phòng nhỏ của bác mà đặt nh loa quá cũng ảnh hưởng ko tốt tới âm hình và sự trình diễn của cặp loa chính mỗi khi nghe nhạc bác ạ :), bác nên cân nhắc chỉ nên dùng duy nhất 1 cặp loa cho nh mục đích khác nhau.

thân mến

SR

Bác cho tớ hỏi 2 cái loa đứng trên thằng trái táo là loa gì thế, nó bao nhiêu $ thế bác. Còn 2 cái dưới là sub hả bác

Bên trên