Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Minhsur

Banned
Hôm nay, mình tranh thủ giới thiệu thêm với các bác mấy thứ đồ chơi thời "tiền sử" của mình. Thời đó, chưa có khái niệm HD, thời đó chơi nhạc là chủ yếu.
Trước hết là em sharp 939 lừng lẫy một thời, nằm bên dưới em nó là bộ máy quay đĩa của Liên xô:

Rồi sau đó, mình nhìn thấy một cái đầu cassette 2 cửa băng, sản phẩm đầu tiên của Liên xô thì phải. Thế là rước ngay em nó về cùng cặp loa S70

Liên xô còn có một bộ loa rất độc nữa gồm 6 chiếc rời nhau: 2 bass 2 trung và 2 tép, rất đẹp, nhưng mình không tìm được ảnh lưu trữ.

Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em cũng đang chơi SONY HT-DDW3000. Chắc hôm nào ráng chạy theo bác quá.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Em cũng đang chơi SONY HT-DDW3000. Chắc hôm nào ráng chạy theo bác quá.
Sony ra dòng Rạp hát tại gia 2012 cũng đẹp và giá tốt bác ạ. Đến giờ này mình vẫn thấy Sony toát lên sự sang trọng từ thương hiệu.

cuonglxt

Bộ dàn HT của bác chủ gọn đẹp, chúc mừng.

eagle284

Active Member

Phải công nhận quá trình "tiến hóa" của bác nhanh thật đấy, gia nhập diễn đàn từ đầu năm tới nay mới 7 tháng rưỡi mà bác đã nhảy gần như từ "đáy giếng" lên gần đến "thành giếng" rồi, chúc bác luôn tìm được niềm vui mới với bầu trời HD rộng bao la này.

Minhsur

Banned

Phải công nhận quá trình "tiến hóa" của bác nhanh thật đấy, gia nhập diễn đàn từ đầu năm tới nay mới 7 tháng rưỡi mà bác đã nhảy gần như từ "đáy giếng" lên gần đến "thành giếng" rồi, chúc bác luôn tìm được niềm vui mới với bầu trời HD rộng bao la này.
Cảm ơn bác, vì đam mê thôi bác. Lọt vào thế giới HDV rồi thấy như vào mê cung của sự chơi. Điều kiện đến đâu thì hưởng thụ đến đó, nhưng cũng phải hy sinh nhiều thứ khác cho HD. Mình may mắn là được cả nhà ủng hộ và cùng khoái HD nên đầu tư có hiệu quả.

Minhsur

Banned
Hà Nội mấy hôm nay giông bão quá. Vào HDV thấy hàng khủng nhiều thật. Giá như
[video=youtube;llMeZeImLqg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=llMeZeImLqg#t=11s[/video]
để có thể có nhiều thời gian trong đời được chơi HD!

Chỉnh sửa lần cuối:

bullyly

Banned
Bác ơi. PCH của bác có xem được bluray gốc không vậy? Em cũng muốn mua PCH nhưng mà đắt quá

manchester81

Tổng thiệt hại của bộ HT này là bao nhiêu thế bác? E cũng có con Pana50VT30V của bác rồi mà chưa có cái phần nghe =))

Minhsur

Banned

Tổng thiệt hại của bộ HT này là bao nhiêu thế bác? E cũng có con Pana50VT30V của bác rồi mà chưa có cái phần nghe =))
Không tính em pana thì thiệt hại khoảng 3500 obama cho tất cả những thứ còn lại bác ạ.

thaotuanhg

thèm quá :(( :((
Em máu lắm rồi nhưng Obama nó lại ở xa. Đang cố phấn đấu đến cuối năm sẽ thay bộ comple LG mini. Lúc đó rất mong được sự tư vấn của pác :D

khanhkun84

Active Member

bác chủ cho em hỏi là lcd sony 40nx500 , dàn sony dk5 (ko biết đúng ko) bộ cũ của bác đâu hết rùi ạ? bộ mới khủng quá.

Hung082012

Chủ thớt có điều kiện giữ lại "bảo vật" qua các thời kỳ không? Em chỉ thích nhà rộng để làm cái bảo tàng di chứng HD cho con cái sau này biết lịch sử bi hùng của bố nó $-)

Minhsur

Banned

Chủ thớt có điều kiện giữ lại "bảo vật" qua các thời kỳ không? Em chỉ thích nhà rộng để làm cái bảo tàng di chứng HD cho con cái sau này biết lịch sử bi hùng của bố nó $-)
bác chủ cho em hỏi là lcd sony 40nx500 , dàn sony dk5 (ko biết đúng ko) bộ cũ của bác đâu hết rùi ạ? bộ mới khủng quá.

Có giữ lại được gì đâu các bác. Một số thứ thì cho cháu, cái nào còn giá trị nhiều như sony NX500 và DW3000 thì thanh lý cho ông anh ở quê. Tất nhiên là giá rất rẻ (tặng kèm cái HDP Himedia 600b để khai sáng HD cho quê hương). Nhưng đến bây giờ tất cả những cái đó vẫn đang hoạt động quá tốt.

Minhsur

Banned
Bác ơi. PCH của bác có xem được bluray gốc không vậy? Em cũng muốn mua PCH nhưng mà đắt quá
Mình toàn xem phim cop sẵn trong HDD thôi thấy nó chén tuốt. Con này thì đắt thật nhưng cũng đáng bát gạo đồng tiền. Thật lòng mình vẫn muốn có thêm em DUNE MAX nữa.

Eugene

Member

dàn đẹp - gia đình hạnh phúc - chúc mừng bác chủ đã biết dừng đúng lúc ! ;))

Minhsur

Banned

dàn đẹp - gia đình hạnh phúc - chúc mừng bác chủ đã biết dừng đúng lúc ! ;))
Em ghi nhận và luôn ghi nhớ lời khuyên của bác. Chơi gì thì chơi, cứ phải dừng đúng lúc. Em luôn tâm niệm "CÁI GÌ CŨNG CÓ GIỚI HẠN CỦA NÓ"!

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Sự "tiến hoá" của “My Home Theater system” !!!

Có giữ lại được gì đâu các bác. Một số thứ thì cho cháu, cái nào còn giá trị nhiều như sony NX500 và DW3000 thì thanh lý cho ông anh ở quê. Tất nhiên là giá rất rẻ (tặng kèm cái HDP Himedia 600b để khai sáng HD cho quê hương). Nhưng đến bây giờ tất cả những cái đó vẫn đang hoạt động quá tốt.

tiếc là em ko biết, ko thì em xúc mấy món của bác rùi huhuhu

Bên trên