Tại sạo AVG không cho thu sóng các kênh KTS khác tại Hà Nội?

Jay Miz

Member
TV bác nào tích hợp T2 bật lên xem có VTV3HD chưa? mình thấy chưa có ai xem được tần số của VTV cả, vệ tinh thì lâu rồi không nói. Mở lại tần số mấy kênh VTC đi, cứ để như cũ mọi người cũng biết là kênh ngoài luồng mà, lí do vớ vẩn

Chỉnh sửa lần cuối:

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Tại sạo AVG không cho thu sóng các kênh KTS khác tại Hà Nội?

Thế AVG có quyền gì mà khóa tần số lại để chỉ thu được của AVG? VTV, VTC tư cách gì mà đòi AVG phải xin phép? Sóng của VTV, VTC bay trên trời và bình đẳng với tất cả mọi loại đầu thu, chỉ cần hỗ trợ chuẩn là thu được hết. Nếu họ muốn bảo vệ nội dung thì họ đã khóa mã từ lâu chứ chẳng cần bắt ai phải xin phép mình hết.
Ví dụ nhà bác căng cái dây phơi quần áo trước sân thì hàng xóm có phải xin phép bác để đc phơi nhờ ko :-/
Mấy kênh phát free của VTV với VTC ngoài mục đích chính là quảng cáo ra thì còn có tác dụng gì ko nhỉ( Đến thời sự mà còn chèn đc vào nữa là ) :-?

Bác này nói rất buồn cười nhé AVG làm gì không có quyền mở cho thuê bao thu sóng VTV hay VTC sóng là sóng phát free mắc gì mà phải xin phép
Ko đc dùng hàng miễn phí cho hàng thu phí mà ko xin phép đc.

Ví dụ nhà bác căng cái dây phơi quần áo trước sân thì hàng xóm có phải xin phép bác để đc phơi nhờ ko :-/
Mấy kênh phát free của VTV với VTC ngoài mục đích chính là quảng cáo ra thì còn có tác dụng gì ko nhỉ( Đến thời sự mà còn chèn đc vào nữa là ) :-?

Nói chuyện với bác này nói với đầu gối còn hơn. Phát free là căng dây phơi ngoài đường, ai thích phơi thì phơi, càng nhiều phơi càng tốt, càng thu nhiều quảng cáo.

Nói như bác này tất cả người xem Tivi hiện nay thu analog chẳng hạn, thu kênh nào phải xin phép đài truyền hình à?

Người ta phát free, mục đích gì kệ họ, quảng cáo hay tuyên truyền là việc của đài truyền hình, của nơi phát, còn xem hay không là quyền của người thu.

Tại sao bọn AVG lại khóa vào không cho xem? Mở ra thu kênh free thì vi phạm cái gì?

dhpaul

Well-Known Member

Hỏi thật là bác có hiểu đang bàn đến cái gì ở đây không, hay cứ ra rả bài ca phải xin phép, cứ như thời bao cấp ngày xưa muốn nghe đài phải có sổ phát thanh, xong rồi chỉ được nghe đài ta, cấm nghe đài địch?
Đây không phải là AVG xin phép đưa kênh của VTV, VTC vào để AVG phát sóng, mà là AVG mở tần số ra để cho người khác thu kênh do VTV, VTC phát lên. VTV, VTC phát lên miễn phí tức là họ đã phát lên có ý để phục vụ cho tất cả những ai có đầu thu theo tiêu chuẩn phát sóng của họ đều thu được, không bị giới hạn gì cả, và như vậy AVG không có lý gì để khóa lại hết.

đầu thu K+ bây giờ bác gõ mã từ 1-5 vào là nó cho thu thêm Tp khác ko phải của nó

THCN

Member

Nói tóm lại là các bác nhà AVG đang cay cú vì không xem được VTV3HD

Nói tóm lại là các bác nhà AVG đang cay cú vì không xem được VTV3HD

Đúng đấy. Bọn AVG quá coi thường quyền lợi người mua đầu thu của họ. Lẽ ra người xem được hưởng thụ nhiều kênh kỹ thuật số miễn phí của VTC, VTV nhưng bọn AVG lại khóa đầu thu lại không cho thu kênh miễn phí.

Việc khóa đầu thu vệ tinh còn có thể hiểu được vì sợ người xem thu kênh vệ tinh của nước ngoài có thể ảnh hưởng đến an ninh chính trị. Còn đầu thu mặt đất chúng nó khóa chỉ thể hiện sự ích kỷ không thể hiểu nổi

vnckien

Active Member

Quyền hành gì ở đây? Bộ Thông tin truyền thông khuyến khích các Hãng Pay TV thống nhất công nghệ đầu thu (bao gồm cả công nghệ khóa mã) để dân không phải dùng nhiều đầu thu.

VTV và VTC phát sóng mặt đất miễn phí free to air thì người dân thu cần gì phải xin phép ai?

Các bác có muốn xem VTV3 HD do VTV phát mặt đất thì gọi điện yêu cầu bọn AVG bỏ cái khóa dò kênh dở hơi đó đi

Bác ơi, em cũng bức xúc vụ này. Nhưng bác cho em hỏi: Cái dòng bôi đỏ đấy, bác có thể dẫn ra văn bản nào? Thông tư, Nghị định, Quyết định ... vv, để đặng em đi kiện mấy thằng dám khóa cả kênh quảng bá của nhà nước.

anhngocvt64

Hôm nay mò mẫm dò kênh 56 tình cờ bắt được kênh VTC14. Nhưng gói kênh này nhiều lắm mà lại chỉ bắt được mỗi một kênh

bwfc1874

Member

nhà mình có ai đổi đầu thu DTH lấy DTT không ạ?

vietnam999

AVG đang tiếp thu ý kiến trong thời gian sớm sẽ có nhiều kênh mới lên sóng .1 đóng góp cho Anviêntv nhóm kênh : VTCHD1,2,3. CCTVHD .

tan_huy_93

Well-Known Member

Trước đây em còn lăn tăn việc thu các kênh tần số bên thứ ba của đầu thu AVG, nhưng bây giờ việc này em không quan tâm là có thu được hay không nữa, vì em mua TV mới có sẵn DVB-T2.

P/s: VTV3 và VTV6 HD xem các TV Show đã thiệt :D.
------------------------

Thế bản lấy ý kiến đâu bác, cho em cái link em cho ý "Một Mớ" kênh Hót.
AVG đang tiếp thu ý kiến trong thời gian sớm sẽ có nhiều kênh mới lên sóng .1 đóng góp cho Anviêntv nhóm kênh : VTCHD1,2,3. CCTVHD .

vnucfl

SANG TỰ DUNG VÀO DÒ KÊNH TỰ ĐỘNG TRÊN DTT THẤY avg MỞ KHÁO CHO THU THEM KENH VTC14 CÁC BÁC Ạ

AnhBaSG

Member

Em thì chỉ thích kênh Itv thui!

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh 56 của VTC ở Thủ Dầu Một sóng yếu vờ lờ, cứ giật tung màn hình.

Bên trên