Tân Hỷ Vượng Xuân phòng, nguồn gốc và giai thoại Version 2

qiqaqiqo

Active Member
Năm Tân Mão, thế kỉ 21, Denon tiên sinh rũ áo ra đi theo tiếng gọi của Tây Phương xứ. Bầy đoàn thê tử gồm CDP và Amp Denon 1500AE, đôi loa Đức MB Quart dan díu, kéo nhau đi trong một đêm mưa gió bão bùng. Bản thân em chưa kịp định thần và nguôi ngoa nỗi buồn thì đến đôi Kenwood, JBL ES 80 cũng vì chê em nghèo hèn mà khinh rẻ, quyết chọn chủ mới giàu sang hơn.
Phải mất 3, 3 là 9 ngày em mới xua đi phần nào nỗi nhớ nhung, sầu thảm. Lại lên kế hoạch cho một sự nghiệp ăn chơi mới. Phận nghèo, tiền ít nhưng lại thích thịt thơm, thành thử luông sống trong ảo vọng hão huyền. Ngày em rước về bộ Trio Rotel, lòng hoan hỷ như khi Lưu Bị, Trương Phi và Quan Công kết nghĩa huynh đệ ở vườn đào của Tôn Ngộ Không. Đêm trộm được đôi Dantax Opus 5 ngỡ như Lý Kiên Kiệt lấy được Xích Thố của Quan Công, Lã Bố. Đến khi cưới được em Center Tanoy, thực chẳng còn niềm vui nào bằng. Phàm ở đời, cái chăn thì có hạn. Ấm cái đầu thì lạnh cái chân. Thành thử ra, đôi front phải hài lòng với cặp Sony phổi bò, đôi surround ưng ý với Kenwood cỏ, sub chơi với hàng của Đặng Lệ Quân, Vương Tiều Kiều. Âu cũng chưa đến độ cực khoái nhưng cũng làm hài lòng và nguôi đi nỗi nhớ người xưa.

Tân Hỷ Vượng Xuân phòng toàn cảnh

CDP Rotel 965BX và Pre Rotel 970BX

Pow Rotel 980BX

cận cảnh

Đôi Dantax Opus 5 để nghe nhạc với các chân dài Rotel

Cận cảnh

Em Receiver Denon AVC 2890 xem phim

Cận cảnh

Em Center Tanoy mơ ước. Rất nhiều bác muốn mua lại nhưng em một mực từ chối

Đôi Front Sony 3 đường tiếng, hay hơn các bác lầm tưởng

Treo đầu dê bán thịt chó. Ruột là em HD Player Mede8er 500x, xác là em đầu DVD Pioneer. Em cho vào nhìn cho ra "thớt"

Thực chất em nó là đây

Đôi Surround Kenwood cỏ mà không hề cùi bắp

Em Sub Đặng Lệ Quân, võ công uy lực không hề tầm thường chút nào

Nhãn hiệu cụ thể

Phòng tư liệu, chuyên cóp phim, burn nhạc

Em PC xinh xinh trang bị ổ ghi chuyên nghiệp Plextor và một DVD burner Pioneer

Em Monitor LED BenQ 24''

Cận cảnh

Em mini amp để test nhạc từ PC trước khi burn CD
Amp

CDP

Đá cặp với đôi Diatone

Kho phim, nhạc 4 ổ x 2TB

Và đây là thằng bạn nối khố thường xuyên thẩm âm, thưởng thức HD cùng em

laminnova

Member
Ðề: Tân Hỷ Vượng Xuân phòng, nguồn gốc và giai thoại Version 2

Cái tiêu đề của bác này sặc mùi kiếm hiệp China

Chúc mừng bác có bộ dàn như ý

Cho em hỏi them bác lắp cái HDP vào DVD Pioneer như thế nào vậy

qiqaqiqo

Active Member

Cái tiêu đề của bác này sặc mùi kiếm hiệp China

Chúc mừng bác có bộ dàn như ý

Cho em hỏi them bác lắp cái HDP vào DVD Pioneer như thế nào vậy

Em rút ruột con Pioneer vất đi. Vất nguyên bộ lòng của con HDP kia vào thôi ạ, cố gắng để cái mắt nhận tín hiệu gần cái nắp đóng lên, hạ xuống. Tạm bợ mà rất pro bác ạ.

tusontay

Huyền Thoại

Đôi Front Sony 3 đường tiếng, hay hơn các bác lầm tưởng.
Đôi này giống bộ loa cùa dàn Sony Model MHC-P707 thế bác chủ? :D

qiqaqiqo

Active Member

Đôi này giống bộ loa cùa dàn Sony Model MHC-P707 thế bác chủ? :D

Chắc vậy bác ạ. Em cướp của ông anh tầng trên. Trước chơi đôi JBL nhưng thấy thừa thãi và chẳng nhẽ để 4 loa cột, nên phải thu nhỏ lại như thế. Ổn lắm bác ạ, chơi sub rời nên không cần đầu tư quá kĩ cho front.

tusontay

Huyền Thoại

Nếu e ko nhầm, con này gồm 2đường In. Đường dưới cho con Bass, đường trên cho Mid & treble. Bộ loa này nghe hay lắm! :D

Ngày trước E tìm mãi mới mua đc 2 bộ, giống của bác lắm, nhưng vẫn chưa dám chắc............
Nhà bác chủ ở Nam hay Bắc vậy! :D

qiqaqiqo

Active Member

Nếu e ko nhầm, con này gồm 2đường In. Đường dưới cho con Bass, đường trên cho Mid & treble. Bộ loa này nghe hay lắm! :D

Ngày trước E tìm mãi mới mua đc 2 bộ, giống của bác lắm, nhưng vẫn chưa dám chắc............
Nhà bác chủ ở Nam hay Bắc vậy! :D
Chuẩn bác ạ, đấu nối tiếp. Em ở ngoài Bắc, bên phía bẹn Hà Nội bác ạ.

tusontay

Huyền Thoại

Chuẩn bác ạ, đấu nối tiếp. Em ở ngoài Bắc, bên phía bẹn Hà Nội bác ạ.
Lúc nào rảnh giao lưu đc ko bác! :D E đang tò mò về ruột con đó. 2 bộ của em là 2 kiểu khác nhau :( ----> Ko biết con nào nguyên bản! :))

qiqaqiqo

Active Member

Lúc nào rảnh giao lưu đc ko bác! :D E đang tò mò về ruột con đó. 2 bộ của em là 2 kiểu khác nhau :( ----> Ko biết con nào nguyên bản! :))

Nhất trí thôi bác. Em bên khu đô thị Việt Hưng mãi tít Gia Lâm. Khi nào bác rảnh, bớt chút thời gian và không quản ngại đường xá xa xôi đến thăm tệ xá của em. Bác mổ xẻ em front thoải mái.

ptkrelax

Active Member

Giao lưu thôi nhé. Nghiêm cấm giao............
Cái gì bên ngoài không thích xem chỉ thích xem bên trong không. Bó chiếu ^_6

qiqaqiqo

Active Member

Giao lưu thôi nhé. Nghiêm cấm giao............
Cái gì bên ngoài không thích xem chỉ thích xem bên trong không. Bó chiếu ^_6
Vâng, chỉ Giao lưu nhưng có thể sẽ Liên Hoan nữa bác ạ....:D

minhtuantkh

Rất pro đấy bác chủ. Nhưng cái LG sao lại ngồi bệt lên mặt kệ thế nhỉ? Nếu được bác chỉnh lại cái kệ cho gọn ( bớt chỗ trống) và cho thấp xuống nhìn sẽ hài hòa hơn nhiều. Văn phong rất Kim Dung và bác lãng mạn quá: 2 bình hoa to nhỏ chưa đủ lại còn vẽ dán lên cả tường nữa à.

qiqaqiqo

Active Member

Rất pro đấy bác chủ. Nhưng cái LG sao lại ngồi bệt lên mặt kệ thế nhỉ? Nếu được bác chỉnh lại cái kệ cho gọn ( bớt chỗ trống) và cho thấp xuống nhìn sẽ hài hòa hơn nhiều. Văn phong rất Kim Dung và bác lãng mạn quá: 2 bình hoa to nhỏ chưa đủ lại còn vẽ dán lên cả tường nữa à.

Vụ hoa cỏ mùa xuân là của gấu nhà em. LG là em treo sát tường đấy bác ạ. Con kệ hơi cao nhưng lại có tác dụng tạo khoảng không trong các ngăn, tản nhiệt tốt hơn cho các thiết bị hoạt động như những cái lò than bác ạ. P/S: Em đóng xong kệ cũng thấy hơi cao. hic hic hic

le77

Bộ Dàn Của Bác Dộc Quá....

anbinhdo

Well-Known Member

Em đọc lúc đầu thấy tưởng Bác là Kim Dung tác giả của các bộ Kiếm hiệp ấy chứ ..văn pháp như là kiếm pháp :D
- Quá chuẩn luôn một Vượng Xuân Phòng rất ư là Hoành Tráng .Nhất là nguồn phát HD rất pro đúng chất ..Em rút ruột con Pioneer vất đi. Vất nguyên bộ lòng của con HDP kia vào. Chuẩn không chỉnh !

cuongdoanvan

Well-Known Member

hic, chắc bác chủ chuyên tri kiếm hiệp rồi

qiqaqiqo

Active Member

Thanks các bác. Em mới xắm được em Nikon D90. Để tối em về chụp lại bộ dàn bằng con máy ảnh mới rõ nét hơn. Up lên hầu các bác. Con G12 chụp thiếu sáng mờ quá, em cho đi rồi.

FIRESTAR_VT

bác cho em hỏi đôi font sony 3 đường tiếng thì bác ghép thế nào, 2 loa gắn vào 1 cọc ạ. Tại em cũng có đôi loa này mà ko biết ghép vs amply nào cho hợp.

Transformer

Member
Bác chủ ở Gia Lâm ah, hôm nào em sang chỗ bác "mục sở thị" dàn loa của bác nhá ?! :D
p/s: em cũng ở Gia Lâm nè bác :)

tuan_ipad2

Well-Known Member

Đọc bài của bác cứ như đọc tiểu thuyết ấy nhỉ, văn thơ của bác hồi xưa chắc phải 9, ấy nhỉ, Bộ dàn của bác không sớm thì muộn bác sẽ nâng cấp cho mà xem

Bên trên