Tập tành chơi HD mời các bác xem hộ bộ HT nhà em.

justbenice

Moderator
Ðề: Tập tành chơi HD mời các bác xem hộ bộ HT nhà em.

Bác có cai Watercool Zalman khủng quá ! Tiện đây nhờ bác tư vấn cho con Air Cooler nào tầm 30$ tốt tốt với ạ ! Mình chạy E8400 , case Elite 332 .

Mình chạy default nhiệt độ core đã là ~ 50độ :-o ---> full load thì tầm 70 độ hốt quá , theo bác e nên xài con cooler nào cho nó yên tâm ( em không oc iếc gì cả )

Ngoài ra điều quan trọng nhất khi bác mua CPU là bác phải nắm được rõ về steping của con CPU đó ( giống như series của amply vậy đó ) , cùng 1 con CPU Q6600 nhưng khác nhau về stepping G0 và B3 thì nó chênh nhau tầm 10 độ C khi load. Bác nên tìm hiểu thêm trong voz mục CPU .

Thế Anh

Nếu cảm thấy C407 hụt hơi Justbenice xem lại File setup C707 trên trang Web của Jamo. Xem khoảng cách ngồi thích hợp cách C407 là bao nhiêu nhé.
http://www.jamo.com/Admin/Public/Do...Filer/ownermanuals/Speakers/C400/C_400_OM.pdf

Theo mình nghĩ bạn đang để khoảng cách ngồi là giữa phòng. Nếu khoảng cách đó vượt quá khoảng cách thích hợp của C407 thì bạn phải chỉnh nhích vị trí ngồi lên và ko để loa Sourround sát tường phía sau nữa. Bạn xem cách người ta kê đó. Sát tường phía sau là vị trí của loa Sourround Back. Ko phải Sourround đâu. Loa Sourround chỉ để cách sau tai 20 độ thôi
Ngoài ra phải chỉnh cả Recevier nữa. Đặt trong mục Front là Large Speaker

Chỉnh sửa lần cuối:

Vâng cám ơn bác đang ngấp nghía em Scythe Katana 2 nhìn cũng có vẻ hầm hố , hiệu năng thì chưa biết thế nào ( mà không biết lắp vô nó có vừa không nữa )

justbenice

Moderator

Vâng cám ơn bác đang ngấp nghía em Scythe Katana 2 nhìn cũng có vẻ hầm hố , hiệu năng thì chưa biết thế nào ( mà không biết lắp vô nó có vừa không nữa )

Từ ngày em dùng WC đến giờ kô còn tìm hiểu nhiều về air cooling nữa nhưng trước đây thì em cứ quất 1 con cooler master hyper6 là ổn , rẻ mà hiệu năng tuyêt vời.

justbenice

Moderator

Nếu cảm thấy C407 hụt hơi Justbenice xem lại File setup C707 trên trang Web của Jamo. Xem khoảng cách ngồi thích hợp cách C407 là bao nhiêu nhé.
http://www.jamo.com/Admin/Public/Do...Filer/ownermanuals/Speakers/C400/C_400_OM.pdf

Theo mình nghĩ bạn đang để khoảng cách ngồi là giữa phòng. Nếu khoảng cách đó vượt quá khoảng cách thích hợp của C407 thì bạn phải chỉnh nhích vị trí ngồi lên và ko để loa Sourround sát tường phía sau nữa. Bạn xem cách người ta kê đó. Sát tường phía sau là vị trí của loa Sourround Back. Ko phải Sourround đâu. Loa Sourround chỉ để cách sau tai 20 độ thôi
Ngoài ra phải chỉnh cả Recevier nữa. Đặt trong mục Front là Large Speaker

Chắc phải để ra 1 ngày để tinh chỉnh lại quá thế anh ơi. Bass vẫn chưa ra chắc và đanh. Mất hơn 1tr mua 2 sợi dây coxial nối từ pc ra receiver rồi mà âm thanh vẫn chưa ra gì. Chắc mai phải đi mua sợi mạ bạc quá.

luciano

Active Member

em đồ rằng bác chưa set up từng kênh cho mỗi loa rùi! bác lấy remote chỉnh từng kênh một xem! Denon thiết kế mỗi âm ly dư sức kéo các cặp loa loudspeaker mà!

Thế Anh

em đồ rằng bác chưa set up từng kênh cho mỗi loa rùi! bác lấy remote chỉnh từng kênh một xem! Denon thiết kế mỗi âm ly dư sức kéo các cặp loa loudspeaker mà!

Khả năng chính xác đó. Justbenice mới dùng, chắc chưa mò hết cũng như chưa có kinh nghiệm chỉnh đâu. Gọi luca hoặc anh em nào đó nhiệt tình đến giúp (Anh nhathungfoto bên vnav chẳng hạn) là OK mà.

Món âm thanh này ko giống máy tính. Cứ mày mò cặm cụi đọc tài liệu là đc đâu. Còn cần cả kinh nghiệm nữa.

redarcher

Member

Hộ HD HT thì ok nhưng cụ này thiếu cái HD Player thì nghe xem cũng chẳng hơn gì mấy, quá phí. Cụ khuân gấp con HD Player về đi nó mới ra cái hồn người.

redarcher

Member

Chắc phải để ra 1 ngày để tinh chỉnh lại quá thế anh ơi. Bass vẫn chưa ra chắc và đanh. Mất hơn 1tr mua 2 sợi dây coxial nối từ pc ra receiver rồi mà âm thanh vẫn chưa ra gì. Chắc mai phải đi mua sợi mạ bạc quá.

Bác nên lưu ý 1 điều: C407 có loa Bass gắn trong rồi, nhà cháu đang để chế độ đánh bass từ 2 cặp loa này nghe tiếng bass cực kỳ sướng - mạnh, ầm và chắc (setup Sub: None trong Denon). Sợi siếc gì chỉ cải thiện không nhiều lắm.

tuanpps

Member

Tạm tính

TV SS Full HD 46" giá 28 triệu 500 ngàn

Denon 2309: 800$

Jamo C407: 500$

Jamo C400 SUR + C400 CEN: 350$

Sub Jamo 250: 300$

Dây: 50$
Tổng là: 2000$ + 28 triệu 500 ngàn ~ 62 triệu 100 ngàn VND

Tính thêm kệ đẹp gần 3 triệu nữa là tầm 65 triệu

Thiếu nguồn phát:D

Tính thêm:

- 1 cái TVix 7000 ~ US$380 + 1 cái ổ 1.5TB ~ 2.5 mil VND
- 1 cái BRP (để trưng cho đẹp):p ~ US$300

Dây US$50 liệu có ổn không ??? 2 sợi HDMI tạm ổn cũng đã hết 50 đồng rùi:p
-

Giờ mới thấy , bác này fan zalman :D Case khủng quá

bboy0511

Member

E đoán ko lầm thì bộ gaming gear của bác gồm Razer Piranha™ Headset + Razer D.A + Razer Lycosa , còn cái pad thì chịu :D bác chắc cũng ghiền game lắm đây

hd1vn

Member

Dàn loa đẹp phải tội cái tivi nó cứ lọt thỏm sao ấy bác ạ!
Bác xem nâng cấp cái khoản nhìn cho nó thêm phần hoành tráng!

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp, chơi con Dune về xem BD nữa là ngon lành

justbenice

Moderator

Hix, chưa update ảnh hở bác, làm mới nhòm sao cái đống đổ nát bác dọn đi đâu nhanh thế, hóa ra là ảnh cũ :)), lên gấu hết rồi share cho ae đi ạ :)

Gấu gì bác, phòng ốc bừa bộn nên mắc cỡ không dám chụp :D

hoangtq

Well-Known Member

Đang mơ ước có bộ HD bằng 1/3 như của bác

Denon009

Nhìn cái kệ TV của bác chủ quen quen, sao giống của mình quá. Hình như khi mua dan của Sony nó tặng thì phải.:-?

Bên trên