Test hometheater 7.1

atlantic

Member
Ðề: Test hometheater 7.1

Nội thất và thiết bị phòng bác quá đỉnh không thể chê. Tuy nhiên em cũng đồng ý với các bác trên là nếu có thể bác nên để 2 loa main tách ra tí để khỏi che góc màn hình. Với lại máy chiếu có lẽ bác chỉnh brightness và contrast hơi cao vì nhìn hình em thấy hơi chói và bạc. X10 nếu chỉnh đúng cho hình rất đẹp, màu đen khá sâu. Chúc bác sớm nâng cấp phòng home theater như ý.
p/s: sẵn tiện bác review tí về âm thanh bộ dàn home theater 7.1 và bộ 2 ch luôn đi bác

Cảm ơn các bác đã góp ý. Bác có kinh nghiệm gì về chỉnh ìnfocus x10 không? cho mình ít thông số tham khảo nhé. Mình cũng đang mày mò nhưng chưa thấy hài lòng. Cảm ơn các bác nhiều

luciano

Active Member

bác chỉnh Iris xuống 19-27, và chuyển chế độ xang video thì sẽ bớt bạc màu đi đó.

Thêm nữa là đầu tư cọng HDMI tốt tốt tí, lúc trước em k tin.

Được bác Nam khuyên (k biết là khuyên hay là thuốc em nữa :p - chọc bác tý), em cầm cọng 15m về, đối chiếu vói cọng Nordost thì thấy chất lượng khác hẳn. Màu đen rõ lên liền.

nếu k đầu tư thì con x10 phụ mình nhiều lắm, đặc biệt là màu đen.

atlantic

Member

Thanks bác luciano. HDMI của mình thì ok, chiều nay đã chỉnh IRIS xuống 36, kết quả rất OK. Thanks bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

hdamateur

Member

Phòng đang setup tạm thời với hệ thống rất đơn giản : bộ loa Atlantic Technology THX (7 loa, surround dipole), sub M&K, Bluray Pioneer LX80, Receiver Pioneer LX70, ITab38, Projector Infocus X10. Cable tự cung tự cấp : HDMI và subwoofer Better Cables reference, Kimber, Nordost & VDH speaker cable.

Bác xài toàn hàng chọn, deco phòng đẹp, kệ Bác tự thiết kế hay mua vậy Bác

Nhìn_Nghe

Active Member

ghế ngồi xem này ở Hà nội có bác nào bán ko nhỉ ?

satan85

Well-Known Member

đồ của bác vừa chất vừa đẹp, chúc mưng bác

theviethd

Loa sur dipole này bạn mua ở đâu vậy, giá như thế nào, mình cũng muốn sở hữu đôi sur dipole (HP : Viet 0913 514988). Thks bạn

Bên trên