Thắc mắc Kênh 54 - Tần số 738.000MHz

sokita

Member
Ðề: Thắc mắc Kênh 54 - Tần số 738.000MHz

Chỉ STB HÀN XẺNG KHT mới bị trình trạng này, STB TUNG CỦA ZHT nhà em vẫn bình thường.

chuẩn đó bác. Giờ này vẫn đang bị như thế. bực ko chịu được, ko dò được kênh cho khách mới khổ

---------- Post added 10-01-2014 at 20:27 ----------

Em thấy cách đơn giản nhất là, có bác nào quen các KTV tổng khống chế, nhờ một tiếng... :)
em lại ko quen bác nào mới chán

tan_huy_93

Well-Known Member

Cơ mà không phải STB KHT nào cũng bị thì phải, vì hàng xóm em dùng STB KHT nhưng em thấy vẫn xem bình thường, chứ nếu bị lỗi thì đã nhờ em xem giúp rồi.

Rồi cũng phải mở ra thôi, ít nhất cũng mở cho thu các kênh Quốc gia, như hiện tại mở cho thu VTC14 !
Mở ra cho các bác không dùng TV hỗ trợ DVB-T2 thu xem thôi, chứ em thì có mở hay không gì cũng được vì TV nhà em có sẵn DVB-T2 rồi.
chuẩn đó bác. Giờ này vẫn đang bị như thế. bực ko chịu được, ko dò được kênh cho khách mới khổ

---------- Post added 10-01-2014 at 20:27 ----------

em lại ko quen bác nào mới chán

sokita

Member

Cơ mà không phải STB KHT nào cũng bị thì phải, vì hàng xóm em dùng STB KHT nhưng em thấy vẫn xem bình thường, chứ nếu bị lỗi thì đã nhờ em xem giúp rồi.

Rồi cũng phải mở ra thôi, ít nhất cũng mở cho thu các kênh Quốc gia, như hiện tại mở cho thu VTC14 !
Mở ra cho các bác không dùng TV hỗ trợ DVB-T2 thu xem thôi, chứ em thì có mở hay không gì cũng được vì TV nhà em có sẵn DVB-T2 rồi.
đang xem thì ko sao đâu bác, chỉ là ko dò lại kênh được thôi, những cái đầu nào mà chưa dò kênh thì sẽ ko dò được

tan_huy_93

Well-Known Member

À em hiểu rồi, như thế đi lắp đặt mới là nản luôn, như bác đã nói, phải ăn nằm ở nhà khác để dò kênh.
đang xem thì ko sao đâu bác, chỉ là ko dò lại kênh được thôi, những cái đầu nào mà chưa dò kênh thì sẽ ko dò được

Bên trên