Than phiền về chất lượng SCTV.

thinhsve

Well-Known Member
Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

Em vừa cắt SCTV xong, chứ 120K/tháng cho Analog thì phí quá. Em đã chuyển qua VTVCab 2 đầu HD mà 130K/tháng hợp lý hơn.

kakaka237

Re: Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

Tại sao không chuyển sang FPT nhỉ?
Vừa xem mấy nghìn phim HD vừa xem truyền hình mà cước cũng chỉ có 100K (box thứ 2, thứ 3 không tính tiền cước)

thebluez

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

Em vừa cắt SCTV xong, chứ 120K/tháng cho Analog thì phí quá. Em đã chuyển qua VTVCab 2 đầu HD mà 130K/tháng hợp lý hơn.

Vừa xem mấy nghìn phim HD vừa xem truyền hình mà cước cũng chỉ có 100K (box thứ 2, thứ 3 không tính tiền cước)

100k hình như không được xem HD hoặc là không có đủ kênh như gói 140k hay sao ấy. Với lại VTVCab thì được xem tennis đầy đủ hơn

Ðề: Re: Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

Sales của FPT tạo nick clone để quảng cáo dịch vụ ah =)) hôm trc có 2 bạn bên FPT HD Play vào giới thiệu mình kệ cho mẹ tiếp vì nhìn list kênh thì sao mà đủ trình đọ với VTVcabHD, còn cái kho phim thì mình ko quan tâm

kakaka237

Re: Ðề: Re: Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

100k hình như không được xem HD hoặc là không có đủ kênh như gói 140k hay sao ấy. Với lại VTVCab thì được xem tennis đầy đủ hơn

Đúng là gói 140K của FPT thì xem được nhiều kênh hơn, thêm khoảng 30 kênh HD. Mình cũng đồng ý với bác là nchỉ xét về nội dung các kênh truyền hình thì VTVCab sẽ hơn.
Tuy nhiên ngoài số lượng kênh chưa bằng VTVCab thì truyền hình FPT còn rất nhiều tính năng qua mặt VTVCab đáng để xem xét:
- Timeshift: Có thể xem lại một số kênh truyền hình phổ biến (trong vòng 48 tiếng)
- Video on demand: Xem phim HD, TV Show hay Thể thao (Bóng đá, tennis, golf...), Ca nhạc, Hài.... các kiểu.
- Xem ứng dụng 3rd part: Youtube, ZingTV, Movie Finder, Nhạc số.... chả khác gì (thậm chí còn tốt hơn) smart TV
- Tính năng nâng cao: Tìm kiếm bằng giọng nói, Khóa trẻ em....

Tất nhiên với mỗi người dùng nên chọn một dịch vụ phù hợp với nhu cầu nhất, bác khoái tennis thì trước mắt bác có thể chọn VTVCab, mình thích đa dạng và chủ động nên mình dùng FPT :)

Sales của FPT tạo nick clone để quảng cáo dịch vụ ah =)) hôm trc có 2 bạn bên FPT HD Play vào giới thiệu mình kệ cho mẹ tiếp vì nhìn list kênh thì sao mà đủ trình đọ với VTVcabHD, còn cái kho phim thì mình ko quan tâm

Hehe, mình tạo "nick clone" này từ 2012 đó bác. Còn mình cũng ko phải sale mà chỉ tham gia phát triển headend dự án truyền hình của FPT thôi :)
Nếu sau này ngoài list kênh bác muốn quan tâm thêm gì nữa có thể inbox để mình tư vấn giúp nhé!

Ðề: Than phiền về chất lượng SCTV.

Gọi 3 ngày chưa thấy nhân viên bảo trì đến sửa đó là FPT!

Z1K.

đang dùng sctv đang muốn bỏ , hình ảnh thì nhòe + hột + nhiễu , 1 số kênh không còn xem đc như lúc đầu ...

Bên trên