Thành viên hội Pijama xin rón rén khoe bộ PiJaBi :P

quangloc

Member
Sau hơn 1 năm, được các tiền bối trên hdvietnam, vnav... vừa động viên vừa "đầu độc" :D , em đã "thay máu" xong bộ Pijama (Pioneer - Jamo - Marantz) thành bộ Pijabi (Pioneer - Jamo - B&W), về cơ bản là tách riêng bộ HT và hệ thống Hifi...

Do chưa có nhiều kinh nghiệm nên rất mong các bác chỉ bảo để em còn tiếp tục phấn đấu ah @};-

Bộ nhà em bao gồm:
Tivi: Samsung LED 32" C6900
Receiver: Yamaha DSP-AZ2
Pre & Power: Luxit A-804 & AudioLab 8000P
Speaker: Front B&W 683; Jamo CEN + CUR C60
Subwoofer: Velodyne DEQ-8R
CDP: Marantz 5004 --> Pioneer T07A
HDP: Pro-DMB
Cable: CDP --> Pre: VandelHul D102-III; Pre --> Pow: VandelHul D102-III; AVR --> Pre: McIntosh; Dây loa Nordost Blue Heaven; Dây nguồn SP-7000PW Yarbo và lọc nguồn APC
DVD & Games: Xbox 360 & Kinect

Sau đây là bộ PiJaBi cỏ nhà em, có THANKS cật lực ah

Chỉnh sửa lần cuối:

dh201hy

Well-Known Member
Ðề: Thành viên hội Pijama xin rón rén khoe bộ PiJaBi :p

Em chém phát đầu tiên. Theo em bác nâng cấp con TV gấp. Không xứng tầm đẳng cấp

Nghia_PMT

Well-Known Member

Làm con HTM61 nữa cho hợp với 683 bác ah, cái thanh ngang trên đầu Front right là gì thế bác ? :d

quangloc

Member

Em chém phát đầu tiên. Theo em bác nâng cấp con TV gấp. Không xứng tầm đẳng cấp

Cám ơn bác đã bóc t..rinh em =D>
Đúng là cái Tivi hơi nhỏ so với bộ dàn, tuy nhiên xét về "đẳng cấp" thì em C6900 này cũng khá (Full HD 1080p; 100 Hz; Ultra Clear Panel & HyperReal Engine; Wireless...), năm ngoái em đã phải mất gần 17 lễ vật (triệu) mới rước đc nàng về rinh đấy ah. Đã có Thanks

quangloc

Member

Đẹp quá rồi bác ơi, bác ấy ngồi gần thế kia mà, 32 inch là vừa :D
Bác dùng AudioLab 8000P đẩy 683 ổn ko bác, nếu tốt thì kiếm luôn 8000c cho đủ đôi.
Thân.

Em đã thử dùng 8000A, công suất hơi đuối. Sau đó em đổi sang NAD 2600 monitor thì đánh 683 tơi bời nhưng mỗi tội bass nặng quá mà nhà lại đang có em bé.
Khi thử cái 8000P này thấy ổn, bass mềm và sâu, hơn nữa cậu bạn lại để cho cái Pre Luxit (hàng Luxman lắp tay) tiếng ngọt ngào, trầm ấm rất phù hợp để giảm bớt độ sáng của 683. Em chưa có dịp thử 8000C, biết đâu lại hơn cái Luxit :)

Làm con HTM61 nữa cho hợp với 683 bác ah, cái thanh ngang trên đầu Front right là gì thế bác ? :d

Em cũng thèm cái đó nhưng hiện đang "khô máu" rồi hic
Trên front là cái Kinect, dùng để chơi Games với Xbox (cảm biến chuyển động), hiện phục vụ thằng cu con nhà em chơi Games để giảm béo bác ah

ptkrelax

Active Member

Thế mà bác bảo là cỏ. Quá good.
Đằng sau có tấm kính có ảnh hưởng gỉ tới âm khi phát không.
Phòng bác chiều ngang thì ít nhưng chiêu dài thấy sâu thăm thẳm ^_^

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em cũng thèm cái đó nhưng hiện đang "khô máu" rồi hic
Trên front là cái Kinect, dùng để chơi Games với Xbox (cảm biến chuyển động), hiện phục vụ thằng cu con nhà em chơi Games để giảm béo bác ah

Hehe, e cũng nghĩ là nó mà trong đầu cứ tìm Xbox màu trắng nên ko để ý e nó nằm trên sub. Bác để trên sub thế ko tốt đâu bác, Sub nó đánh coi chừng rơi Xbox đấy nếu ko rơi thì nó ảnh hưởng vì rung động ảnh hưởng linh kiện e nó đấy ah. Con C6900 bác giống e mà sao bác mua bé thế. Bác bố trí lại theo chiều dọc phòng thì xem film hiệu ứng tốt hơn nhiều.

quangloc

Member

Thế mà bác bảo là cỏ. Quá good.
Đằng sau có tấm kính có ảnh hưởng gỉ tới âm khi phát không.
Phòng bác chiều ngang thì ít nhưng chiêu dài thấy sâu thăm thẳm ^_^

Hehe, e cũng nghĩ là nó mà trong đầu cứ tìm Xbox màu trắng nên ko để ý e nó nằm trên sub. Bác để trên sub thế ko tốt đâu bác, Sub nó đánh coi chừng rơi Xbox đấy nếu ko rơi thì nó ảnh hưởng vì rung động ảnh hưởng linh kiện e nó đấy ah. Con C6900 bác giống e mà sao bác mua bé thế. Bác bố trí lại theo chiều dọc phòng thì xem film hiệu ứng tốt hơn nhiều.

Vì em chia đôi nhà (phòng ngủ & phòng khách) nên bề ngang phòng khách hơi bị hẹp, hơn nữa do bố cục nên ko để dọc đc mới chán hic

Hiện em chưa thấy ảnh hưởng của gương cũng như ảnh hưởng của Sub lên Xbox vì chưa có dịp cho em B&W 683 và Velodyne gào thét (do mới có thêm nhóc thứ 2 mà) :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tamdamsg

Member

Cỏ ở đâu vậy cho em qua bứt vài cọng về trồng với, kidding... Chúc mừng bác có Bo dàn đẹp quá. Nếu đc bác đóng tấm tiêu âm bằng gỗ thông để sau dàn amply vừa thẩm mỹ dấu đc một mớ dây nhợ và vừa tăng hiệu ứng nghe nhạc 2 kênh lên đấy.
Thân.

quangloc

Member

Cỏ ở đâu vậy cho em qua bứt vài cọng về trồng với, kidding... Chúc mừng bác có Bo dàn đẹp quá. Nếu đc bác đóng tấm tiêu âm bằng gỗ thông để sau dàn amply vừa thẩm mỹ dấu đc một mớ dây nhợ và vừa tăng hiệu ứng nghe nhạc 2 kênh lên đấy.
Thân.

Có bác cũng đang tư vấn em làm quả floating wall nhưng em phân vân vì phòng hẹp, làm thêm cái đấy thì bộ dàn phải nhô ra thêm nên sợ chật

bmw252

Đúng là vẫn nên thay cái TV, lên quả 55-60 in là giống rạp rồi :p . Hôm nào rảnh e qua nghe thử nhé.

training

Well-Known Member

Sofa gần TV thế bác Lộc chỉ cần lên TV42" là đẹp
chúc mừng bác có bộ dàn ưng ý

bmw252

Cái AX5i đẹp, giá hợp lý thế mà vẫn chưa vào mắt xanh chàng nào hả bác?

xitrum8x

Active Member

Dàn đẹp và gọn gàng đấy bác, chúc mừng bác nhé.

@ : (AX5i đẹp thế nhưng ko úp giùm bác được, mod xóa bài ngay)

duchieubui

Chúc mừng bác chủ, Em cũng mê B&W lắm ý :) , kết quả Sub của bác,cái gì cũng kết trừ cái TIVI la Em kết hơi ít một téo thui :p

vdung1972

Well-Known Member

Thế này mà cụ còn rón rén nữa thì không biết em thế nào.

quangloc

Member

Cám ơn các bác, về thiết bị và kiến thức audio em còn phải học hỏi nhiều

thonon

Member

Mất hình rôi........

Bên trên