Thành viên mới, giới thiệu bộ HTPC quèn

spiderman

Ðề: Thành viên mới, giới thiệu bộ HTPC quèn

Tôi nghĩ loa surround Anh để cao quá sẽ o rõ hiệu ứng
Bộ dàn quá đẹp và ngăn nắp

caynam

Super Moderators

Cái bộ này nhìn quen ơi là quen, các bạn ạ @-). Đến khi nhìn đến cái hình demonstration thì tớ nhất định là đã nhìn thấy ở đâu rồi, nhưng không nhớ ra #-o j/k

@ITMaster:

Cách sắp xếp dàn máy ở phía sau và đi dây của bạn rất hay, mình thích như thế. Có điều loa surround của bạn bố trí vậy hình như sai rồi. Bạn nên để loa rear xuống thấp hơn, bằng một nửa chiều cao của tường, và hướng 45 độ hoặc 30 độ so với bức tường phía sau, thay vì hướng thẳng vào 2 loa front. Bố trí như vậy, mình nghĩ sẽ cải thiện được rất nhiều hiệu ứng surround so với hiện nay :)

user124

pác caynam với pác này có cùng sở thik hay sao ý, cùng lấy em này review hình ảnh ^^
crysis pác để độ phân giải bao nhiu vậy ạ? pác chắc là mod bên gamevn wa, em là mem bên ấy, đã gặp nhìu cao thủ, nhưng như pác thì (hoa hết cả mắt pác ạ)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cái bộ này nhìn quen ơi là quen, các bạn ạ @-). Đến khi nhìn đến cái hình demonstration thì tớ nhất định là đã nhìn thấy ở đâu rồi, nhưng không nhớ ra #-o

Trí nhớ của nhà ngươi quả thật là tồi:

j/k

ITMaster

Hì hì, cái hình review là mình cố tình chụp đoạn phim giống của cayman để mọi người cùng so sánh giữa projector và LCD đấy mà.

Với LCD thì ánh sáng bên ngoài không quan trọng, nhưng với projector thì xung quanh phải tối xem mới nét, nhưng như vậy mới giống trong rạp chiếu phim :D:p

Về surround gaming, mình có mở một post ở VOZ, các bác có thể tham khảo ở đây:
http://vozforums.com/showthread.php?t=66568
và ở đây:
http://inno3d.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=107&Itemid=96

ITMaster

@ITMaster:
Cách sắp xếp dàn máy ở phía sau và đi dây của bạn rất hay, mình thích như thế. Có điều loa surround của bạn bố trí vậy hình như sai rồi. Bạn nên để loa rear xuống thấp hơn, bằng một nửa chiều cao của tường, và hướng 45 độ hoặc 30 độ so với bức tường phía sau, thay vì hướng thẳng vào 2 loa front. Bố trí như vậy, mình nghĩ sẽ cải thiện được rất nhiều hiệu ứng surround so với hiện nay :)

Thật ra ở ngoài nhìn không cao lắm đâu, không hiểu sao chụp hình lên nhìn cao quá. Mình cũng định để thấp nhưng nhìn nó rối mắt và không gọn. Để cao mình phải chỉnh cho tiếng surround ở amply lớn hơn.

Vấn đề nữa nếu để quay ngang loa surround 45 hoặc 90 độ thì không để đối xứng 2 loa được vì phía surround bên phải không có tường, chắc chỉ có cách là tìm giá để loa, có bác nào biết ở đâu bán giá treo gắn tường cho loa surround giống hình dưới không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Naturalism

em thấy bác ITmaster đầu tư nhiều quá nên ngoài vấn đề setup các loa suround chưa ổn thì em thấy phòng nghe của bác ITmaster cũng chưa tốt:
_Trần nhà bằng nhựa tổng hợp
_Cửa kính ko rèm, khung nhôm ko chắc là khi bật công suất lớn có bị rung ko
_Sàn bằng gạch bông, bác thử lót thảm đi ạ
_Ánh sáng neon trắng, bác thay thử các đèn vàng đi ạ

hìhì, đã chơi thì chơi luôn cho tới đi bác

ITMaster

Hì hì cũng muốn lắm, nhưng 1 phần vì mình không ở nhà này lâu dài nên không đầu tư vào phần xây dựng. Những vấn đề sắp xếp lại loa sẽ cố gắng theo góp ý của các bác.

Naturalism

hình như nhà hiện tại là chung cư phải ko ạ!

ITMaster

Không mình ở nhà riêng, nhưng dạng nhà ống, ngang có 4m, dài đến 30m, tầng dưới cho thuê, chỉ ở tầng trên cùng.

GENERALS

Ban Quản Trị

Bà xã thích chơi AOM, mình thì thích game shooting và racing, để 3 màn hình chơi hơi bị phê :p

Vài cái hình tham khảo :D

Bác nào thắc mắc về cách dùng 3 màn hình để chơi game thì vào đây:
http://www.kegetys.net/SoftTH/
Good luck

Cái này bác ITMaster dùng SoftTH để kết nối 3 màn hình, 1 card chính dùng để chạy 3D rendering, còn lại chỉ cần 1 card phụ yếu hơn chỉ cần hỗ trợ Direct3D để xuất hình cho monitor còn lại.....

Bên cạnh cách sử dụng 2 card xuất ra 3 màn hình thế này thì chúng ta còn 1 cách nữa đó là sử dụng hộp xuất màn hình Matrox TripleHead2Go, với box xuất này thì chỉ cần 1 VGA card là đủ để cắm vào ngõ input của box, còn lại box sẽ đảm nhận nhiệm vụ xuất hình ra 3 màn hình qua 3 cổng output trên box ^^

Anyway, bro ITMaster chịu khó đầu tư quá... so kool ^^

phuong

Member

máy chiếu đó bác xem phim thấy thế nào nhỉ ??? mà trước đây bác mua bao nhiêu ???

Naturalism

ơ..........3 cái hình này nhìn wen wen...hình như có pót bên VOZ

SẶC, Call 4 mà chơi thế này thì đỉnh quá rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

007TTT

Member

Toàn đồ thường thường nên mình không dám giới thiệu :)
Loa chính và surround: JAMO S506HCS
Loa subwoofer: LAMO SUB 250
Loa surround back: Sansui đời cổ
Loa Karaoke: Sansui S-U7700 đời cổ nốt
Amply: Denon AVR-2308
Karaoke: Arirang AR-36C, Amply Karaoke: Boston Audio PA-1200SE
Zalman HTPC Case 135
bac cho e hoi avr 2308 với 2708 thi con nao dc hon vay bac ,S506 cua bac cong suat bao nhieu vay ?no danh on chu

ITMaster

Nhìn chung mình tạm hài lòng với loa S506.
Hình như đâu có model 2708 nhỉ? Chắc bạn nhầm, 2808 mới đúng, theo mình thì 2808 không hơn 2308 mấy chỉ thêm kết nối network (cái này ít dùng) và 1 vài cái, nhưng ở thời điểm hiện nay thì 2308 là đủ dùng (theo quan điểm cá nhân của mình).

pirate

KHIẾP KHIẾP KHIẾP.....................$-) , NHIN CAI VỤ GAME QUÁ ĐÃ . TRƯỚC GIỜ CHỈ TƯỞNG TƯỢNG TRONG ĐẦU NHƯNG BUA NAY ĐƯỢC THAY NGÒAI ĐỜI. =D>
NGHỀ CHƠI THÌ NHIỀU MÀ JOB CHI CÓ 1, BÍT ĐẾN BAO GIỜ MỚI........:-? 8->

hdman

Cứ chịu khó tích và cóp thể nào cũng có ngày mua được thoai mờ! ke ke ke

Bên trên