[Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

hayhay

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

phần mềm mới à...

aquarius

Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

có phần mềm tkaraoke mua phiên bản pro của nó cũng có nhiều cái hay, bác cứ thử nghiệm đi nhưng theo thiển ý của em bác mà làm sever mà có 15t thì ko đủ đâu ít cũng fai 25t mua lấy con ssd pci như bác gì ở trên góp ý ấy sever khỏe thì dùng mới ko bị lagg chứ vào cao điểm tự nhiên sever nó lagg cho cái khách bỏ hết về thì ốm :d

LamNguyenCT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

Khổ nỗi các bài nó lẫn lộn track có cùng nhau đâu phải nghe thì mới biết được track nào mà chọn chứ

20.000 bài mà nghe hết là cả 1 vấn đề

Ae nào có phần mềm karaoke nào hay share cho ae trên diễn đàn dùng với..

Nếu các dữ liệu karaoke bạn quản lý tốt thì nó cũng rất nhanh. Vì cái NT-KARAOKE nó có chức năng sao chép track vì vậy 1 DVD bạn chỉ cần nghe 1 bài trong dvd đó rồi bạn dùng chức năng copy track thì nó rất nhanh.

Để đánh giá 1 phần mềm karaoke thực sự tốt thì bạn hãy so sánh nó với cái đầu karaoke khác như ARRIRANG, CALI xem nó có các chức năng cơ bản của đầu DVD (vì nó tồn tại khá lâu nên các nhà sản xuất họ đã đơn giản hóa các thao tác khi chọn bài) :
1. Chọn bài bằng mã số. (nhất định phải có)
2. Chọn tìm bài bằng chữ cái theo từng thể loại (gõ trực tiếp khi hát) (chỉ có một vài phần mềm hỗ trợ cái này)
quản lý dữ liệu phải tốt (cái này cực kỳ quan trọng khi mình dùng nguồn nhạc từ các nhà sản xuất khác nhau) tức là làm sao để mình dễ dàng đồng bộ nó. Cập nhật nhạc thế nào thì nhanh (tức là các thông tin về tác phẩm (tên tác phẩm, trình bày, tác giả)... (1 số phần mềm tác giả chưa quan tâm)

vmtruong

Anh em xài Walaoke có biết làm thế nào chọn bài hát ưu tiên không
Ví dụ mình bấm mã số bài hát, sau đó cho lên đầu thì hot key làm sao?

Test nhiều phần mềm karaoke không cái nào qua nổi WalaokePro
WalaokePro vừa có thể hát những bài trên star.zing một cách tuyệt vời, vừa sử dụng đĩa Karaoke California 6 số
Đúng là 1 sự kết hợp tuyệt vời cho kho nhạc khổng lồ MIDI và nhạc nền ca sỹ

Bác thử xài karaoke4pro xem sao.. em đang xài nó thấy ok. đảm bảo hơn cái wala

vmtruong

Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

tkaraoke và karaoke4pro đều có hỗ trợ chọn bài mã số chữ cái và search, cập nhật lời bài hát, tên tác giả,... nhưng fai đặt tên theo đúng cấu trúc. Ngoài ra, karaoke4pro có cái chức năng auto volume cug khá hay (đồng bộ âm lượng). Đương nhiên giá nó mắc hơn mấy thằng khác.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

Nếu các dữ liệu karaoke bạn quản lý tốt thì nó cũng rất nhanh. Vì cái NT-KARAOKE nó có chức năng sao chép track vì vậy 1 DVD bạn chỉ cần nghe 1 bài trong dvd đó rồi bạn dùng chức năng copy track thì nó rất nhanh.

Để đánh giá 1 phần mềm karaoke thực sự tốt thì bạn hãy so sánh nó với cái đầu karaoke khác như ARRIRANG, CALI xem nó có các chức năng cơ bản của đầu DVD (vì nó tồn tại khá lâu nên các nhà sản xuất họ đã đơn giản hóa các thao tác khi chọn bài) :
1. Chọn bài bằng mã số. (nhất định phải có)
2. Chọn tìm bài bằng chữ cái theo từng thể loại (gõ trực tiếp khi hát) (chỉ có một vài phần mềm hỗ trợ cái này)
quản lý dữ liệu phải tốt (cái này cực kỳ quan trọng khi mình dùng nguồn nhạc từ các nhà sản xuất khác nhau) tức là làm sao để mình dễ dàng đồng bộ nó. Cập nhật nhạc thế nào thì nhanh (tức là các thông tin về tác phẩm (tên tác phẩm, trình bày, tác giả)... (1 số phần mềm tác giả chưa quan tâm)

Bác nào có crack hay key phần mềm Nt-karaoke cho e xin với

vmtruong

Mình cũng đang nghiên cứu việc cho ra đời quán kok dùng pc làm nhạc nền
Phương án dùng boot rom, nhưng việc tìm phần mềm để kinh doanh gặp nhiều rắc rối
\

Bác nên suy nghĩ kỹ khi làm bootrom... máy chủ nó bùn nó đình công thì hôm đó đóng cửa, theo em thì nên dùng File server là dc rùi (NAS),NAS ổn định hơn server bootrom nhiều và nếu có hỏng thì vẫn có nguồn dự phòng là file mp3-xml (khoảng mấy chục GB)

KidDamn

Active Member

\
theo em thì nên dùng File server là dc rùi (NAS),NAS ổn định hơn server bootrom nhiều và nếu có hỏng thì vẫn có nguồn dự phòng là file mp3-xml (khoảng mấy chục GB)
Có nghĩa là các máy con vẫn chạy độc lập và đc share thư mục nguồn nhạc từ máy chủ hả cậu?

aquarius

Có nghĩa là các máy con vẫn chạy độc lập và đc share thư mục nguồn nhạc từ máy chủ hả cậu?

Vâng đúng là thế đó bác :D mỗi cái 1 ưu điểm đó bác bác cân nhắc trước khi làm, file server thì bác cũng fai tậu cái ngon ngon vào nhá. Còn không thì bác nên đầu tư NAS cho dễ sử dụng và xem dữ liệu karaoke của bác thế nào rồi chọn lấy 1 con NAS cho phù hợp với nhu cầu sẽ rẻ hơn đầu tư server bootrom nhiều đó bác, tính ra 1 con NAS của WD 4TB khoảng 7t bác set raid 1 để đảm bảo dữ liệu được bảo toàn khi 1 con hdd ra đi hoặc khủng hơn thì bác có thể lựa chọn con NAS nào hỗ trợ 4 hdd như con BUFFALO HD-QL8TU3R5 có sẵn 4 con 2tb giá khoảng 15t set raid 10 cho em nó truy xuất dữ liệu vừa nhanh mà vừa đảm bảo an toàn cho dữ liệu tuy nhiên nếu nói về mặt rủi ro máy móc thì không đoán trước được khi nào cụ ra đi đâu bác ạ. đầu tư thêm 1 con NAS khác cùng dòng để backup là cách tránh rủi ro hay nhất.
Cuối cùng 1 con gigabits switches là không thể thiếu cho hệ thống của bác vận hành thông suốt và nhanh chóng :D
Em giới thiệu con này:
NETGEAR 16 Port Gigabit Business

aquarius

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

........................................

bác kinh doanh thì nên hỏi thẳng nhà sản xuất xem mua cho nhiều máy thì cho giá cả tốt được không đã rồi hẵng xài crack xài crack ko ổn định và cũng không được hỗ trợ lâu dài đâu bác ạ có việc j lại fai kêu thợ software update liên tục mà bác.

LamNguyenCT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

bác kinh doanh thì nên hỏi thẳng nhà sản xuất xem mua cho nhiều máy thì cho giá cả tốt được không đã rồi hẵng xài crack xài crack ko ổn định và cũng không được hỗ trợ lâu dài đâu bác ạ có việc j lại fai kêu thợ software update liên tục mà bác.
Tôi cũng nghĩ như bạn thực ra thì vài 1-200k không là bao so với cái đầu VOD cả . công sức và thời gian chạy tìm crack thì tính ra cũng vậy? :d

hung_karaoke

Well-Known Member
Có cao thủ nào biết chỉnh K-Lite_Codec_Pack cho phần mềm vinakaraoke thì tốt biết mấy...

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

mà ai có dữ liệu karaoke đầy đủ mà không lẫn các bài trên zingstar và sannhac.com thì làm ơn cho mình copy với

KidDamn

Active Member

Bác dùng data của zing làm nhạc nền karaoke không? Mình sẽ giúp bác download toàn bộ về

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: [Thảo Luận]Giải pháp cho quán karaoke vi tính

Bác dùng data của zing làm nhạc nền karaoke không? Mình sẽ giúp bác download toàn bộ về

mình muốn xin dữ liệu karaoke đầy đủ mà có hình ca sĩ hát mà không lẫn 1 số bài thu trên zingstar và sannhac.com,, mình cũng có 1 bộ dữ liệu nhưng nó lẫn cả các bài thu trên zingstar và sannhac.com nên mình muốn thay.

Ai có thì cho mình copy nữa nhé..Thank !

karaokelamcon

Đọc từ đầu đến cuối nhưng chưa thấy mem nào tìm được hướng đi chính xác cả. Có đó đưa ra những mắt xích chính xác rồi mình đầu tư vốn cho thí nghiệm nhé.

aquarius

Đọc từ đầu đến cuối nhưng chưa thấy mem nào tìm được hướng đi chính xác cả. Có đó đưa ra những mắt xích chính xác rồi mình đầu tư vốn cho thí nghiệm nhé.

thì giờ bác chọn đi có mấy người tư vấn rồi mà 1 là bootrom 2 là bác xài NAS mỗi phòng sẽ sử dụng 1 con pc riêng cấu hình cùi bắp cũng ok mà

Bên trên