Thay máu toàn tập cuối Quý 1 /2011

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Thay máu toàn tập cuối Quý 1 /2011

Quý 3/2011

Điểm CPU, Ram, VGA graphic tương đối ngon lành chỉ có điểm HDD làm kéo tình hình xuốn tệ quá, cái này giải pháp duy nhất chỉ có SSD mới làm đc mà giá thì hix hix thôi hẹn kì tới bem thằng SSD vậy (mua chỉ để cài win mà đắt lòi ra :(( )

Đến đây e xin hết ah, các bác cứ gạch đá thoải con gà mái nhé :))

Công nhận dựng bộ HTPC đơn giản hơn dựng máy Game các bác nhỉ. Đồ đạc đơn giản hơn nhiều.

Thực ra nếu không cần OC hay đua điếc gì thì bác đổi SSD cũng chả làm gì, vì khi xem phim hệ thống này cũng đã phải làm việc hết công suất đâu, nếu có thì bác nên đổi con HDD từ Green sang Black đó. Bác dùng mấy HDD mà dùng còn PSU có 500W vậy.

Theo em bác nên đầu tư con 600-700w nếu định cắm nhiều HDD, bộ nguồn là cực kỳ quan trọng trong hệ thống đó, không phải bác cứ mua PSU lớn là CS tiêu thụ lớn đâu mà nó sẽ giúp chịu tải tốt hơn, khả năng dự phòng tốt hơn, để thằng gánh được 100kg gánh 50kg sẽ mạnh mẽ hơn thằng gánh được 60kg mà cho gánh 50kg, chạy một thời gian sẽ oải. Nhiều bác đầu tư rất nhiều tiền cho các bộ RAM, CPU, Main nhưng không trú trọng mấy đến PSU, đó là một quan niệm cực kỳ sai lầm.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Công nhận dựng bộ HTPC đơn giản hơn dựng máy Game các bác nhỉ. Đồ đạc đơn giản hơn nhiều.

Thực ra nếu không cần OC hay đua điếc gì thì bác đổi SSD cũng chả làm gì, vì khi xem phim hệ thống này cũng đã phải làm việc hết công suất đâu, nếu có thì bác nên đổi con HDD từ Green sang Black đó. Bác dùng mấy HDD mà dùng còn PSU có 500W vậy.

Theo em bác nên đầu tư con 600-700w nếu định cắm nhiều HDD, bộ nguồn là cực kỳ quan trọng trong hệ thống đó, không phải bác cứ mua PSU lớn là CS tiêu thụ lớn đâu mà nó sẽ giúp chịu tải tốt hơn, khả năng dự phòng tốt hơn, để thằng gánh được 100kg gánh 50kg sẽ mạnh mẽ hơn thằng gánh được 60kg mà cho gánh 50kg, chạy một thời gian sẽ oải. Nhiều bác đầu tư rất nhiều tiền cho các bộ RAM, CPU, Main nhưng không trú trọng mấy đến PSU, đó là một quan niệm cực kỳ sai lầm.

Thanks bác, e chạy tổng cộng có 3 HDD 2TB thôi bác ơi và tình hình là trong case đã hết chổ rồi nếu cố chỉ thêm 1 ổ nữa là cùng. E đã tính toán trên trang chủ CM là 500W thì dư cho 4 HDD và hardware này rồi, nhưng quên nhìn bảng giá con 600W đắt hơn có 400k biết thế lấy luôn con 600 hix hix.

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu đã mua 500W rùi thì cứ để 500W. Dành tiền chơi box gắn được nhiều ổ cứng có nguồn rời chi tiện.

tamdamsg

Member

Bác hạ bàn để dàn xuống nhìn thấy HD ghê dàn bác Nghĩa khủng bố quá, hôm nào ghé bác nghe thử cái :)

Hôm kia mới ra TN test cái surround giống của anh, nó làm em yếu tim quá anh Nghĩa :(
Khổ nỗi em để ở phòng khách mà cái sur này nó to = cái loa hát karaoke mất :((

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hôm kia mới ra TN test cái surround giống của anh, nó làm em yếu tim quá anh Nghĩa :(
Khổ nỗi em để ở phòng khách mà cái sur này nó to = cái loa hát karaoke mất :((

Hehe thì chỉnh vol nó bé lại, hiệu ứng nó tốt lắm đấy. Loa đa hướng và lưỡng cực mà :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác hạ bàn để dàn xuống nhìn thấy HD ghê dàn bác Nghĩa khủng bố quá, hôm nào ghé bác nghe thử cái :)

Dàn e cùi mà bác Tâm, bác chuyên 2 kênh mà nghe dàn e AVR chán lắm ko hợp tai bác là chắc rồi

VIPMAN

Member

Như tiêu đề trên,không biết Bác đã thay máu bao nhiêu lần rồi ? (từ máu A->máu B -> máu nào nữa ? :)).Nhưng quan điểm của em cứ mỗi lần thay máu là thêm 1 niềm vui mặc dù cày năm này sang năm khác rất vất vả,bù lại cuộc sống sẽ vui hơn khi Bác đã có đủ những gì mà Bác đã mơ ước ,Phải không Bác ? \m/

Nghia_PMT

Well-Known Member

Như tiêu đề trên,không biết Bác đã thay máu bao nhiêu lần rồi ? (từ máu A->máu B -> máu nào nữa ? :)).Nhưng quan điểm của em cứ mỗi lần thay máu là thêm 1 niềm vui mặc dù cày năm này sang năm khác rất vất vả,bù lại cuộc sống sẽ vui hơn khi Bác đã có đủ những gì mà Bác đã mơ ước ,Phải không Bác ? \m/
Bác nói chí phải chí phải :D

new_baby

Member

Sắp hết quí 3 rồi, bác có dự án mới chưa ? :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy để lại e con 8350 giá bèo đi :))

ck77

Member

cặp FH đẹp quá bác N nhỉ? Rổ rá nó nhiêu vậy N?

Nghia_PMT

Well-Known Member

tính luôn phí ship, HQ nữa là 175$ đó a, mua nhằm lúc Amazon sale off nên giá tốt :D

Bên trên