Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Mình đi tiếp thị khắp Hà Nội về chất của KOK cao cấp mà nói cho họ thì bị họ coi thường,họ bảo nhà quê đi tư vấn ngược đất thủ đô của họ..
Chạy đến mấy quán có trải thảm đỏ mà đa số dùng Việt KTV để hát thôi,mà Việt KTV thì âm thanh mono nên không ra gì,thua xa cả Hanet...

ý bác quỳnh là bác qua box Hà Nội : Hà Nội
Để lập topic quảng bá giới thiệu sản phẩm của bác cho ae cùng biết.

Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Mình đi tiếp thị khắp Hà Nội về chất của KOK cao cấp mà nói cho họ thì bị họ coi thường,họ bảo nhà quê đi tư vấn ngược đất thủ đô của họ..
Chạy đến mấy quán có trải thảm đỏ mà đa số dùng Việt KTV để hát thôi,mà Việt KTV thì âm thanh mono nên không ra gì,thua xa cả Hanet...

Tội nghiệp người AE nhà quê lam lũ cần cù trên ruộng đồng quê hương PhaLai nhưng cũng vì đam mê âm nhạc không bờ bến mà phải phải vất vã thế, đâu phải ở đời cái gì cũng được công nhận chào đón ngay từ đầu đâu ( có khi tới chết luôn). Có một số nhân vật nổi tiếng lúc đầu giới thiệu sản phẩm đứa con của mình đều bị các nhà xuất bản hoặc ông chủ cty đuổi và mắng chửi dài dài nhưng sau này tác phẩm đó vô tình được mua và nổi tiếng thì ai đâu học được chữ ngờ.??? cái này các kỳ nhân trên TG nhiều lắm nhe bạn.Cố gắng lên nhe bạn Nam: "Trên bước đường thành công không có dấu chân kẻ lười biếng nhé" Thân.

Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tội nghiệp người AE nhà quê lam lũ cần cù trên ruộng đồng quê hương PhaLai nhưng cũng vì đam mê âm nhạc không bờ bến mà phải phải vất vã thế, đâu phải ở đời cái gì cũng được công nhận chào đón ngay từ đầu đâu ( có khi tới chết luôn). Có một số nhân vật nổi tiếng lúc đầu giới thiệu sản phẩm đứa con của mình đều bị các nhà xuất bản hoặc ông chủ cty đuổi và mắng chửi dài dài sau này tác phẩm đó vô tình được mua và nổi tiếng thì ai đâu học được chữ ngờ.??? cái này các kỳ nhân trên TG nhiều lắm nhe bạn.Cố gắng lên nhe bạn Nam: "Trên bước đường thành công không có dấu chân kẻ lười biếng nhé" Thân.
Mình cảm ơn lời động viên của bạn tamvannguyen và cũng cảm ơn những quán KOK sang trọng ở Thủ Đô đã hắt hủi mình vì đầu trọc và ăn mặc lôi thôi..
Chính nhờ mấy câu khinh rẻ nhà quê của các bạn đất thủ đô nên mình mới bỏ ra nhiều năm để làm nên bộ KOK cao cấp nhất VN này...
Hy vọng các quán hát hay ở khắp nơi sẽ biết đến tên mình...

Em có mặt. Long trọng mời bác qua bên Hà Nội nào :D
Em là hót gơn hả?Có biết gì về âm thanh không?hôm nọ có bạn mắng mình vì không biết Khz (kilohertz) là cái gì..Có bạn còn không hiểu phổ tần là cái gì dù đã tra cả google..
Hỏi chân dài như vậy có bị mắng không đấy?

invisible9x

Táo Tàu
Em là hót gơn hả?Có biết gì về âm thanh không?hôm nọ có bạn mắng mình vì không biết Khz (kilohertz) là cái gì..Có bạn còn không hiểu phổ tần là cái gì dù đã tra cả google..
Hỏi chân dài như vậy có bị mắng không đấy?

Em chẳng phải hót cũng chẳng phải gơn, em là boy anh ạ. Âm thanh em cũng biết tí chút. Ít nhất là Khz và phổ tần là em cũng biết. Âm nhạc nó là đam mê của em. Em biết đến HDVN cũng là từ đam mê âm nhạc anh ạ

Em chẳng phải hót cũng chẳng phải gơn, em là boy anh ạ. Âm thanh em cũng biết tí chút. Ít nhất là Khz và phổ tần là em cũng biết. Âm nhạc nó là đam mê của em. Em biết đến HDVN cũng là từ đam mê âm nhạc anh ạ
Em là đam mê chân chính nên chắc không có mâu thuẫn với anh rồi..Nich của anh,avatar của anh và giọng văn của anh đã làm nhiều người khó chịu lắm đó,hy vọng em không phải những người như vậy..Nếu em biết hát thì anh có thể thu Free cho em ít nhất là 03 bài (trên nền KOK)...
Nhạc vàng thì âm thanh thường hay hơn là nhạc trẻ...

invisible9x

Táo Tàu
Em là đam mê chân chính nên chắc không có mâu thuẫn với anh rồi..Nich của anh,avatar của anh và giọng văn của anh đã làm nhiều người khó chịu lắm đó,hy vọng em không phải những người như vậy..Nếu em biết hát thì anh có thể thu Free cho em ít nhất là 03 bài (trên nền KOK)...
Nhạc vàng thì âm thanh thường hay hơn là nhạc trẻ...

Em nghĩ ai chẳng biết hát, vấn đề là hay hay không thôi. Nhưng em thích nền KOK chất lượng cao của anh đấy. Anh mà upload nên em sẽ kéo sạch :D

p/s: Cảm ơn anh đã có lòng. Em hát dở lắm nên cái khoản thu Free thì thôi ạ

Em nghĩ ai chẳng biết hát, vấn đề là hay hay không thôi. Nhưng em thích nền KOK chất lượng cao của anh đấy. Anh mà upload nên em sẽ kéo sạch :D
Anh mới up được mấy bài thôi vì up lên lâu lắm,đến ngày mai là có 1 bài song ca cùng thần tượng nữa,(Mạnh Quỳnh song ca với Hà Phương LK không bao giờ quên em,hàng của anh có quảng cáo nên nhiều người ném đá và cũng nhiều người thích chất lượng âm thanh)
Ngày mai em sẽ thấy link ở MF...

invisible9x

Táo Tàu
Anh mới up được mấy bài thôi vì up lên lâu lắm,đến ngày mai là có 1 bài song ca cùng thần tượng nữa,(Mạnh Quỳnh song ca với Hà Phương LK không bao giờ quên em,hàng của anh có quảng cáo nên nhiều người ném đá và cũng nhiều người thích chất lượng âm thanh)
Ngày mai em sẽ thấy link ở MF...

Anh up mà sợ người ta ném đá thì inbox em link nhá. Thank a!

bullyly

Banned
Vào chỗ này hay thật đấy, em cũng cố làm bộ hát luôn. Cái anh hàng xóm nhà em tối nào cũng hát, thấy tức ghê cơ. Mà ông ấy chơi luôn đầu ACNOS xịn.

gtdu1973

Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bài này mình up bên này rồi, cả 4 track trong 1 file, nam, nữ hay cả 2 song ca đều được:
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ng-thu/427998-moi-ngay-1-bai-karaoke-153.html
Bạn nên đổi mới Ti vi (tư duy) đi chứ cứ đắm đuối mãi với cái avi chỉ có 1 track thế. Giờ có bạn nữ muốn song ca với Mạnh Quỳnh thì làm ra 1 file mới ah?
Hình như hơn 500 bài song ca của bạn chỉ để phục vụ nam giới.

Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bài này mình up bên này rồi, cả 4 track trong 1 file, nam, nữ hay cả 2 song ca đều được:
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ng-thu/427998-moi-ngay-1-bai-karaoke-153.html
Bạn nên đổi mới Ti vi (tư duy) đi chứ cứ đắm đuối mãi với cái avi chỉ có 1 track thế. Giờ có bạn nữ muốn song ca với Mạnh Quỳnh thì làm ra 1 file mới ah?
Anh check âm thanh của nó sẽ chất hơn file anh có đó..
Một bài song ca,1 bài nam hát và 1 bài nữ hát (3 bài) ..Dung lượng tuy lớn nhưng không cần tách lời và âm thanh chất lượng cao...

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Anh check âm thanh của nó sẽ chất hơn file anh có đó..
Một bài song ca,1 bài nam hát và 1 bài nữ hát (3 bài) ..Dung lượng tuy lớn nhưng không cần tách lời và âm thanh chất lượng cao...
Âm thanh thì mình không chỉnh sửa gì so với bản gốc. Âm thanh bạn làm ra chất hơn cả Thúy nga thì cao cấp nhất VN là đúng rồi :D.
Còn phải làm tận 3 bài để hát mà không cần tách lời là bạn cãi cùn rồi. Cái này không phải là tách lời mà là chuyển track. Việc chuyển từ track này sang track khác là nhanh và tiện lợi hơn nhiều so với việc phải open 1 file khác.

hataigiang

Active Member
Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Ôi, bạn ko cần nhắc nhở anh ấy đâu.mình thì All in one. còn anh ấy một là một. nhà giàu mà! HDD rộng chứa thoải mái!

Việc của em giống như em lắp rời cái máy tính và máy của anh là tích hợp...
Số lượng bài song ca không nhiều so với tổng số bài KOK đơn ca và làm độc lập từng bài thì tiện lợi hơn...Giống như hát KOK ở Zing hay sannhac mà chất lượng âm thanh có thể gọi là cao cấp..Nếu ghép thêm audio thì những bài đó phải dùng phần mềm tách lời thì mới hát được..
Dữ liệu của em thì dùng bất cứ phần mềm nào cũng hát được,cắm vào hầu hết đầu nào có cổng USB cũng hát được...
Mà đang song ca cùng thần tượng lại ngắt đi để người hát khác hát thì không hay lắm và cũng rất ít có tình huống vậy thưa anh gtdu1973...

thanhvien2012

Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Không biết thì đến trang bao nhiêu Top này sẽ bị Close...Nhưng các bác cũng nên 1 lần ghé đến phòng thu cao cấp của bác ấy hát 1 vài 3 bài cho đc biết đến mùi CAO CẤP ạ.​

Em không coi thường trình độ của bác CAO CẤP...nhưng em khuyên bác giảm lượng TNT cho nó lành tính...:D

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Việc của em giống như em lắp rời cái máy tính và máy của anh là tích hợp...
Số lượng bài song ca không nhiều so với tổng số bài KOK đơn ca và làm độc lập từng bài thì tiện lợi hơn...Giống như hát KOK ở Zing hay sannhac mà chất lượng âm thanh có thể gọi là cao cấp..Nếu ghép thêm audio thì những bài đó phải dùng phần mềm tách lời thì mới hát được.
Dữ liệu của em thì dùng bất cứ phần mềm nào cũng hát được,cắm vào hầu hết đầu nào có cổng USB cũng hát được...
Mà đang song ca cùng thần tượng lại ngắt đi để người hát khác hát thì không hay lắm và cũng rất ít có tình huống vậy thưa anh gtdu1973...
Bạn cấp cố ý không hiểu hay là bạn không thể hiểu được? :(
Ý của bác gtdu1973 khá là rõ ràng, trong một bản KOK được Cut từ DVD thì phần chiếm nhiều nhất là Video chứ không phải Audio.
Lấy ví dụ về ý của bác gtdu1973 cho dễ hiểu: Một file KOK dạng *.VOB cút từ DVD có Size khoảng 300Mb. Thì trong đó Video sẽ chiếm nhiều nhất (240Mb - 270Mb). Tạm cho Audio là 40Mb -> Nếu bạn Make một file KOK *.MKV với Dualtrack thì = Video + Dualtrack = 260 + 40 + 40 = 340Mb, nếu dùng 4track thì cũng chỉ mất khoảng 420Mb/file.
Còn như bạn cấp làm thì mỗi file là khoảng 300Mb -> Nếu làm cả 1file Beat Nam hát + 1file Beat nữ hát + 1file song ca thì sẽ mất ~900Mb cho 3 file. :(
Chưa kể số lượng file nhiều còn liên quan đến vấn đề quản lý, thì việc chiếm nhiều dung lượng là không nên. Giờ người ta thường chơi KOK Dualtrack, nếu kiếm được Vid master thì tách & thay cũng chỉ mất có một lần xử lý.
Các đầu HDP, hoặc các chương trình trong máy tính giờ đều hỗ trợ tốt cho MOV, MKV.... và phần lớn đều có thể hỗ trợ chọ Dualtrack. :)
Âm thanh thì mình không chỉnh sửa gì so với bản gốc. Âm thanh bạn làm ra chất hơn cả Thúy nga thì cao cấp nhất VN là đúng rồi :D.
Còn phải làm tận 3 bài để hát mà không cần tách lời là bạn cãi cùn rồi. Cái này không phải là tách lời mà là chuyển track. Việc chuyển từ track này sang track khác là nhanh và tiện lợi hơn nhiều so với việc phải open 1 file khác.
Giờ nguồn KOK "ngon" nhất thì chỉ nói đến mấy DVD của hải ngoại làm, hàng của bác cấp cũng phần lớn từ đó mà ra. Bác ấy còn chọn đĩa chợ trời về làm thì.... miễn bàn. :)
Em đã đưa cho bác ấy Topic có mấy bản Beat Master của ban nhạc Đồng Đội, ừ thì Việt Nam không có ai bằng bác ấy. Nhưng em chỉ không hiểu bác ấy làm Beat kiểu gì mà hay hơn cả KOK của Hải Ngoại? :)

Mình chỉ im hẳn khi có 1 bạn hát hay hơn hệ thống KOK cao cấp của mình :Hãy chứng minh bằng video để so sánh chất lượng âm thanh...
[video=youtube;WyyPHWTRfHU]http://www.youtube.com/watch?v=WyyPHWTRfHU[/video]
Bài này hát chưa đạt nhưng nhạc beat thì nghe đã thấy muốn hát rồi...

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bạn cấp cố ý không hiểu hay là bạn không thể hiểu được? :(
Ý của bác gtdu1973 khá là rõ ràng, trong một bản KOK được Cut từ DVD thì phần chiếm nhiều nhất là Video chứ không phải Audio.
Lấy ví dụ về ý của bác gtdu1973 cho dễ hiểu: Một file KOK dạng *.VOB cút từ DVD có Size khoảng 300Mb. Thì trong đó Video sẽ chiếm nhiều nhất (240Mb - 270Mb). Tạm cho Audio là 40Mb -> Nếu bạn Make một file KOK *.MKV với Dualtrack thì = Video + Dualtrack = 260 + 40 + 40 = 340Mb, nếu dùng 4track thì cũng chỉ mất khoảng 420Mb/file.
Còn như bạn cấp làm thì mỗi file là khoảng 300Mb -> Nếu làm cả 1file Beat Nam hát + 1file Beat nữ hát + 1file song ca thì sẽ mất ~900Mb cho 3 file. :(
Chưa kể số lượng file nhiều còn liên quan đến vấn đề quản lý, thì việc chiếm nhiều dung lượng là không nên. Giờ người ta thường chơi KOK Dualtrack, nếu kiếm được Vid master thì tách & thay cũng chỉ mất có một lần xử lý.
Các đầu HDP, hoặc các chương trình trong máy tính giờ đều hỗ trợ tốt cho MOV, MKV.... và phần lớn đều có thể hỗ trợ chọ Dualtrack. :)

Giờ nguồn KOK "ngon" nhất thì chỉ nói đến mấy DVD của hải ngoại làm, hàng của bác cấp cũng phần lớn từ đó mà ra. Bác ấy còn chọn đĩa chợ trời về làm thì.... miễn bàn. :)
Em đã đưa cho bác ấy Topic có mấy bản Beat Master của ban nhạc Đồng Đội, ừ thì Việt Nam không có ai bằng bác ấy. Nhưng em chỉ không hiểu bác ấy làm Beat kiểu gì mà hay hơn cả KOK của Hải Ngoại? :)

Em chán không buồn nói nữa bác ạ :D. Người ta lên tới vũ trụ rồi mà bạn ấy cứ ở trong hang đá, lâu lâu đi ra nhìn lên trời rồi phán "mấy thằng điên" hehe.

Hiện ở Việt Nam thì chưa có chỗ nào cho thu âm trên nền KOK mà đạt yêu cầu như namphalai nên tạm thời cứ nổ đến khi gặp đối thì thôi...
Khi anh có sản phẩm như bác Thảo Pro Sound thì hãy com cho đúng với tiêu chí của Topic...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên