Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Bạn cấp cố ý không hiểu hay là bạn không thể hiểu được? :(
Ý của bác gtdu1973 khá là rõ ràng, trong một bản KOK được Cut từ DVD thì phần chiếm nhiều nhất là Video chứ không phải Audio.
Lấy ví dụ về ý của bác gtdu1973 cho dễ hiểu: Một file KOK dạng *.VOB cút từ DVD có Size khoảng 300Mb. Thì trong đó Video sẽ chiếm nhiều nhất (240Mb - 270Mb). Tạm cho Audio là 40Mb -> Nếu bạn Make một file KOK *.MKV với Dualtrack thì = Video + Dualtrack = 260 + 40 + 40 = 340Mb, nếu dùng 4track thì cũng chỉ mất khoảng 420Mb/file.
Còn như bạn cấp làm thì mỗi file là khoảng 300Mb -> Nếu làm cả 1file Beat Nam hát + 1file Beat nữ hát + 1file song ca thì sẽ mất ~900Mb cho 3 file. :(
Chưa kể số lượng file nhiều còn liên quan đến vấn đề quản lý, thì việc chiếm nhiều dung lượng là không nên. Giờ người ta thường chơi KOK Dualtrack, nếu kiếm được Vid master thì tách & thay cũng chỉ mất có một lần xử lý.
Các đầu HDP, hoặc các chương trình trong máy tính giờ đều hỗ trợ tốt cho MOV, MKV.... và phần lớn đều có thể hỗ trợ chọ Dualtrack. :)

Giờ nguồn KOK "ngon" nhất thì chỉ nói đến mấy DVD của hải ngoại làm, hàng của bác cấp cũng phần lớn từ đó mà ra. Bác ấy còn chọn đĩa chợ trời về làm thì.... miễn bàn. :)
Em đã đưa cho bác ấy Topic có mấy bản Beat Master của ban nhạc Đồng Đội, ừ thì Việt Nam không có ai bằng bác ấy. Nhưng em chỉ không hiểu bác ấy làm Beat kiểu gì mà hay hơn cả KOK của Hải Ngoại? :)

Em chán không buồn nói nữa bác ạ :D. Người ta lên tới vũ trụ rồi mà bạn ấy cứ ở trong hang đá, lâu lâu đi ra nhìn lên trời rồi phán "mấy thằng điên" hehe.

Hiện ở Việt Nam thì chưa có chỗ nào cho thu âm trên nền KOK mà đạt yêu cầu như namphalai nên tạm thời cứ nổ đến khi gặp đối thì thôi...
Khi anh có sản phẩm như bác Thảo Pro Sound thì hãy com cho đúng với tiêu chí của Topic...

gtdu1973

Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Hiện ở Việt Nam thì chưa có chỗ nào cho thu âm trên nền KOK mà đạt yêu cầu như namphalai nên tạm thời cứ nổ đến khi gặp đối thì thôi...
Khi anh có sản phẩm như bác Thảo Pro Sound thì hãy com cho đúng với tiêu chí của Topic...

Về phần Vocal thì mình không dám so với bác Thảo vì bác ấy là lão làng về lĩnh vực này rồi. Còn về phần nhạc nền với video thì không có gì khác nhau cả. Bạn nghĩ là bạn so được với bác ấy ah, bạn tự tin thái quá rồi :D. Bạn thử xem có bao nhiêu người khen bản thu của bác Thảo và bao nhiêu người khen bản thu của bạn.
Thu âm cái quan trọng là Vocal. Nhạc nền thì như nhau rồi, chỉ có nhạc nền của bạn là hơi khác 1 tí, hay hơn nhạc gốc hay ko thì để mọi người đánh giá. Mà Vocal trong bản thu của bạn là quá tệ (cái này rất nhiều người đồng ý nè :D). Nói thật bạn đừng buồn, mấy cái video bạn up lên mình nghe chừng vài câu là bấm stop ah, đa số là không nghe. Vậy thì hay ở chỗ nào?
Mấy bài sau này của mình thu toàn tiếng mộc, Effect mềm hết (chỉ dùng Compressor, Reverb). Mà mình thì không chuyên về mấy cái này, chỉ là mò mẫm rồi thu chơi thôi.
Lúc nào rỗi thu bài mới up qua Topic bác Zing vui hơn, hay dở không quan trọng, vui là chính. Topic này thành chỗ quảng cáo của bạn mất rồi.

toemayman

Well-Known Member

Em theo dõi topic của bác đã lâu nhưng it com. nếu từ đầu bác nói như thế thì có ai ném đá bác đâu, đằng này bác cứ khư khư ý kiến của mình là cao cấp nhất Việt nam nên anh em mới phản ứng thôi.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Kinh! Phòng thu này mà cho ra được sản phẩm CC thì chỉ có ở giếng Phả Lại.
Với phòng thu này thì không chống đỡ được tạp âm từ bên ngoài. Chẳng may tác phẩm có tiếng chó sủa vọng vào thì hỏng bét.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Về phần Vocal thì mình không dám so với bác Thảo vì bác ấy là lão làng về lĩnh vực này rồi. Còn về phần nhạc nền với video thì không có gì khác nhau cả. Bạn nghĩ là bạn so được với bác ấy ah, bạn tự tin thái quá rồi :D. Bạn thử xem có bao nhiêu người khen bản thu của bác Thảo và bao nhiêu người khen bản thu của bạn.
Thu âm cái quan trọng là Vocal. Nhạc nền thì như nhau rồi, chỉ có nhạc nền của bạn là hơi khác 1 tí, hay hơn nhạc gốc hay ko thì để mọi người đánh giá. Mà Vocal trong bản thu của bạn là quá tệ (cái này rất nhiều người đồng ý nè :D). Nói thật bạn đừng buồn, mấy cái video bạn up lên mình nghe chừng vài câu là bấm stop ah, đa số là không nghe. Vậy thì hay ở chỗ nào?
Mấy bài sau này của mình thu toàn tiếng mộc, Effect mềm hết (chỉ dùng Compressor, Reverb). Mà mình thì không chuyên về mấy cái này, chỉ là mò mẫm rồi thu chơi thôi.
Lúc nào rỗi thu bài mới up qua Topic bác Zing vui hơn, hay dở không quan trọng, vui là chính. Topic này thành chỗ quảng cáo của bạn mất rồi.
Bạn có thể dùng phần mềm adobe audition để kiểm tra tần số (phổ tần)...
Việc tách 1 lời ca sĩ để song ca cùng thì bác Thaorpro tách giọng vẫn bị 1 chút lỗi...
Mình không tự hào về giọng của mình,mình tự hào về nhạc beat của mình (dùng bản beat chất lượng nhất để thu âm)...
Mình không dùng phần mềm để chỉnh effect nên giọng không hay bằng các bạn được...
Bạn nghe thử giọng lãng khách và đánh giá nhạc beat thế nào :
[video=youtube;J5UCZW6xhvE]http://www.youtube.com/watch?v=J5UCZW6xhvE[/video]

Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Em theo dõi topic của bác đã lâu nhưng it com. nếu từ đầu bác nói như thế thì có ai ném đá bác đâu, đằng này bác cứ khư khư ý kiến của mình là cao cấp nhất Việt nam nên anh em mới phản ứng thôi.
Phản đối mồm thì nhiều lắm thưa bạn..Chứng minh là không cao cấp thì chưa ai làm được đâu..
Cho bạn xem cái này để bạn chứng minh :
[url=http://upanh.com/view/?id=cvl4ee9ndtg] [/URL]

toemayman

Well-Known Member
Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

tuổi đời chú em còn kém xa tuổi của anh, làm sao mà anh lại bị chú đi sa đà vào chuyện này được chứ, anh còn khối viecj phải làm. chú em xem lại anh viết bên trên cái gì. anh ko đả kích chê bai hay gì cả mà chú lại thách thức anh.

alex_beo

Member

Mình chỉ im hẳn khi có 1 bạn hát hay hơn hệ thống KOK cao cấp của mình :Hãy chứng minh bằng video để so sánh chất lượng âm thanh...
[video=youtube;WyyPHWTRfHU]http://www.youtube.com/watch?v=WyyPHWTRfHU[/video]
Bài này hát chưa đạt nhưng nhạc beat thì nghe đã thấy muốn hát rồi...

Bác có cái beat song ca cùng hà phương bài này ko ? Chia sẻ cho em với em thích bài này quá mà không biết kiếm beat ở đâu ?

Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

tuổi đời chú em còn kém xa tuổi của anh, làm sao mà anh lại bị chú đi sa đà vào chuyện này được chứ, anh còn khối viecj phải làm. chú em xem lại anh viết bên trên cái gì. anh ko đả kích chê bai hay gì cả mà chú lại thách thức anh.
Dạ thưa anh là em vẫn nói là KOK của em cao cấp nhất VN thưa anh ạ..Em không thấy xấu hổ khi chưa có ai chứng minh được em sai hay hoang tưởng hay Trâu Quỳ và nhiều từ nữa mà các mem đố kỵ vẫn gán cho em...

gtdu1973

Ðề: Re: Ðề: Re: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Phản đối mồm thì nhiều lắm thưa bạn..Chứng minh là không cao cấp thì chưa ai làm được đâu..
Cho bạn xem cái này để bạn chứng minh :
[url=http://upanh.com/view/?id=cvl4ee9ndtg] [/URL]

Gần 24Khz, làm thế để làm gì nhỉ? Tai người chỉ nghe được trong khoảng 15HZ-20KHz. Từ 20KHz trở lên thì gọi là siêu âm. Nhìn vào cái hình thì rõ ràng từ 20K trở lên là ảo (cái này em đoán mò nha các bác, thật tình thì đến giờ em còn chưa biết phổ tần nó là cái gì nữa). Bạn làm nhạc cho muỗi nó nghe nữa ah :D.

Minhsur

Banned
@tusontay: Anh ấy đã nhận là người HD thì anh em trên box này đành chịu thôi bác ạ.
À mà thực sự mình đang tra từ điển VN xem nghĩa của từ người HD là gì? Bác này cao cấp nên phiêu quá!

Không biết bao giờ thì Thread này bị đóng, nếu không thì đóng tạm sau giờ cơm 2 tiếng cho anh em đỡ khổ.

@tusontay: Anh ấy đã nhận là người HD thì anh em trên box này đành chịu thôi bác ạ.
À mà thực sự mình đang tra từ điển VN xem nghĩa của từ người HD là gì? Bác này cao cấp nên phiêu quá!

Không biết bao giờ thì Thread này bị đóng, nếu không thì đóng tạm sau giờ cơm 2 tiếng cho anh em đỡ khổ.
Tại người trích cái dòng của mình bên khu vực chém gió của hội HD Hải Dương nên bạn không hiểu người HD là người ở đâu...
Cái này do bạn tusontay khi copy bên hội HD Hải Dương đã không chú thích..
IQ thấp thì đúng là chịu chết thật..tra cả google cũng không hiểu đâu...

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Dạ thưa anh là em vẫn nói là KOK của em cao cấp nhất VN thưa anh ạ..Em không thấy xấu hổ khi chưa có ai chứng minh được em sai hay hoang tưởng hay Trâu Quỳ và nhiều từ nữa mà các mem đố kỵ vẫn gán cho em...

Ôi! Lạy Chúa tôi! Tiêu đề & nội dung chả liên quan quái gì cả!
Nói đi nói lại, nói tới nói lui thì của bác Cấp vẫn là nhất! Thi thố cái gì chứ!
Vote MOD close & BAND nick, toàn quảng cáo và tự sướng thui!

Re: Ðề: Re: Ðề: Thi tiếng hát hay trên nền KOK !

Ôi! Lạy Chúa tôi! Tiêu đề & nội dung chả liên quan quái gì cả!
Nói đi nói lại, nói tới nói lui thì của bác Cấp vẫn là nhất! Thi thố cái gì chứ!
Vote MOD close & BAND nick, toàn quảng cáo và tự sướng thui!
Sao bạn không đọc và tự cười như nhiều người,đâu nhất thiết com vào topic này?
Bài này không có quảng cáo nè :
[video=youtube;whUpSQgdVjU]http://www.youtube.com/watch?v=whUpSQgdVjU[/video]

Minhsur

Banned
Tại người trích cái dòng của mình bên khu vực chém gió của hội HD Hải Dương nên bạn không hiểu người HD là người ở đâu...
Cái này do bạn tusontay khi copy bên hội HD Hải Dương đã không chú thích..
IQ thấp thì đúng là chịu chết thật..tra cả google cũng không hiểu đâu...

Vâng. IQ em thấp nên em cứ tạm dịch người HDngười Hâm Dở.
Chứ người Hat Dê thì không phải, HD theo nghĩa HDVN cũng không đúng. Mà nói người Hải Dương thị ngại anh em Hải Dương chạnh lòng.

Vâng. IQ em thấp nên em cứ tạm dịch người HDngười Hâm Dở.
Chứ người Hat Dê thì không phải, HD theo nghĩa HDVN cũng không đúng. Mà nói người Hải Dương thị ngại anh em Hải Dương chạnh lòng.
Bạn com vào đây thì tự bạn nhận bạn là hâm dở rồi?
Sao lại ngốc vậy bạn?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên