Thuê bao phụ AVG

vubang

Active Member
Trước chưa có dịch vụ này nhà mình mua 2 đầu thu gói Cao cấp, nay muốn chuyển 1 đầu thu sang thành thuê bao phụ có được không.

petiteLoan

Ðề: Thuê bao phụ AVG

AVG chỉ có nâng cấp đầu thu chính từ gói Cơ Bản lên Như Ý lên Cao Cấp, hoặc hạ cấp ngược lại, chứ chưa có từ đầu thu chính hạ xuống đầu thu phụ nha bác.

Em xin trình bày cho bác rõ:
  • nâng/hạ cấp ko đổi đâu thu: phí hạ cấp 150k
  • nâng/hạ cấp đổi đầu thu: phí 350k

Trường hợp của bác đã có 2 đầu thu chính rồi, muốn lắp đầu thu phụ để tiết kiệm chi phí hàng tháng thì theo em bác có thể làm như sau:
- đăng ký đầu thu phụ 1650k, 22k/tháng
- 1 trong 2 cái đầu thu chính nếu đã qua thời hạn miễn phí và phải nạp thẻ để xem tiếp, thì bác gọi 1900 1900 báo tạm ngưng sử dụng, rùi kiếm ông bạn nào có nhu cầu xem An Viên bán lại giá rẻ hơn cho họ, bác lấy lại dc 1 khoản tiền :D . Sau khi tìm dc người mua lại đầu thu của bác bị dư đó, thì bác gọi lên 1900 1900 lần nữa để báo "sử dụng trở lại" nhé.

vubang

Active Member

AVG chỉ có nâng cấp đầu thu chính từ gói Cơ Bản lên Như Ý lên Cao Cấp, hoặc hạ cấp ngược lại, chứ chưa có từ đầu thu chính hạ xuống đầu thu phụ nha bác.

Em xin trình bày cho bác rõ:
  • nâng/hạ cấp ko đổi đâu thu: phí hạ cấp 150k
  • nâng/hạ cấp đổi đầu thu: phí 350k

Trường hợp của bác đã có 2 đầu thu chính rồi, muốn lắp đầu thu phụ để tiết kiệm chi phí hàng tháng thì theo em bác có thể làm như sau:
- đăng ký đầu thu phụ 1650k, 22k/tháng
- 1 trong 2 cái đầu thu chính nếu đã qua thời hạn miễn phí và phải nạp thẻ để xem tiếp, thì bác gọi 1900 1900 báo tạm ngưng sử dụng, rùi kiếm ông bạn nào có nhu cầu xem An Viên bán lại giá rẻ hơn cho họ, bác lấy lại dc 1 khoản tiền :D . Sau khi tìm dc người mua lại đầu thu của bác bị dư đó, thì bác gọi lên 1900 1900 lần nữa để báo "sử dụng trở lại" nhé.

Vậy thì vớ vẩn nhỉ, có chính sách ưu tiên cho khách hàng trung thành chứ.

Đúng an viên chỉ lo tìm kiếm phát triển thuê bao chứ chưa chắm sóc khách hàng cũ...làm ăn thế này nguy hiểm quá...

anvienavg

Việc thuê bao phụ của các truyền hình số bây giờ vẫn khó cạnh tranh được với truyền hình cáp, vì phải mua thêm đầu thu và đóng thêm phí trong khi đó bên cáp là miễn phí hoàn toàn...

kudo1908

Active Member

cái giá 1tr650k là trở ngại lớn nhất của thuê bao phụ AVG :)

Biết sao giờ, nhà hàng xóm bị bọn điện máy làm cho 02 cái avg không phải mẹ con 3.6 tr . Avg đang đi bán đầu là chủ yếu, mình cứ bán01 cái là 2 tr bỏ túi

3817

Member

KHông chuyển đổi được sang đầu thu phụ đâu bác ơi, chỉ có phụ nâng thành chính thì đc thôi =)))))

phamhuan

Quy trình lắp đầu thu phụ cho DTH như nào các bác nhỉ ?
Em có đầu thu phụ rồi nhưng chưa biết kích hoạt, lăp đặt kiểu gì ?

sokita

Member

Kể từ ngày 1/1/2014 đến 31/1/2014 mỗi một Khách hàng đang sử dụng gói Như Ý, Cao Cấp của Truyền Hình An Viên sẽ được quyền mua thêm một đầu thu nữa và đầu thu này được miễn phí sử dụng 2 năm. Kể từ năm thứ 3 KH chỉ phải đóng một số tiền rất nhỏ cho đầu thu thứ 2 này.
Đây là chương trình tri ân khách hàng của Truyền Hình An Viên nhân dịp Xuân Giáp Ngọ.
anh em chuẩn bị tiền nhé
nguồn facebook truyền hình an viên

petiteLoan

Việc thuê bao phụ của các truyền hình số bây giờ vẫn khó cạnh tranh được với truyền hình cáp, vì phải mua thêm đầu thu và đóng thêm phí trong khi đó bên cáp là miễn phí hoàn toàn...

Lạy bác, TV thứ 2 nào trở đi của truyền hình cáp đều đóng phí hàng tháng hết đó. Never có chuyện miễn phí hoàn toàn nhé @@
Rất tiếc tư tưởng dân VN mình lại thích kéo lụi, xài chùa, dẫn đến tình trạng chính các nhà mạng HTVC, SCTV cũng ko quản lý dc.

Khi gắn truyền hình số thì 1:1 lại kêu trời

Bởi vậy thấy nhà nước số hóa là đúng đắn.
Cái quan trọng là phải thay đổi ý thức sử dụng dịch vụ của người dân.

kudo1908

Active Member

Lạy bác, TV thứ 2 nào trở đi của truyền hình cáp đều đóng phí hàng tháng hết đó. Never có chuyện miễn phí hoàn toàn nhé @@
Rất tiếc tư tưởng dân VN mình lại thích kéo lụi, xài chùa, dẫn đến tình trạng chính các nhà mạng HTVC, SCTV cũng ko quản lý dc.

Khi gắn truyền hình số thì 1:1 lại kêu trời

Bởi vậy thấy nhà nước số hóa là đúng đắn.
Cái quan trọng là phải thay đổi ý thức sử dụng dịch vụ của người dân.
vậy bạn đang cm ko phải ng việt nam à ?

nexus9x

Well-Known Member

đăng kí xong có mang đi cho đc không chủ thớt #-o

Bác nào AVG cho em hỏi về gói VTV cáp
VD: đầu chính của em có VTVcab (thuê bao + 30k VTVcab) thì đầu phụ có cần nộp thêm tiền mới xem được VTVcab không?
1 vấn đề nữa, nếu gói VTVcab là độc lập thì em chỉ đăng ký thêm VTVcab ở đầu phụ có được không (đầu chính là gói cao cấp, đầu phụ là gói cao cấp + VTVcab)

AVG_HCM1

Gói VTVcab mua cho đầu nào thì đầu đó đc xem,, k phân biệt phụ hay chính.

Bên trên