Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 2_nhại bản quyền)

Ðề: Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 2_nhại bản quyền)

:-o:-o "Rạp" của bác nhìn pro thế còn gì nữa:loa to "hầm hố":-o.Dàn của em với pác wimax16vnn thì chả chuyên nghiệp gì cả(mới 1 tháng trước chú PC của em còn chưa biết HD là gì).Công nhận pác chịu sắm bộ loa bự thiệt.Mà ruột em PC của pác cũng oách hơn của em(nhưng em hơn pác cái card màn hình).

Nhưng lạ là sao pác ko kiếm cái màn hình rộng(16:9) xem cho đã,chứ xem cái màn hình 4:3 kia thì hình nó bị co nhỏ lại khó chịu lắm.
Cấu hình pác vậy xem quá ổn rồi chỉ nên sắm thêm màn hình rộng(16:9)+card màn hình(HD thì ko cần lắm đâu Geforce 9400GT là quá đủ rồi).

trinhtuandat

Bác xem HD mà chỗ phơi hàng của bác ko HD tí nào đã HD thì những gì mình có cũng phải cho ra dáng HD chứ hình ảnh đẹp mượt nhưng xem kiểu này thì thưởng thức làm sao được. Dù ít dù nhiều cũng phải cho ra dáng chứ khà khà

ANIT

Bác xem HD mà chỗ phơi hàng của bác ko HD tí nào đã HD thì những gì mình có cũng phải cho ra dáng HD chứ hình ảnh đẹp mượt nhưng xem kiểu này thì thưởng thức làm sao được. Dù ít dù nhiều cũng phải cho ra dáng chứ khà khà
Đã nói trước là sv nghèo rồi. chưa có đủ sức để đầu tư chỉ thỏa mãn niềm đam mê thôi.
đói -> phải cứu đói trước đã khi nào người ta no mới nghĩ đến ăn mặc đẹp được
phải ko các bác SV nghèo. chắc mình lập thành 1 nhóm hd nghèo đi tiện trao đổi cho nhau. chứ nói thiệt như em chẳng dám tới nhà mấy bác khủng để xin film đâu. nói các bác dừng cười cách đây 2 tháng em chả biết HD là cái chi chi. mặc dù down được cái harry potter 5 chuẩn hd về xem nghe cặp loa thùng với cái amply đểu (vì mình khoái nghe nhạc) nên cũng chưa tấy được cái hay của HD và DTS. tình cờ nhặt được cái super woofer của ông anh (cũng vì đua đòi chớ biết cái khỉ gì. lấy về hơn nữa tháng còn chưa trả tiền cho ổng). cũng lại ông anh mình thang với ổng là ko có loa vệ tinh thì ổng khuyến mãi thêm cho 4 thùng loa trụ và 1 loa center (nói là thùng loa vì loa ổng tháo cho người ta gần hết rồi) đến lúc này mới chịu trả tiền cái sub cho ổng (khôn ghê:D) có thùng tới lúc kiếm loa. mua mấy loa ngoài chợ về. ôi thôi nghe chán dễ sợ phải bỏ hết. đi lùng lại từng cái loa cũ xịn ngoài nhật tảo về mới ráp lại thành 1 giàn loa xem là tạm được (cho nên toàn đồ lắp ghép ko đồng bộ. chỉ được cặp coa font là kiếm được 4 loa giống nhau về mắc vào nên có thể nói là nghe cũng tương đối
1 thùng loa mắc nối tiếp 2 loa 1 tấc 20W 4 ôm -> 1 thùng cs là 40W 8om. xong loa đến cái amply. lục lại hết mớ đồ điện tử xưa giờ để ráp được 1 amply 5 kênh xài tạm. để thỏa mãn niềm đam mê. (mặc dù nghe chuối nguyên 1 rừng vì bị tiếng ù vì lọc nguồn không tốt. công suất chỉ 20W cho mỗi kênh)
nội việc chỉnh volum từng loa cho đều nhau đã là 1 vấn đề.
(thế mới hiểu tại sao mấy cái amply 5.1 seconhand ko có giá dưới 3 tr ~X()
bạn nào đó hỏi mình sao lại xài cái lcd thường: xin trả lời bạn là cái màn hình đó đã xài qua tới 4 đời máy (từ năm 2002 hàng korea chính cóng chứ ko phải hàng vietnam)về màu sắc hình ảnh rất đạt. và vì mình mới biết HD chưa đầy 2 tháng nên chưa đủ khả năng để đổi LCD khác cho phù hợp. mục tiêu trước mắt của mình là sắm cái amply 5.1 trước còn con lcd thì cứ xài tạm vậy. được cái coi phụ đề nó nhảy hẳng xuống phần đen không bị che film:D

vài dòng chia sẻ với các bạn nghèo mà mê HD giống mình. nghèo thì chơi theo kiểu nghèo. chứ ai bảo nghèo ko được chơi <:p

Ủng hộ ý kiến mở hội HD của SV nghèo( bác nào nghèo mà ko fải là SV cũng tham gia luôn nha)!
Ở đây ae ta có thể trao đổi về HD cho dễ dàng, cùng "cảnh ngộ" thì dễ trao đổi kinh nghiệm hơn...
Mình nghĩ cái 4f này có hàng ngàn người tham gia hàng ngày đó, nhưng mấy ai sắm dc 1 dàn HD đúng chuẩn( đếm trên đầu ngón tay thui) , còn lại ae chũ yếu xem như "dàn" của mình và bác luckyclick hay tệ hơn là xem trên màn laptop bé tí, chủ yếu ở đây là niềm đam mê thôi!
"nghèo đâu fải là cái tội" haaaaaaaaaaaaaaaaa!

Haihard

Member

Trên cửa sổ thấy có lọ cồn ASA thì phải.
Đồng chí sinh viên ơi. Giấu kỹ chút chứ ai lại cho lên ảnh thế =))

trinhtuandat

Đã nói trước là sv nghèo rồi. chưa có đủ sức để đầu tư chỉ thỏa mãn niềm đam mê thôi.
phải ko các bác SV nghèo. chắc mình lập thành 1 nhóm hd nghèo đi tiện trao đổi cho nhau. chứ nói thiệt như em chẳng dám tới nhà mấy bác khủng để xin film đâu. nói các bác dừng cười cách đây 2 tháng em chả biết HD là cái chi chi. mặc dù down được cái harry potter 5 chuẩn hd về xem nghe cặp loa thùng với cái amply đểu (vì mình khoái nghe nhạc) nên cũng chưa tấy được cái hay của HD và DTS. tình cờ nhặt được cái super woofer của ông anh (cũng vì đua đòi chớ biết cái khỉ gì. lấy về hơn nữa tháng còn chưa trả tiền cho ổng). cũng lại ông anh mình thang với ổng là ko có loa vệ tinh thì ổng khuyến mãi thêm cho 4 thùng loa trụ và 1 loa center (nói là thùng loa vì loa ổng tháo cho người ta gần hết rồi) đến lúc này mới chịu trả tiền cái sub cho ổng (khôn ghê:D) có thùng tới lúc kiếm loa. mua mấy loa ngoài chợ về. ôi thôi nghe chán dễ sợ phải bỏ hết. đi lùng lại từng cái loa cũ xịn ngoài nhật tảo về mới ráp lại thành 1 giàn loa xem là tạm được (cho nên toàn đồ lắp ghép ko đồng bộ. chỉ được cặp coa font là kiếm được 4 loa giống nhau về mắc vào nên có thể nói là nghe cũng tương đối
1 thùng loa mắc nối tiếp 2 loa 1 tấc 20W 4 ôm -> 1 thùng cs là 40W 8om. xong loa đến cái amply. lục lại hết mớ đồ điện tử xưa giờ để ráp được 1 amply 5 kênh xài tạm. để thỏa mãn niềm đam mê. (mặc dù nghe chuối nguyên 1 rừng vì bị tiếng ù vì lọc nguồn không tốt. công suất chỉ 20W cho mỗi kênh)
bạn nào đó hỏi mình sao lại xài cái lcd thường: xin trả lời bạn là cái màn hình đó đã xài qua tới 4 đời máy (từ năm 2002 hàng korea chính cóng chứ ko phải hàng vietnam)về màu sắc hình ảnh rất đạt. và vì mình mới biết HD chưa đầy 2 tháng nên chưa đủ khả năng để đổi LCD khác cho phù hợp. mục tiêu trước mắt của mình là sắm cái amply 5.1 trước còn con lcd thì cứ xài tạm vậy. được cái coi phụ đề nó nhảy hẳng xuống phần đen không bị che film:D

vài dòng chia sẻ với các bạn nghèo mà mê HD giống mình. nghèo thì chơi theo kiểu nghèo. chứ ai bảo nghèo ko được chơi <:p
Y minh muon noi la nen gon gang mo chut bui qua HD nhunh minh noi co y la sach se gon gang

nhatdang

Tham gia HDvietnam cũng đã lâu, nhưng thấy các bác toàn chơi đồ VIP.Bữa nay có dịp cho anh em chơi đồ bình dân. Mạn phép post bộ dàn nghèo của mình

Cái màn hình dùng để coi HD

Cái lap để chat chit

trước hết cũng hoan nghêng bạn nhatdang show hàng !
về dàn của bác thì chưa đạt chuẩn "SV nghèo HD VN" đâu!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
có cả laptop , màn HP 22" khủng mà .............
bác giới thiệu về case + loa lẻo của bác thêm đi!
...................
cái laptop bác để chat ko ah.........???????????

Trên cửa sổ thấy có lọ cồn ASA thì phải.
Đồng chí sinh viên ơi. Giấu kỹ chút chứ ai lại cho lên ảnh thế =))

cái chai oxy già sát trùng bác ơi, ASA gì!?????????:confused:
SV thuê nhà trọ nó thế, ko như bác có nhà riêng rộng rãi nó khác ...:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

nhatdang

Bộ của mình cũng thuộc hạng nghèo trong đây rồi còn gì
Desktop vừa đủ xem HD
+Main: J&W 790GX EXTREME
+Cpu : AMD 5000+
+Ram : 4 GB
+Hdd:320 GB seagate+2 HDD seagate LP 1,5T
Laptop sony vaio VGN-TT150N
Dàn JVC 5.1

Bộ của mình cũng thuộc hạng nghèo trong đây rồi còn gì
Desktop vừa đủ xem HD
+Main: J&W 790GX EXTREME
+Cpu : AMD 5000+
+Ram : 4 GB
+Hdd:320 GB seagate+2 HDD seagate LP 1,5T
Laptop sony vaio VGN-TT150N
Dàn JVC 5.1

như vậy là wá good rồi!
thiệt hại của bác cũng tới mấy chục chai rồi, wá khá rồi ko thể là SV nghèo dc!Nghèo kiểu nào dc chứ!
haaaaaaaaaaaaaa
cái JVC 3600W khiếp thế bạn, mà bạn sắp 5.1 gì mà loa lẻo để cả đằng trước hết vậy????
cái HP22" trong thích nhất, kim cả TV luôn hả bạn????

ANIT

Bac này thuộc hạng khá giả rồi chứ nghèo gì. :d
à cho hỏi thêm bác cái dàn jvc đó bác kết nối bằng cab gì và bao nhiêu cọng cab, và có tíh hp giải mã DTS không. nếu được bác cho xin cái hình chụp cái đít của nó cho em ngâm cứu với ( vì em đang nghiên chứu amply cho giàn của em. mua 1 đầu như của bác vẫn rẻ hơn 1 amply kiêm giải mã DTS)
(vì em tấy dạng đầu này chỉ cho vào cổng R L thôi chứ không đủ các cổng(font L, front R, real L, real R, sub, center)

Chỉnh sửa lần cuối:

nhatdang

Con Desktop tính luôn cả màn hình lúc đó mua tầm 15 mil mua về chủ yếu để giải trí thôi.
Mình xài IPTV
Con laptop mua 34 mil để chat chit di động.
Còn bộ dàn thì mua lâu rồi, chỉ có cổng stereo thôi, chủ yếu mình để nghe lossless
Mình không dám lún sâu vào con đường âm thanh, sợ khó bỏ được

Con Desktop tính luôn cả màn hình lúc đó mua tầm 15 mil mua về chủ yếu để giải trí thôi.
Mình xài IPTV
Con laptop mua 34 mil để chat chit di động.
Còn bộ dàn thì mua lâu rồi, chỉ có cổng stereo thôi, chủ yếu mình để nghe lossless
Mình không dám lún sâu vào con đường âm thanh, sợ khó bỏ được

Ko chi bác gia nhập thớt này được rồi!
giàu wá mà ! ham "nghèo" là sao!
haaaaaaaaaaaaaa
15+34=49 milion VNĐ , bằng cả cái nhà mấy người ở wê tui xây rồi còn gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!8-}8-}8-}8-}

Pác còn hơn em,em mới xem HD dc 1 tháng nè:-/.Mà dàn của pác thế là đồ sộ rồi,mỗi cái màn hình là bất hợp lí thôi@-).

rongcanlc

Well-Known Member

Cấu hình phải như của em mới là PC cùi nhất diễn đàn nè :))

Lưu ý ,ảnh màn CRT Samsung 793 DF là em tìm trên Google chứ không phải em đâu nhé ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:

Cấu hình phải như của em mới là PC cùi nhất diễn đàn nè :))

Lưu ý ,ảnh màn CRT Samsung 793 DF là em tìm trên Google chứ không phải em đâu nhé ^:)^

May be!:> Thế nhưng cái màn hình này có giống mh của pác ko vậy? Nếu thế thì phải khâm phục bác,tuy vốn sẵn có ko dồi dào nhưng tình yêu HD ko hề giảm=D> (bằng chứng là bề dày 1080i của pác trong diễn đàn-hay là pác giả nghèo giả khổ ko bik8-|)

rongcanlc

Well-Known Member

ảnh màn CRT Samsung đó ko phải chụp ở phòng em nhưng màn CRT Samsung đó đúng là em đang dùng để vào diễn đàn hàng ngày và xem HD đó ;;)

sao bác "duycom" ko cho mấy dàn của anh em mình vào "tập hợp Home Theatre của thành viên HDvietnam" nhỉ!!!!!!!!!!!!!!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bác rongcanlc này mình không nghĩ là nghèo như thế đâu , bác xạo hay sao ý!, cách nói của bác hình như có 2 người xài 1 nick rongcanlc thì fải! không có giống nhau!????

rongcanlc

Well-Known Member
oan cho em quá

sao bác "duycom" ko cho mấy dàn của anh em mình vào "tập hợp Home Theatre của thành viên HDvietnam" nhỉ!!!!!!!!!!!!!!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
bác rongcanlc này mình không nghĩ là nghèo như thế đâu , bác xạo hay sao ý!, cách nói của bác hình như có 2 người xài 1 nick rongcanlc thì fải! không có giống nhau!????
giời ơi ,thế ai đây hả bác >:/,vẫn là em chứ có ai xài nick của em đâu mà ,bác ko thấy cái CRT Samsung 793 DF và bộ loa Nansin 2.1 Made in China của em đó sao :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên