Tình hình tài chính của HD Hà Nội

• Bắt đầu HD Hà Nội
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nhok

Ðề: Tình hình tài chính của HD Hà Nội

xin lỗi giờ mới vào đọc , khi nào off tháng 2 em đóng luôn 4 tháng nhé :(
mà tưởng 100k chứ sao lại 50k nhỉ ???

Nhok

Ờ, Nhok là phải đóng 100k, 50k vào quỹ, 50k vào túi a

Ko phải , mà lần trc em đóng 100k vì anh trung bảo thế mà :))
Hỏi để còn biết đường nộp quĩ :( em nhà nghèo mà anh :((

TR0JAN

Tình hình tài chính hình như đang treo. Restart lại cho nó chạy đi Giao.

Ngày xưa chưa có tag thì đc đóng lệ phí sinh hoạt hội
Giờ có tag rồi thì hội lại thôi ko thu nữa.
Cái tag này hay ghê :D

Theo tôi dù ít dù nhiều chúng ta sinh hoạt hội thì nên thu cái phí, có cái phí, cái quỹ ta sinh hoạt nó mới có tổ chức, có quy mô và nhờ đó hội mới phát triển. Tình trạng như hiện nay chỉ đc cái tiện :D Ăn bữa nào đong gạo bữa đó :)

overkillx

Huyền Thoại

Có bác hiểu vậy là tốt nhưng không phải ai cũng hiểu thế đâu, tôi nghĩ thời gian tới sẽ phải tiếp tục duy trì thu quỹ, nhưng tiền quỹ này phải làm sao người đóng phải nhìn thấy quyền lợi trong đấy và tự giác đóng

Song song với việc quỹ còn về Nội quy mới, việc này Giao đang làm

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Từ trước tài chính do bác usbvn phụ trách, thu thì không đủ mà ứng thì nhiều, kết quả là đã bị thâm hụt vô số vào tài sản cá nhân. Giờ e là bác ấy cũng sợ, không dám ôm quỹ nữa rồi.
Cần một mạnh thường quân đứng ra nhận trách nhiệm cao cả này. Bác nào xung phong ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

overkillx

Huyền Thoại

Từ trước tài chính do bác usbvn phụ trách, thu thì không đủ mà ứng thì nhiều, kết quả là đã bị thâm hụt vô số vào tài sản cá nhân. Giờ e là bác ấy cũng sợ, không dám ôm quỹ nữa rồi.
Cần một mạnh thường quân đứng ra nhận trách nhiệm cao cả này. Bác nào xung phong ạ?

Anh nghĩ đóng quỹ là trách nhiệm của mọi thành viên, không nên quy hay gán trách nhiệm vào cá nhân ai đó. Giao nên làm sớm quy chế cho HDHN bao gồm việc đóng quỹ, và quỹ dùng để sử dụng vào mục đích nào, mọi người được hưởng lợi những gì.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

Anh nghĩ đóng quỹ là trách nhiệm của mọi thành viên, không nên quy hay gán trách nhiệm vào cá nhân ai đó. Giao nên làm sớm quy chế cho HDHN bao gồm việc đóng quỹ, và quỹ dùng để sử dụng vào mục đích nào, mọi người được hưởng lợi những gì.
Quy chế này cũng như nội quy thì phải họp nhóm thống nhất mới được. Hiện tại e cũng đang bận, sang tuần cố gắng thu xếp họp mặt ae. Hoàn thành nốt công việc này e sẽ xin nghỉ, oải quá rồi.

TR0JAN

Tên tài khoản: Lê Trung Hiếu
Số tài khoản: 1401205029871
Tại chi nhánh Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Bách khoa

Cái tài khoản này còn ý nghĩa gì không, nếu không còn sao vẫn để đây nhỉ. Bác nào edit đi chứ.

Cuối tháng rồi Giao dự liệu off cái nhỏ nhỏ đi để lấy cớ gặp nhau và bàn bạc những gì cần thiết, chú nói chú sắp nghỉ vậy chú nghỉ thì ai làm :D

Nhok

Đúng rồi đấy ạ, cuối tháng rồi mà ko thấy off gì cả :)
Em thấy ý kiến bác Trojan đúng đấy, off sau đó thu quỹ hoạt động đều đặn mỗi tháng, ít nhưng mà chất lượng còn hơn là cứ nhiều mà chẳng biết ai với ai cả :|, chẳng cái gì ra cái gì cả :)

TR0JAN

Tới đây họp nhóm tôi xin đề xuất ý kiến cá nhân là mọi thành viên HD HN đã gắn tag và sắp gắn tag có nghĩa vụ nộp quỹ hội, mức nộp thì phải thảo luận chung để đưa ra đc 1 hạn mức cho phù hợp với tình hình chung của hội viên và chỉ dùng tiền quỹ trong việc xây dựng phong trào của hội đồng thời trích 1 phần quỹ hội làm phụ cấp cho hội trưởng để bù vào những chi phí của hội trưởng như xăng xe, đt ... (Không dùng quỹ hội trong việc ăn nhậu trừ khi đặc biệt). Việc đóng quỹ hội để hội phát triển là cần thiết, việc chi phụ cấp cho hội trưởng cũng là việc làm cần thiết không kém vì vậy kính mong a.c.e trong hội nghiêm túc thảo luận và đóng góp ý kiến để Hội HDHN là một hội trong sạch, lành mạnh và tiến bộ :)
Hoạt động có định hướng và tổ chức, tập thể có kỷ cương, tinh thần đoàn kết và thân thiệt là điều tất cả các hội đều mong muốn và hướng tới.

linhnguyen5187

Em có chút ý kiến về điều này!
Việc đóng quỹ hay làm như thế nào với quỹ thì chỉ nên các Mod và các thành viên thuộc BĐH của Box HN (hoặc các Box địa phương) họp bàn và ra quyết định. Các bác là những người được diễn đàn tin tưởng, ra quyết định như thế nào thì anh em trong hội phải tuân theo. Việc họp bàn rộng quá thì theo em thấy sẽ không hiệu quả và như các cụ nói là "lắm thầy thối ma" (có thể chủ đề chính thì ít mà khác thì nhiều).
Vấn đề còn lại: Nếu anh em nào nhiệt tình thì nên tôn trọng và thực hiện theo những quy định của BĐH. Nếu ai không thực hiện theo thì sẽ gửi tin nhắn nhắc nhở, vẫn tiếp tục như vậy (tức là không nghiêm túc) thì khai trừ khỏi hội.
Còn nếu như tất cả mọi việc đều mang ra chưng cầu dân ý thì sẽ xảy ra 2 vấn đề:
1. Các mod và các ĐHV sinh ra để làm gì?
2. Các Mod và ĐHV không có chút quyền hành nào.
Cá nhân em mạo muội có mottj vài ý kiến như vậy thôi ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghé

Active Member

Vấn đề chú nói cần xem xét lại chính chúng ta- các thành viên của HD Hà Nội. Tình hình bị thâm hụt vào tài sản của những thành viên đứng ra chịu trách nhiệm thu quỹ là điều không thể tránh khỏi nhưng cách khắc phục tình trạng đó như nào thì các bác đó chắc lại cả nể nên mới để xảy ra cảnh như này.
Vấn đề này các bác phụ trách nên quy hoạch lại cách thức làm, thu chi thì rõ ràng như từ trước đến giờ là điều tất nhiên rồi nhưng còn vấn đề thu đủ thu thiếu các bác nên công khai những ai chưa đóng, chưa đóng vì lý do gì, nếu quyết tâm k đóng thì sao, nếu đã hết cách rồi thì phần thiếu đó bác vui lòng chia đều cho các anh em còn lại đang tham gia mỗi người chịu một tí như vậy sẽ có sự công bằng cho các bác hơn. Tại sao cứ im lặng rồi để ra đến nông nỗi này.
Việc tìm các mạnh thường quân càng không thể, các bác cứ nghĩ xem bây giờ ôm cái trách nhiệm gom tiền của anh em vào rồi sổ sách giấy tờ thừa thiếu nhầm lẫn là đã lãnh đủ nghi ngờ oan rồi. Sau đó chắc chắn lại còn phải bỏ tiền túi ra nữa chứ. vậy nó có giống vừa làm việc thiện vừa bị mắng không? Vậy liệu có ai dám làm việc này với cái hậu quả trước mắt không?

và cuối cùng em xin thú nhận 1 điều là em chả thấy ai nhắc em đóng quỹ gì cả, lý do em hay bận trùng với các kế hoạch sự kiện của HDHN nên em chịu không thể tham gia nhưng nếu nghĩa vụ để gây dựng hội em xin nhiệt tình thôi :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên