[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Trước ra firmware liên tục, giờ đã chót up bản 2.10 rồi, lỗi tùm lum thì ko thấy đội ngũ hỗ trợ đâu.
Chạy chậm, ấn điều khiển thấy báo đèn toè loe mà chẳng thấy đầu tizzbird có động thái gì.
xem phim qua Nas cứ đù đù. Lại rất hay bị treo, phải rút nguồn ra mới trị được.

Nói chung firmware 2.10 quả là tồi tệ và ngu ngốc.
Bác thử RESET rồi chạy lại xem?

Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Bác thử RESET rồi chạy lại xem?
Tui cũng up lên FW 2.10 đây. thấy chán quá.
resat vẫn lỗi.
Thử cài đè FW 2.06 mà không thành công :D.
Nói chung hy vọng sớm có FW mới chi TB F10.

duchuu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.201

Vậy bác có thể gửi qua Tấn Thành để test lại nhé, vì như bác mô tả thì nó không bình thường.
Rõ chán cho bác này, cứ hở chút là gửi qua cho TT (đâu phải ai cũng ở SG hay HN ) , trong khi đó nếu có tool hạ Ver thì post lên cho AE người ta xài , còn nếu phải cần thiết bị để hạ Ver thì nói thẳng ra cho AE khỏi thắc mắc

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11

Rõ chán cho bác này, cứ hở chút là gửi qua cho TT (đâu phải ai cũng ở SG hay HN ) , trong khi đó nếu có tool hạ Ver thì post lên cho AE người ta xài , còn nếu phải cần thiết bị để hạ Ver thì nói thẳng ra cho AE khỏi thắc mắc

chỉ cần dùng phần mềm thôi, nhưng ko biết có phải do chính sách hay kiểu gì mà họ ko cung cấp tool down Fw bác ah. Mình thấy bấm nút chạy tool chưa đến 10s là đã xong rồi.

duchuu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 0

chỉ cần dùng phần mềm thôi, nhưng ko biết có phải do chính sách hay kiểu gì mà họ ko cung cấp tool down Fw bác ah. Mình thấy bấm nút chạy tool chưa đến 10s là đã xong rồi.
Nói không phải chứ ngay cả cái tool để chạy FW cho DTDĐ là cái cần câu cơm kia AE còn post lên cho các vọc sĩ vọc thoải mái , xá chi cái tool hạ FW của cái HDP mà giấu như mèo giấu C...

chatocean

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Hic cái N1 ra firmmare liên tục mà con F10 20 30 gần 2 tháng rồi mà chưa thấy có firmware mới fix mấy cái lỗi hiện tại

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 0

đúng là up lên FW 2.10 lỗi nhiều thật, con F30 nhà em bật lên thì nó cứ restart đi restart lại, phải tắt bằng tay sau đó bật lại vào mới ok. Còn vấn đề xem TV bằng ứng dụng VTV bị giật như tua chậm em cũng bị; chắc là cấu hình yếu, ram yếu nên em nghĩ có FW mới cũng chẳng khắc phục được đâu.
Hồi trước mua con này thấy thích ghê bây giờ hơi hối hận rồi tại bây giờ mình hay dùng ứng dụng android nên thấy hơi bất cập

quaxoai89

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Con này mãi chưa có fw để chạy Bluray iso với menu đầy đủ nguyên gốc nhỉ,chứ nhìn cái menu giả cầy chán lắm,haizz.Kì vọng vào con này bg lại thất vọng,tết lại phải mua e Mede8er 3D rồi :((.

U_Keitaro

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11

đồng ý với bác, em ở cách HCM chưa tới 1 tiếng xe máy, nhưng mỗi lần đi là phải thu xếp công việc rất mệt, kể cả chủ nhật đi chăng nữa.
em xài Tizzbird mới có 2 tuần nhưng đã thấy rất nhiều khuyết điểm, nhất là con trỏ chuột, di chuyển rất giựt. Hy vọng sẽ có firmware khắc phục sớm :(

quaxoai89

Active Member

các bác đừng có mong chờ,tb bỏ tơi khách hàng rồi,họ bg chỉ hỗ trợ các sản phẩm mới thôi,chán lắm,lỗi nhiều,khách hàng kêu gào thảm thiết mà ko lắng nghe để khắc phục.

U_Keitaro

em chỉ mong chờ dzụ con chuột và bàn phím thôi ợ, chuột nó giựt wá ko có mượt, xốn cả mắt, còn bàn phím thì mấy phần mềm đáp ứng quá chậm, gõ xong cả cụm từ roài từ đầu tiên mới xuất hiện :(
duyệt web thì thua roài, chậm kinh hồn

chatocean

Member

Tình hình kiểu này chắc em chia tay em nó sớm. Hix 2 ngày là phải reset lại 1 lần để nó ko bị mất tiếng nữa.

Em vừa chia tay em TB F10 rùi. dùng chưa được 1 tháng, còn bảo hành 11 tháng. Bán lỗ 300K.
em Mua cái Máy tính bảng của tàu về thấy còn hay hơn.
vừa làm máy tính bảng, lúc nào xem phim cắm vào tivi biến nó thành đầu phát (tất nhiên chưc năng xem phim hơi kém tý)\:D/

duchuu

Member

TizzBird quả là đoản mệnh, mới sinh được 3 đứa đã chết yểu rồi . Hic hic hic :(:)(:)((

TizzBird quả là đoản mệnh, mới sinh được 3 đứa đã chết yểu rồi . Hic hic hic :(:)(:)((
Bán bán đầu TB còn bảo hành 6 tháng mà giá 2,2tr thì khó đấy. của tui còn 11 tháng mà mất 2 tuần mới bán dc giá đó. (máy mới HDhanoi.com bán giá 2,5tr thui).
Bác lên muare.vn hay tinhte.vn rao bán nhanh bay lắm.

Bên trên